Kết quả 1 đến 4 của 4
    vợ duyệt chi rồi các bác ạ. cũng thích pp nhưng hiện tại thì em q10 (dùng gần 2 năm) vẫn đáp ứng được nhu cầu của em. mail, lướt web bằng wifi thì pin cũng sống được 1 ngày. Nhờ các bác chia sẽ thêm cái hay, cái khác của pp so với 10 để em có động lực nâng cấp kẻo vợ em đổi ý

Guest
    To hơn, mạnh mẽ hơn. Cứng cáp hơn. Cầm thích hơn.

Guest
    M vẫn cực thích q10, dùng cũng như b, 2 năm chưa muốn đổi, đợt r cầm con q20 mà thấy cũng k ham hố lắm.

Mình đã dùng Q10, giờ dùng Q20, thấy Q20 tiện dụng hơn nhiều:
    - Màn Q10 nhỏ, màn LED nên ám xanh, ra nắng chẳng nhìn thấy gì luôn. Màn Q20 chiều rộng ngang bằng với chiều rộng máy 5" như Z30 nên đọc chữ như Z30 luôn mỗi tội kéo xuống nhiều hơn thôi. Q20 màn LCD nên càng ra nắng càng rõ.
    - Q20 có hàng phím chức năng tiện dụng hơn Q10 rồi ko cần nói nhiều nữa. Khi phone khoái phím cứng hơn là gạt cảm ứng, nhất là đi đường rút ra là bấm "phập" là nghe thôi. Nói là trackpad thừa, nhưng khi dùng lâu rồi mới thấy không thừa đâu vì khi dùng 1 tay không phải với ngón cái lên quá xa để bấm cảm ứng.
    Khi dùng Q20 mình khoái cách tắt frame ứng dụng, Q10 hay Z30 cứ phải cố bấm đúng vào dấu [x] bé xíu để close (mình ghét nhất cái này trên BB10). Còn trên Q20 chỉ cần 2 tháo tác để close, ấn phím disphone để thu nhỏ app, sau đó bấm phím back để close.
    - Q20 cầm chắc chắn, đầm tay. Q10 nắp sau dùng lâu sẽ lỏng lẻo rút từ túi quần hay bao ra sẽ bị tụt nắp sau rất khó chịu.
    - 1 điểm nữa mình cũng thấy khó chịu ở Q10 và Z10, Z30 là cổng sạc ở bên rất vướng khi vừa sạc vừa dùng. Q20 cổng sạc phía dưới rất hợp lý.
    Trên đây là một số điểm mình thấy rất ưng ở Q20, đang dùng và sẽ dùng nếu ko ham hố màn to của PP (bàn phím PP bấm sao sướng bằng Q20 vì với tay quá xa, bàn phím ko full nên mỗi khi bấm ký tự lại phải với tay choọc lên rất khó chịu)

Các Chủ đề tương tự

1. nhận Fix lỗi Playbook sập Nguồn-sac ko lên vào-gẫy chân sạc-không lên nguồn.....!
    Bởi senxanh72 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 26-09-2014, 10:52 AM