Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    Guest
    Em Z10 của mình bị hiện tượng như sau, xin anh em có kinh nghiệm tư vấn, bắt bệnh giúp!
    Máy của mình mới mua (hàng xách tay), mình dùng 'rất giữ máy', nhưng hôm qua đang vào mạng được 1 - 2' thì đột nhiên màn hình bị nhoè rồi có sọc (toàn màn hình) dọc theo máy, màn hình rung rung nhẹ, 30s sau thì màn hình tối hơn nhiều, các sọc đậm hơn và hiển thị sai màu: màu xanh (hình nền mặc định) thì thành màu tím, màu đen thì thành màu bạc, ...gần giống để chế độ âm bản trong accessibility của BBOS, 1' sau thì cả hình và chữ đều nhoè rõ rệt như font chữ đổ bóng dọc từ trên xuống. Mình khởi động lại nhưng thấy còn nặng hơn nên đã tắt máy đi.
    Có ảnh mình chụp lúc máy đang khởi động: nền đen thành bạc, có các chấm đen nhấp nháy (đang có 1 chấm hiện lên trên logo), đồng thời cũng bị ám đen 4 góc.

Ảnh chụp lúc máy đang khởi động

máy của mình hiện tại cũng bị như trên. Ai hiểu nguyên nhân không nhỉ?

Có khi nào máy dựng không mọi người? Đem đi bảo hành ngay và luôn chứ đăng bài gì nữa..

bác chủ thớt đã khắc phục thế nào? Máy e hết bảo hành rồi.

Guest
    máy chết màn hình rồi, lỗi phần cứng, chắc phải thay màn hình, nhìn màn hình khởi động thấy OS hơi cũ, bác cứ up thử OS mới xem

không phải lỗi màn hình bác à?
    e mang qua istar thay màn. nhưng màn khác cũng bị vậy Máy e úp đủ các rom mới cu đều vẫn thế.

Hư main rồi

Trích dẫn Gửi bởi duankt
    máy của mình hiện tại cũng bị như trên. Ai hiểu nguyên nhân không nhỉ?
    nguyên nhân thì mình cũng ko rõ, mình ko sửa hay làm gì cả, chỉ để yên một chỗ và hiện trại nó đã như bình thường. hi vọng ko tái phát

Trích dẫn Gửi bởi aviaiva
    máy chết màn hình rồi, lỗi phần cứng, chắc phải thay màn hình, nhìn màn hình khởi động thấy OS hơi cũ, bác cứ up thử OS mới xem
    đây là ROM 10.2.1
    thời điểm mình đăng bài chưa có 10.3

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối