Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Guest

Miracast được BlackBerry trang bị trên hầu hết các dòng

BB10 (trừ Z10). Miracast là một giao thức truyền nội dung không dây do tổ chức có tên liên minh WiFi (WiFi Alliance) thành lập nên. Miracast cho phép chúng ta truyền nội dung từ 1 thiết bị này sang thiết bị khác và không nhất thiết phải do cùng 1 nhà sản xuất. Bạn có thể truyền nội dung từ BlackBerry sang một ti vi Sony hay Samsung đều được.

Nhờ được xây dựng trên giao thức Wi-Fi Direct, Miracast không cần tới bất kì kết nối mạng không dây khác để truyền dữ liệu. Miracast có nhiều ưu điểm vượt trội so với các phương thức truyền nội dung không dây khác như DLNA, WiDi hay AirPlay.

Hiện nay rất nhiều TV đã tích hợp sẵn Miracast, tuy nhiên nếu TV của bạn chưa được tích hợp sẵn thì bạn có thể mua một chiếc Miracast dongle nho nhỏ như hình dưới đây (cắm vào cổng HDMI của TV)
    Việc kết nối để chia sẻ hình ảnh giữa BB10 với các thiết bị hỗ trợ Miracast khá đơn giản, và chất lượng hình ảnh, âm thành rất tốt. Bạn có truyền các Video HD, chơi game mà không hề bị giật hay lag gì. Các bạn có thể xem qua video clip sau

<div><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/qSJgOgZ9Gtg?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe></div>

Và mặc dù

Passport và

Classic có màn hình vuông, nhưng khi xem phim nếu video nó có tỉ lệ 16:9 thì ta vẫn có thể xem full màn hình TV, rất tuyệt vời phải không

Tham khảo thêm thông tin rất bổ ích của bác kevintcp nhé :-bd

Trích dẫn Gửi bởi kevintcp
    Bác vnbb viết sâu hơn 1 chút về sự vượt trội của Miracast so với Airplay hay so sánh với DLNA.
    Không đi sâu vào công nghệ truyền số liệu, Thông thường khi nói đến Miracast người ta đề cập đến khía cạnh Wifi Display, còn truyền data (tài liệu, hình, nhạc) sẽ dùng đến wifi direct. Nó được phổ biến ở rất nhiều dòng máy không chỉ riêng blackberry mà còn android ( chỉ trừ Apple). Tương tự vậy ở các dòng máy trái táo khuyết sẽ có 2 chuẩn mà apple đã làm rõ khái niệm này cho người dùng, đó chính là Airplay và airdrop. Do Miracast hỗ trợ trên rất nhiều thiết bị nên sẽ có sự tương thích về chipset Miracast mới có thể hiển thị được, điều đó xảy ra hiện tượng có máy được, máy không kết nối được. Và sự lợi thế của việc sử dụng Miracast Stick là người dùng có thể lựa chọn dòng có chipset chứng nhận tương thích, sẽ được hỗ trợ kết nối với hầu hết mobile có miracast và hơn thế nữa, miracast Stick còn hỗ trợ cả Airplay làm cho nó có thể phóng hình ảnh lên Tivi nhà bạn hầu như không thiếu thiết bị di động nào trong nhà ( BB, iphone, ipad, android)
    Để cho nó tiện dụng hơn thì chúng ta không dừng lại ở việc chỉ dùng Miracast để xuất hình mà nên dùng nó để điều khiển cả 1 hệ thống dàn nhạc trong nhà bạn. Dàn nhạc sẽ kết nối với Tivi có miracast và kết nối với BB của bạn, sử dụng Mirror display, vậy là bạn chỉ cầm BB đi khắp nhà và lựa chọn bản nhạc mình muốn nghe , chuyển bài, chọn album để nó phát trên dàn âm thanh rộng khắp căn nhà thân yêu.
    Chúc các bạn sớm có những trải nghiệm thiết thực và tiện dụng hơn với chức năng ưu việt đã được trang bị ngay trong chiếc BB của mình.

Cũng muốn dùng thử cho con sony ở nhà phát, cơ mà Z10 chỉ ngồi ngắm

Tuyệt vời, thật không thể tin nổi :-bd

Loại nào dùng được với BlackBerry mà rẻ nhỉ?

Nếu dùng slimport xuất ra HDMI thì có xem đc video full 16:9 k bác?
    Vì test slimport ra VGA thì ko bung ra tỷ lệ 16:9 đc

Muốn dùng tính năng này nhưng TV nhà mềnh k có miracast cũng chẳng HDMI =))
    Nó đặc biệt tiện lợi khi thuyết trình :-bd
    Klq: màu màn hình PP với TV có vẻ khacd nhau nhỉ. Ảnh cái ôto màu đỏ trên PP nhưng lại màu vàng trên TV.

Mình thử em passport với em Samsung mà không được

Trích dẫn Gửi bởi HITC
    Mình thử em passport với em Samsung mà không được
    Mình dùng cả Passport và Z30 với mấy em Sony Bravia đều ngon

Nói thật chứ không có thì muốn có nhưng có rồi thì cũng chẳng mấy khi dùng đến.

Trích dẫn Gửi bởi nguyennnh
    Nói thật chứ không có thì muốn có nhưng có rồi thì cũng chẳng mấy khi dùng đến.
    Chuẩn đấy bác ơi
    Thấy công nghệ hay, lạ là muốn thửi, muốn trải nghiệm
    Nhưng xong rồi thì chắc cũng ít khi dùng
    Cái này mình nghĩ dùng cho trình chiếu thì tốt hơn

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Thảo luận] Mẹo khóa màn hình BB10 mà không dùng phím nguồn
    Bởi PROOADVO9050 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 07-08-2015, 12:32 PM
  2. [Thảo Luận] Sử dụng chức năng Magnify của BB10
    Bởi trong diễn đàn Tổng quan về BlackBerry 10
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 13-03-2015, 11:25 PM
  3. Tính năng Miracast chỉ hỗ trợ trên Q10 và Q5, không hỗ trợ cho Z10
    Bởi thegioi441 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 10-09-2014, 01:33 PM
  4. [Thảo luận] Bạn đang dùng bản OS 10.2.1 nào trên thiết bị BB10 của mình?
    Bởi 5t5g65uy4tr trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 159
    Bài viết cuối: 26-02-2014, 04:55 AM
  5. Thảo luận về các tính năng trên Q10
    Bởi dhvietphuong456223 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 02-05-2013, 11:30 AM