Kết quả 1 đến 8 của 8
    Xin lỗi anh em nếu bài này ảnh hưởng anh em nhưng mình chỉ muốn thông báo với anh em là hôm qua bạn mình bị giật túi xách gồm Laptop... và BlackBerry Q10.

Nếu anh em nào định mua máy

Q10 xài rồi thì hãy chú ý PIN này nha. Bạn mình đã báo công an, báo nhà mạng rồi vì vậy anh em đừng mua máy này, nếu biết cửa hàng nào bán trhì nói mình để báo công an tránh những cửa hàng tiêu thụ hàng gian

Máy Blackberry Q10 màu đen
    PIN là 2BD0E4E8

Nói thiệt chứ nếu có mua máy, mình nghĩ mấy ai để ý PIN máy là gì. Đến lúc nào sử dụng bbm may ra mới để ý tí ti. Mình sử dụng mấy đời máy rồi mà chẳng để ý PIN nữa.

Trích dẫn Gửi bởi nmduc073
    Nói thiệt chứ nếu có mua máy, mình nghĩ mấy ai để ý PIN máy là gì. Đến lúc nào sử dụng bbm may ra mới để ý tí ti. Mình sử dụng mấy đời máy rồi mà chẳng để ý PIN nữa.
    Còn mình thì trước khi mua máy sẽ kiểm tra số PIN hoặc IMEI, xem thử phải hàng trộm cắp ko o_O

Trích dẫn Gửi bởi DTTH
    Còn mình thì trước khi mua máy sẽ kiểm tra số PIN hoặc IMEI, xem thử phải hàng trộm cắp ko o_O
    Kiểm tra hàng trộm cắp bằng PIN hoặc IMEI như thế nào bạn?

Hi BD kô...
    Chia buồn với bác vì mất đi chiếc máy . Hy vọng thì thằng lấy ngu dại ko dùng, cũng chẳng bán đc máy.
    Cơ mà đọc cái pin của bác thì... thôi, đổi pin khác cho đẹp vậy bác à.
    P/S: cùng ng quan tâm pin trc khi mua, nhưng mình chọn cho pin đẹp đẹp, ưng ưng thôi.

Máy nó xài ko kích hoạt BBM thì cũng khó PIN đến được. Mà có nhiều bác xài cũng ứ active BBM mà, nếu có do mấy cái app nó đòi link đến BBM thì nó mới tự nhẩy ra màn hình active.
    Chia bùn với bác. Nếu bác để Protec và ở bản 10.3.2 thì hy vọng sẽ cao hơn, còn nếu như bọn đó nó biết có bản rom Dev pass qua được cái Protec đó thì chịu rồi.
    Em pm vào hộp thư bác chủ cách theo dõi tìm máy nhá. Hy vọng cách đó âm thầm và cao hơn đấy. Have fun.

FROM IP

Trích dẫn Gửi bởi kokoromo
    Kiểm tra hàng trộm cắp bằng PIN hoặc IMEI như thế nào bạn?
    Cách thủ công thôi pác. Google số PIN hoặc IMEI ;

Ok Bác. Không ủng hộ kẻ gian đc.