Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20
    Chào các bác,
    Mình đang có dự định lên đời cho z30 đã gắn bó 2 năm. Các ứng dụng Android mình hay sử dụng thì Z30 đều đáp ứng tốt và mình không có nhu cầu cài nhiều app.
    Cá nhân rất thích rất rất thích PPSE nhưng nếu PPSE trong thời gian 2 năm tới sẽ có một vài vấn đề sau(với BB10 nói chung):
    - Android runtime khả năng 99% là sẽ không được cập nhật nữa => sau một thời gian nữa các app Android mà mình sử dụng update hệ điều hành yêu cầu tối thiểu lên 4.4 thì xác định
    - Xem video trên PP chắc chỉ tương đương hoặc nhỏ hơn trên màn hình ip5 ở chế độ quay ngang. Mình rất hay phát video lên TV để xem hoặc xem phim online. Chắc chắn sẽ hiển thị viền đen, viền đen rất to
    - Bỏ 13tr mua 1 con máy đang chạy HĐH bị bỏ rơi thì có sáng suốt ko?

Nếu theo PRIV thì một số vấn đề sẽ là:
    - HUB chưa ngon
    - Bàn phím chưa có TV
    - Lưng cọt kẹt (mình đã trên tay và ấn thử)
    - Giá cao
    - Không có ốp lưng trong suốt (đúng, điện thoại nào của mình cũng phải có ốp silicon trong suốt)

Muốn hỏi các bác đã dùng cả 2 máy xem ý kiến các bác thế nào? Đánh giá tổng quan ạ
    Tks các bác đọc bài

Sent from my Z30 using Tapatalk

Nếu bác định sd lâu dài thì mua priv. Nó vừa ra và cũng chạy hđh android. Sẽ đáp ứng các app android nuột nà hơn. Còn trên passport thì Android runtim. Kiểu j cũng sẽ đc apdate. Nhưng khi chạy các app android sẽ ko đc nuột nà như kiểu chính chủ. Kho app sẽ hạn chế hơn. Còn về kiểu dáng thì pp phải nói là độc đáo. Nếu bác mua e khuyên nên chọn priv. Vì nó vừa ra lại chạy Android nên chắc chắn sẽ đc đáp ứng đủ hơn pp. E chưa dùng priv. Nhưng e đã sài 6s. Sau 1 time sd thì e cũg ctay 6s để dùng BlackBerry. Còn ko biết mn như thế nào. Hehe

Tuỳ nhu cầu của bác mà chọn mua máy thôi.Ví dụ thích game,chụp ảnh thì nên chọn Priv .

Vote cho Priv mặc dù thích PP, tương lai của Priv vẫn sáng láng hơn PP mặc dù trải nghiệm thì PP thích hơn

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi blackcat1412
    Tuỳ nhu cầu của bác mà chọn mua máy thôi.Ví dụ thích game,chụp ảnh thì nên chọn Priv .
    Mình ko game, ít chụp ảnh.
    Rất thích PPSE nhưng về lâu dài (2-3 năm tới) một số app Android mình đang sử dụng có thể không được hỗ trợ.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi ngongao000
    Mình ko game, ít chụp ảnh.
    Rất thích PPSE nhưng về lâu dài (2-3 năm tới) một số app Android mình đang sử dụng có thể không được hỗ trợ.

Bạn lo xa quá đấy. Liệu rằng vòng đời điện thoại của bạn có tồn tại được 2-3 năm không. Năm sau nó ra con khác đẹp hơn bạn lại thích hơn thì sao. Thế nên không hoãn cái sự sung sướng đó lại.Một vote cho PP SE

Guest
    Đã dùng qua z30, pp1, ppse và hiện giờ là priv + classic. Nhận xét cá nhân là:
    Nếu thích bàn phím cứng thì ppse là sự lựa chọn tuyệt vời. Bàn phím nhẹ, cảm ứng nhạy hơn pp1 rất nhiều, pin lâu. Khi đã quen với bàn phím 3 hàng thì thao tác soạn thảo nhanh hơn bàn phím 4 hàng. Nhược điểm là hầu như phải dùng 2 tay. Ứng dụng hạn chế.
    Với priv thì bàn phím cứng chỉ để ngắm cho đẹp chứ ít sử dụng. Vỏ ọp ẹp, Pin kém ngang classic, q10. Máy nóng khi lướt web. Các chức năng khác hơn ppse là: ứng dụng nhiều, máy ảnh chụp đẹp và nhanh, wifi khỏe ( wifi của z30 kém nhất trong họ bb10
    hiện nay giá priv dùng lướt = ppse mới thì chọn priv hợp lý hơn nhiều.

Trích dẫn Gửi bởi Thanhphuong
    Đã dùng qua z30, pp1, ppse và hiện giờ là priv + classic. Nhận xét cá nhân là:
    Nếu thích bàn phím cứng thì ppse là sự lựa chọn tuyệt vời. Bàn phím nhẹ, cảm ứng nhạy hơn pp1 rất nhiều, pin lâu. Khi đã quen với bàn phím 3 hàng thì thao tác soạn thảo nhanh hơn bàn phím 4 hàng. Nhược điểm là hầu như phải dùng 2 tay. Ứng dụng hạn chế.
    Với priv thì bàn phím cứng chỉ để ngắm cho đẹp chứ ít sử dụng. Vỏ ọp ẹp, Pin kém ngang classic, q10. Máy nóng khi lướt web. Các chức năng khác hơn ppse là: ứng dụng nhiều, máy ảnh chụp đẹp và nhanh, wifi khỏe ( wifi của z30 kém nhất trong họ bb10
    hiện nay giá priv dùng lướt = ppse mới thì chọn priv hợp lý hơn nhiều.
    Pin Priv kém ngang clasic & Q10 ạ? Mình thấy đa số nói pin Priv khoẻ lắm mà.
    Priv lướt 14tr, PPSE lướt 10tr. Haizzz phải chi cái Android runtime nó ko quá thấp thì đâu phải mệt đầu suy nghĩ ntn

Trích dẫn Gửi bởi blackcat1412
    Bạn lo xa quá đấy. Liệu rằng vòng đời điện thoại của bạn có tồn tại được 2-3 năm không. Năm sau nó ra con khác đẹp hơn bạn lại thích hơn thì sao. Thế nên không hoãn cái sự sung sướng đó lại.Một vote cho PP SE
    Mình không quen đổi máy nhiều, thường dùng từ 2-3 năm mới thay.

Trích dẫn Gửi bởi ngongao000
    Pin Priv kém ngang clasic & Q10 ạ? Mình thấy đa số nói pin Priv khoẻ lắm mà.
    Priv lướt 14tr, PPSE lướt 10tr. Haizzz phải chi cái Android runtime nó ko quá thấp thì đâu phải mệt đầu suy nghĩ ntn
    PPSE pin ngang Z30. PRIV pin ngang Q20. Nhưng có sạc nhanh nên cũng không đáng ngại. Nếu sau này update sửa lỗi máy không nóng như hiện nay có thể pin sẽ tốt hơn. Tương lai BB10 thì mịt mờ, vì còn lưu luyến và tiện dụng nên mình vẫn dùng thêm Q20 lắp sim chính để nghe gọi khi đi đường.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. cho mình hỏi về màn hình của priv
    Bởi votovoto2929 trong diễn đàn BlackBerry Priv
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 16-05-2017, 03:18 PM
  2. Priv bệnh lạ.
    Bởi tuanluu024 trong diễn đàn BlackBerry Priv
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 26-02-2017, 10:11 PM
  3. Kiểm tra bảo hành Priv
    Bởi hoakhoisaigon trong diễn đàn BlackBerry Priv