Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối
Kết quả 21 đến 30 của 60
    Bạn đã xử lý được tình trạng mất sóng đó chưa . Máy mình cũng vừa bị tình trạng tương tự , thử các kiểu không được - cuối cùng phải mang đi bảo hành , Bên hãng nói phải gửi đi nước ngoài thay main khoảng 5 tuần mới trả . Híc đúng là đã đen con lắm lông . Còn Smartcom thì chuối cả buồng.

PP của bạn sao rồi. PP CỦA mình nguyên hộp US gửi về xài cũng thế. Từ tháng 12/2014 đến tháng 7/2015 bị mất sóng. Chán quá định mua PRIV nhưng sợ bị dính mất sóng nửa. Tết này chắc đổi điện thoại hãng khác. BlackBerry cùi bắp. Uổng công mình tin yêu.

Trích dẫn Gửi bởi xua-nguyen
    Bạn đã xử lý được tình trạng mất sóng đó chưa . Máy mình cũng vừa bị tình trạng tương tự , thử các kiểu không được - cuối cùng phải mang đi bảo hành , Bên hãng nói phải gửi đi nước ngoài thay main khoảng 5 tuần mới trả . Híc đúng là đã đen con lắm lông . Còn Smartcom thì chuối cả buồng.
    Nếu có ya định thanh lý bác có thể cho e biết đc k ạ. Tks bác

đang máu pp mà vậy thì hỏng cmnr. cái Alo quan trọng sóng gió mà . KIỂU này toi

z10 của mình thì thoảng cũng bị nhưng tầm vài giây lại hết phải đăng ký báo cuộc gọi nhỡ cho an tâm , chả hiểu sao lại bị vậy
    hay do lâu nay mình hay update qua ota ko phải autoload nên nó vẫn ở radio cũ chăng

Guest
    Pp của mình chỉ bị tụt bis, nhưng trc có dùng 1em q10 bị tình trạng là full sóng nhưng vẫn k nhận đc cuộc gọi (hệt như k có sóng). May thay autoload cái thì ksao.

Guest
    Bác chủ thớt đã tìm được cách giải quyết vấn đề mất sóng của bác chưa ạ? PP của em cũng lăn ra mất sóng 1 tuần nay rồi. Chưa biết hướng giải quyết ra sao? Rầu hết ruột bác ợ

Bạn thử up lên bản 2836 xem, mình dang dùng bản đó, sóng ổn định lắm. Số mình chắc may, mình mua máy ở nhật cường, dùng cũng gần năm rồi mà chẳng thấy bị lỗi gì. Chỉ mỗi tội sạc pin bằng sạc khác không phải sạc kèm theo của hãng thì cảm ứng không nhạy thôi.

Chào các bạn,
    Mình đã không thể khắc phục, sửa được chiếc PP đó.
    Mình đã làm đủ mọi cách, tất cả những thứ đến Sóng Radio rồi.
    Về căn bản máy vẫn nhận Sim vì nó vẫn báo Sim hãng nào nhưng sóng thì ko lên!!!

Vì quá yêu PP nên mình đã mua chiếc khác. DÙng được vài tháng nay rồi nhưng lại dính lỗi Camera! Camera mất lấy nét Gần! Nếu để chụp xa thì ok, còn chụp gần thì mờ toẹt! Thua! Mình chán không muốn đi BH vì công việc bận quá mà Chụp ảnh cũng ít nên thôi ko sao.

Bữa tháng 1 mình có gửi về VN qua người bạn mang đến Cửa hàng lớn nào đó, họ nói lỗi này do Ăng ten trong Main. Không sửa được mà phải thay Main mới giá 5-6tr. Lỗi này họ bảo nhiều người bị do khi phát sóng thu sóng ăng ten chỗ cao su nóng lên chảy ra che đi phát thu sóng!

Tóm lại BB mấy năm nay làm máy kém quá! Hay mình mua phải đúng những chiếc máy lỗi?

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi atula44c
    E nghe cũng dị. E vào dauden vừa nói bệnh thợ cũng phán luôn lỗi phần cứng sửa mất tầm 5lit. Sang chỗ khác hỏi thì bảo lỗi này nhiều ng bị, phải đổi main. Có bác nào kinh nghiệm hướng dẫn ae với. PP e cho đắp chiếu (((
    kiểu này thôi một đổi một thêm ít tiền cho khoẻ bác ui......~o)

Trang 3 của 6 Đầu tiênĐầu tiên 12345 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. blackberry passport không nhận sóng điện thoại
    Bởi tienanhTBa3 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 06-08-2015, 06:08 PM
  2. thi thoảng mất chùm dâu cạnh cột sóng
    Bởi thegioi916 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 15-01-2015, 10:00 PM
  3. Lỗi dò sóng liên tục trên Z10 với sim Mobifone ( Rất nhanh sụt Pin )
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 17-08-2014, 12:51 PM
  4. 9900 thi thoảng mất sóng
    Bởi baovo992 trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 30-04-2013, 12:03 AM
  5. bb 8800 thỉnh thoảng bị mất sóng
    Bởi dadevip145 trong diễn đàn BlackBerry 88XX
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 10-07-2011, 07:26 PM