Trang 1 của 32 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 320
    Mình đang dùng Z10 STL100-2, OS 10.2.0 OTA mới nhất, SIM đã đăng ký BBU mobifone. Sau khi các bạn đăng kí

BIS, truy cập vào Settings > About > Network, chọn mục More (dấu 3 chấm ở góc dưới màn hình) > Register BlackBerry. Hoặc giao diện Tiếng Việt là: Cài đặt -> Giới thiệu -> Mạng -> chọn Khác (dấu 3 chấm góc dưới bên phải màn hình) -> Đăng kí Blackberry.

Thao tác này tương tự như việc đăng kí load Service Book trên BBOS (OS7 trở về). Các bạn đợi vài giây máy sẽ báo đăng kí thành công. Nếu không, khởi động lại máy và làm lại thao tác.
    Lúc này, thiết bị

BB10 của bạn sẽ được hưởng ưu đãi của gói BIS như trên BBOS : miễn phí data khi sử dụng các app của RIM

IP các bạn sẽ là IP (10.xxx.xxx.xxx). Mình đã test FB và BBM liên tục và nhắn tin kiểm tra data không thay đổi ( kt data gửi 999 ). Máy đã xoá hết các 3rd app chạy ngầm ( whatsapp...) nên đảm bảo test chính xác.

Như vậy, với os10, không cần BIS để xài app, nhưng không có nghĩa là BIS chỉ như các gói data khác như chúng ta lầm tưởng trước đây khiến phải đăng kí các goi data bình thường để hưởng dung lượng khuyến mại cao hơn.

Mời các bạn thử trên thiết bị của mình nhé

Không cần Sim BIS Bạn nhấn Đăng ký máy vẫn báo thành công!

Guest
    Máy em không BIS thì ấn đăng kí máy không báo gì cả
    Nhưng bác thử dùng sim BIS và làm theo cách của em xem có bị trừ data khi dùng app của RIM không
    Bài và ảnh nhiều em để bên này cần bác ghé qua xem nhé

Guest
    Data không trừ online đâu bạn!

Hồi tháng đầu mới chuyển qua BB10, mình trước đó dùng BBU. Cả tháng ko sài hết dung lượng free, nhưng sang tháng tiếp theo mới saì 1 tuần là hết ngay. Có lẻ mobifone đã phát hiện mình sài BB10

Mình dùng Q10 chẳng thấy đăng ký như bạn nói. Đang dùng bản 10.2.1.1055

Chỉ mình đăng ký trong máy Q10 với, đang xài gói BBU mà khôg biết đăng ký BlackBerry ntn?

Mình đang dùng BlackBerry Z10 STL100-2, ROM 10.2.0 OTA mới nhất và đang dùng gói BBU mobifone. Sau khi đăng kí BIS, mình truy cập vào Cài đặt (Setting) => Giới thiệu (About) => ở thanh chọn mục (Category) => Mạng -> chọn Khác (More dấu 3 chấm góc dưới bên phải màn hình) => Đăng kí BlackBerry.

Thao tác này tương tự như việc đăng kí load Service book trên BBOS (OS7 trở về). Các bạn đợi vài giây máy sẽ báo đăng kí thành công. Nếu không, khởi động lại máy và làm lại thao tác. Lúc này, thiết bị của bạn sẽ được hưởng ưu đãi của gói BIS như trên BBOS: miễn phí data khi sử dụng các app của RIM. IP các bạn sẽ là IP của Mỹ (10.xxx.xxx.xxx). Mình đã test FaceBook và BBM liên tục và nhắn tin kiểm tra data nhưng không thấy thay đổi (kt data gửi 999). Máy đã xoá hết các 3rd app chạy ngầm (whatsapp...) nên đảm bảo test chính xác.

Như vậy, với OS10 không cần BIS để xài app, nhưng không có nghĩa là BIS chỉ như các gói data khác như chúng ta lầm tưởng trước đây khiến phải đăng kí các goi data bình thường để hưởng dung lượng khuyến mại cao hơn. Mời các bạn thử trên thiết bị của mình nhé!

Bằng chứng:

HIện tại sau 1 đêm bật 3g liên tục, đến sáng lại sử dụng fb, browser, BBworld để tải ứng dụng giveaway... dung lượng data còn nguyên vén ( 299mb, 1mb là ngay sau khi đăng kí BIS mình vẫn dùng Whatsapp 1 lúc chưa xoá )

Đây là những tin nhắn mình kiểm tra data liên tục từ tối qua của mình

=> Mình đăng ở đây để mọi người cũng kiểm chứng giúp về thông tin này, vì mình chưa có dùng BB10. Nhưng rất quan tâm về vấn đề này. Vì chủ topic này đã làm thành công, mọi người thử xem và khẳng định giúp.

Nguồn: http://blackberryvietnam.net/thread...data-khi-su-dung-app-bb-da-ai-thu-chua.27630/

Trích dẫn Gửi bởi firefox66
    Mình dùng Q10 chẳng thấy đăng ký như bạn nói. Đang dùng bản 10.2.1.1055

Chỉ mình đăng ký trong máy Q10 với, đang xài gói BBU mà khôg biết đăng ký BlackBerry ntn?
    Vào About ------> Category-----> Network ------>Click vào 3 chấm sẽ thấy.

Guest
    http://bbvietnam.com/threads/true-bis-tren-bb10-free-data-khi-su-dung-app-rim.25182/

Guest
    tình hình e thử tắt wifi vẫn bị trừ mb để thử hết tháng xong gói MIU thử bis xem sao @@

Trang 1 của 32 12311 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 29-04-2015, 04:20 PM
  2. Thảo luận về độ bảo mật ứng dụng trên bb10
    Bởi tuvancanho trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 05-09-2014, 10:05 PM
  3. [Thảo luận] Vấn đề thư mục data cho ứng dụng android trên BB10
    Bởi toyotahv102 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 10-08-2013, 09:11 PM