Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 60
    Hiện tại pin Z10 của mình sạc đầy thì lên đến 100% và chưa để lần nào bị sập nguồn, lần thấp nhất là để còn 2%. Pin dùng được gần 1 ngày sạc từ 21h ngày hôm trước đến 19h tối hôm sau phải cắm sạc... chưa bị hiện tượng pin ảo

Mình đọc thấy các bạn khắc phục pin ảo có kèm theo thời lượng pin tăng cùng, mình muốn hỏi các bạn có nên áp dụng thử không... Bạn nào pin ảo đã áp dụng các cách này rồi thì cũng bình luận kết quả cho mình biết nhé

Theo thông tin mình tìm hiểu thì hiện tại có 3 cách để áp dụng với pin ảo Z10: (đặc biệt là cách gói pin vào tủ lạnh là lúc pin đầy hay pin đã cạn nặng lượng)

• Cách 1: Dùng cho đến khi sập nguồn tháo ra dùng sạc đa năng sạc 5-8h hoặc đầy rồi tháo pin ra khỏi sạc đa năng cất vào nơi nào thoáng mát cất không dùng 2-3 ngày mang ra dùng lại báo chuẩn như xưa --> của bác DucNamZ10 blackberryvietnam.net
    • Cách 2: Bạn lấy cục pin ra, gói bằng giấy báo rồi bỏ vô tủ lạnh 1-2 tiếng. Sau đó lấy ra để khô rồi sạc liên tục 8 tiếng. Mình đã thử và tuyệt vời --> kinh nghiệm của bác chansuquan blackberryvietnam.net
    • Cách 3: Đó là dùng cho pin kiệt hết (thực sự hết tới 0%), sau đó cắm sạc liên tục khoảng trên 8h như khi ta vẫn thường làm lúc mới mua máy. Lặp lại 1 - 2 lần chu kỳ dùng kiệt => sạc full => dùng kiệt --> kinh nghiệm của bác vnbb bên bbvietnam
    Cảm ơn các bạn đã đọc bài nhé.

Guest
    Đang yên lành thì cứ để như thế, không khéo trâu lành thành trâu què!

Khoe cục pin trá hình =))

Em cũng định thử mà nghĩ đi nghĩ lại ko cẩn thận ôm hận ngàn thu.)

Trích dẫn Gửi bởi Ngoxuanphuc
    Khoe cục pin trá hình =))
    mục đích của mình là biết đâu kéo dài hơn thời lượng dùng pin vì đọc xong thấy pin mấy bác đều có thời gian sử dụng dài hơn, hoặc như pin laptop áp dụng cách cho vào tủ lạnh cũng giúp khắc phục thời lượng pin (đối với pin sử dụng lâu) ...

Hoan nghênh mục đích của jerrydau. Với mình, pin hết thì sạc, nên mình không lăn tăn vụ pin lắm.

Trích dẫn Gửi bởi jerrydau
    mục đích của mình là biết đâu kéo dài hơn thời lượng dùng pin vì đọc xong thấy pin mấy bác đều có thời gian sử dụng dài hơn, hoặc như pin laptop áp dụng cách cho vào tủ lạnh cũng giúp khắc phục thời lượng pin (đối với pin sử dụng lâu) ...
    tuyệt đối không làm nhé. chỉ khi pin bạn bị ảo, sập nguồn lúc pin còn 30% mới làm để pin tụt hẳn xuống 0% mà thôi. tuy nhiên nếu để trong tủ lạnh quá lâu thì pin cũng bị ảo, pin tụt nhanh nhưng 0% xài rất lâu mới sập nguồn. tốt nhất là cứ xài bình thường, mỗi tháng 1 lần xài cho đến khi máy tắt nguồn rồi sạc liên tục trong 8 tiếng là ổn

Pin ngon đấy. Của mình đến 12% là máy tự động turn off device cắm sạc vào nó mới lên.

Sent from my Z10 using Tapatalk

Trích dẫn Gửi bởi fish.tng
    Pin ngon đấy. Của mình đến 12% là máy tự động turn off device cắm sạc vào nó mới lên.

Sent from my Z10 using Tapatalk
    mình dùng ít mà, 3G lúc nào cũng bật nhưng tắt dịch vụ dữ liệu, lúc nào dùng thì bật, nghe gọi cũng bình thường, 1 ngày tầm 10 cuộc thôi, tin nhắn với bbm thì cũng chỉ dưới 10 ....

bạn mà áp dụng theo mấy cách đó thì từ ko bị pin ảo sẽ thành pin ảo.

Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Audiobook] 7 điều đàn ông nên KHẮC CỐT GHI TÂM khi THẤT BẠI
    Bởi ADVYIDCE2375 trong diễn đàn Các tài nguyên khác
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 13-08-2017, 08:49 PM
  2. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 03-04-2016, 04:07 PM
  3. 9900 và 9930 nên mua cái nào và ở tp HCM nên mua ở đâu ?
    Bởi dosichaudocno5 trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 08-12-2014, 11:04 PM
  4. [Khắc phục] Đã tìm ra cách khắc phục hiện tượng đứt WIFI do truy cập bằng Playbook
    Bởi paradiseLove90 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 16-03-2013, 08:25 PM
  5. Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 15-08-2011, 09:15 PM