Kết quả 1 đến 8 của 8
    Các cao thủ làm ơn cho em hỏi tại sao con Classic của em không nhận được thẻ nhớ Class 4 trở lên vậy? Cắm vào chờ 15-20p máy mới báo là "Đã lắp thẻ nhớ". Nhưng vào phần Lưu trữ và bộ nhớ gì ấy nó không nhận dạng được thẻ nhớ. Em đã thử format, định dạng thẻ nhớ các kiểu, cả trực tiếp trên đt lẫn PC, restart máy các kiểu, up đủ các loại rom... nói chung là đủ trò mà em biết nhưng cắm vào máy nó vẫn không nhận.
    Còn thẻ 1Gb, 2Gb cắm vào cái máy báo "đã lắp thẻ nhớ" ngay lập tức. Mở ra xem được dung lượng và file trong thẻ luôn.
    Không biết cái này do lỗi phần mềm bị thiếu file gì hay do phần cứng làm sao? Có bác nào biết chữa ko giúp em với. 1 siêu phẩm mà bị bệnh này ức chế quá ạ.

Sr Admin mạng em bị lag nên gửi làm 4 cái chủ đề. Admin xoa giúp bớt đi với ko phải em spam đâu.

Bác lắp thẻ dung lượng bi nhiêu ợ? Thẻ càng lớn load càng lâu. Mà dùng luôn trình format của máy là chuẩn nhất. Mà thẻ class 4 thì có vẻ chậm quá.

FROM G4

Kiểm tra thẻ nhớ đang ở định dạng gì FAT32 hay NTFS.
    Nếu là NTFS thì BlackBerry không nhận đâu.

Trích dẫn Gửi bởi khaisilk1910
    Kiểm tra thẻ nhớ đang ở định dạng gì FAT32 hay NTFS.
    Nếu là NTFS thì BlackBerry không nhận đâu.
    Ai nói BB10 k nhận NTFS.... con PP của mình NTFS 32GB class4 nhận ầm ầm đây... khởi động máy là nhận liền không phải chờ đợi gì hết.... mình chép film trên 3GB xem mướt rượt đây.... FAT32 không chép dc file quá 3GB
    Có thể cái thẻ của thớt có vấn đề.... nếu mới mua thì đi đổi cái khác đi... thường thẻ nhớ bảo hành rất lâu.

Trích dẫn Gửi bởi comedown
    Ai nói BB10 k nhận NTFS.... con PP của mình NTFS 32GB class4 nhận ầm ầm đây... khởi động máy là nhận liền không phải chờ đợi gì hết.... mình chép film trên 3GB xem mướt rượt đây.... FAT32 không chép dc file quá 3GB
    Có thể cái thẻ của thớt có vấn đề.... nếu mới mua thì đi đổi cái khác đi... thường thẻ nhớ bảo hành rất lâu.
    Vãi "FAT32 không chép được file quá 3Gb

Trích dẫn Gửi bởi mr.trung9999
    Vãi "FAT32 không chép được file quá 3Gb
    nhầm hàng.... quá 4GB là không thể trên FAT32....

Trích dẫn Gửi bởi comedown
    Bạn ơi con Classic của mình cũng BB10 nhưng chỉ nhận FAT32 hoặc exFAT thui định dạng sang NTFS là ko nhận thẻ ngay (

Các Chủ đề tương tự

1. CLASSIC KHÔNG NHẬN THẺ NHỚ
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 18-05-2015, 07:25 PM
  2. Z10-001 BỊ LỖI CẦN GIÚP ĐỠ
    Bởi hoahoc2015 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 20-01-2015, 09:21 PM
  3. Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 18-11-2014, 09:57 PM
  4. (HELP) LỖI THẺ NHỚ