Kết quả 1 đến 9 của 9
    Máy hiện tại của em là 1 chiếc z3. Do dạo này máy em cứ lag lag vd như mở ứng dụng lên chậm hay bị đen màn hình 1 lúc, chạy ứng dụng thì thỉnh thoảng bị giật với cả 1 số ứng dụng mặc định, cuộc gọi thì kéo sang nghe r mà phải chờ 1 lúc máy xử lý đc. Đến 2,3 ngày nay thì nhiều khi ứng dụng tự tắt do báo dung lượng bộ nhớ máy ko đủ. Trong lúc bồng bột em đã vào cài đặt và xóa hết dữ liệu nhưng khi khởi động lại thì máy lại báo com.android.system đã dừng lại. Và đến tối nay chẳng may đứa em em nghịch mật khẩu và h nhập sai 10 lần mà máy ko tự xóa dữ liệu @@. Em ko biết phải là sao nữa. Em đang ở tp Nam Định mà ko thấy có cửa hàng nào sửa chữa bb uy tín cả. Các bác vào tư vấn cho em với ạk.
    Em cám ơn nhiều!

Her thế nhập sai pass nó k hiện màn hình wipe à bạn??? Nếu có gì đợi nó wipe xg là sài bt. Up lại luôn rom đi. Riêng z3 dung lượng bộ nhớ trong thấp nên hay có tình trạng đầy bộ nhớ. Dẫn đến sử dụng máy có hiện tượng giật lag. Bạn nên cài thêm cái cleaner phòng khi lag thì lết vào ứng dụng đó để làm trống ram...

Guest
    ko hiện gì em ms ko biết phải lam sao. h nó cứ để màn hình khóa lúc nào cũng là lần nhập thứ 10

Trích dẫn Gửi bởi king_killer_93
    Her thế nhập sai pass nó k hiện màn hình wipe à bạn??? Nếu có gì đợi nó wipe xg là sài bt. Up lại luôn rom đi. Riêng z3 dung lượng bộ nhớ trong thấp nên hay có tình trạng đầy bộ nhớ. Dẫn đến sử dụng máy có hiện tượng giật lag. Bạn nên cài thêm cái cleaner phòng khi lag thì lết vào ứng dụng đó để làm trống ram...
    mà cho em hỏi cách reset máy về cấu hình xuất xưởng với

Trích dẫn Gửi bởi Nguyễn Khánh Duy
    Máy hiện tại của em là 1 chiếc z3. Do dạo này máy em cứ lag lag vd như mở ứng dụng lên chậm hay bị đen màn hình 1 lúc, chạy ứng dụng thì thỉnh thoảng bị giật với cả 1 số ứng dụng mặc định, cuộc gọi thì kéo sang nghe r mà phải chờ 1 lúc máy xử lý đc. Đến 2,3 ngày nay thì nhiều khi ứng dụng tự tắt do báo dung lượng bộ nhớ máy ko đủ. Trong lúc bồng bột em đã vào cài đặt và xóa hết dữ liệu nhưng khi khởi động lại thì máy lại báo com.android.system đã dừng lại. Và đến tối nay chẳng may đứa em em nghịch mật khẩu và h nhập sai 10 lần mà máy ko tự xóa dữ liệu @@. Em ko biết phải là sao nữa. Em đang ở tp Nam Định mà ko thấy có cửa hàng nào sửa chữa bb uy tín cả. Các bác vào tư vấn cho em với ạk.
    Em cám ơn nhiều!
    Tình trạng máy của bạn như vậy là thiếu bộ nhớ. Không phải mang đến thợ đâu, chỉ cần thực hiện các bước sau là ok:
    1. Tìm bản rom mới nhất rồi auto load cho máy.
    2. Thỉnh thoảng 2,3 ngày restart một lần.
    3. Cài ít ứng dụng Android thôi.
    Good lucks!

Sent from my Z10 using Tapatalk

Chắc nó bắt nhập BlackBerry để xác nhận mật khẩu lần cuối đó.
    Bạn chụp màn hình lên đây xem nào.
    Thường thì bộ nhớ máy nên để trống tầm Gần 2GB thì máy sẽ không bị giật.
    Do bộ nhớ Z3 có 8GB nên csì ứng dụng có lẽ không đủ cho nhu cầu

autoload lại bản rom khác mà dung. mình cũng dùng z3 như bạn nhưng k bị lag khi nào, bác autoload lại bản 798 thử coi. mình thấy bản này ok lắm.

Trích dẫn Gửi bởi Nguyễn Khánh Duy
    mà cho em hỏi cách reset máy về cấu hình xuất xưởng với
    Về cấu hình xuất xưởng thì wipe là ok mà bạn. Thế đã nhập chữ BlackBerry trc khi nhập pass chưa vậy bạn??? Thử tắt máy bằng cách giữ phím volume +- cùng lúc 10s r bật lại nhập lại pass xem ok k nhé!!!

em đã thử autoload lại và thành công. em xin chân thành cám ơn ạk