Kết quả 1 đến 7 của 7
    Tình hình là em đang dùng con bb z30 mua ở techone và chạy đang bb 10.3.2.2474. Máy em nguyên bản, vẫn còn bảo hành chính hãng. Nhưng bị lỗi là khi vào bb protect trên máy thì nó báo như hình:

Sau đó em ấn hủy thì thấy protect đang tắt và gạt chế độ protect sang bật và nhập mật khẩu rồi đợi nó check xong mật khẩu thì nó hiển thị như hình:

Nhưng sau khi thoát ra ngoài rồi vào lại bb protect thì nó lại báo blackberry protect không sẵn dùng như hình đầu và ấn hủy ở trong hình đầu thì thấy protect vẫn chưa bật như hình dưới đây:

Em lên web https://protect.blackberry.com/ đăng nhập và kiểm tra thử chức năng định vị và làm các chức năng khác của protect thì không được mặc dù máy em đã bật wifi, bật dịch vụ vị trí. Em để í thấy ở cạnh hình điện thoại có cái bàn tay và dấu đỏ như hình e đã khoanh tròn như bên dưới:

Có cao nhân nào biết cách khắc phục thì chỉ cho em với ạ. Cái protect này quan trọng mà không dùng được.

Trích dẫn Gửi bởi apollonia
    Có cao nhân nào biết cách khắc phục thì chỉ cho em với ạ. Cái protect này quan trọng mà không dùng được.
    Bạn tham khảo bài này xem sao:
    • Khắc phục lỗi BlackBerry Protect trên web không nhận thiết bị BB10
    Và update OS mới cho nó luôn xem thế nào
    • OS 10.3.2.2813 đã cho tải về từ server BlackBerry

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Bạn tham khảo bài này xem sao:
    • Khắc phục lỗi BlackBerry Protect trên web không nhận thiết bị BB10
    Và update OS mới cho nó luôn xem thế nào
    • OS 10.3.2.2813 đã cho tải về từ server BlackBerry
    thank mod. Cái phương pháp đầu tiên thì mình đã thử hôm nọ mấy lần rồi nhưng cũng không được.Trường hợp của mình web nó ghi là đã kết nối chứ k phải như mấy bạn kia. Mà mình nhớ hình như là bị thế này từ đợt nó up lên 2474. Còn cách up thử phiên bản mới thì mình k biết up chỉ biết vào cài đặt cài chế độ tự động update khi có phiên bản mới thôi X_X

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi apollonia
    Còn cách up thử phiên bản mới thì mình k biết up chỉ biết vào cài đặt cài chế độ tự động update khi có phiên bản mới thôi X_X
    Có 2 cách update OS offline, 1 là dùng file autoloader, 2 là dùng Sachesi. Cả 2 đều có bài hướng dẫn chi tiết trên diễn đàn rồi đó bạn.

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Có 2 cách update OS offline, 1 là dùng file autoloader, 2 là dùng Sachesi. Cả 2 đều có bài hướng dẫn chi tiết trên diễn đàn rồi đó bạn.
    thank mod để mình mày mò xem kết quả ntn sẽ thông báo lại ae

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    mình làm các kiểu con đà điểu đều không được. Cuối cùng vào chế độ gắn cờ khi bị trộm xong nhập mật khẩu cho nó rs lại máy rồi đăng nhập bb id vào máy và lên web kiểm tra lại thì đã ok \m/

Guest
    Tình trạng chung rồi, mình làm đủ cách như vẫn bị lỗi giống bạn.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi 1m7
    Tình trạng chung rồi, mình làm đủ cách như vẫn bị lỗi giống bạn.
    bạn thử cách của mình xem. của mình giờ dùng protect ok rồi đấy >>>

Các Chủ đề tương tự

1. APN backberry.net ko dùng đc với gói cước BBMU nữa à các bác?
    Bởi dinhtrung92rreere trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 10-08-2016, 07:15 PM
  2. Dùng Sachesi.bar Để Tải Những "Ứng Dụng Không Có Sẵn"
    Bởi sofasaigonnet trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 14-10-2014, 10:37 PM
  3. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 12-07-2014, 11:25 PM
  4. Bản cập nhật Lumia Black đã hoàn tất, sẵn sàng cho người dùng WP8
    Bởi tungkyrnguyen1 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 10-01-2014, 09:53 AM