Trang 2 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 120
    Guest
    em tải Autoload về pc rùi

Guest
    Kết nối BlackBerry với máy tính rồi chạy file Autoload và chờ thôi bạn.

Sent from my Z30 using Tapatalk

Guest
    giờ máy bị như vậy không thể kết nối với máy tính được. làm thế nào bây giờ
    các ác giú em với

Trích dẫn Gửi bởi Nguyễn Đức Thìn
    giờ máy bị như vậy không thể kết nối với máy tính được. làm thế nào bây giờ
    các ác giú em với
    Nối Z3 của bạn với máy tính, chạy autoload, nhấn và giữ đồng thời 3 phím Power + Volume Up + Volume Down của Z3 khoảng 10s.

Do lúc e up lên 10.3.0 bị lỗi pc ko nhận thiết bị. Rồi nghịch ngu bị chết os. E cắm thiết bị vô pc ko nhận được driver và BlackBerry của e thì ngủm. E cài lại bblink và BDM để lấy lại driver và cái Net Framework cùng cái java 4.0. Sau e cắm thiết bị vào lại chạy autoload thì e BlackBerry của e hồi dương. Chổ khó là pc của e có sự cố nên phải chạy ra quán net hơi lằng nhằng tí là vậy

Trích dẫn Gửi bởi phucld1985
    xin các bác cứu em pha nầy cái
    tình hình là máy em sau khi xoá hết dữ liệu và chạy lại os( khôi phục về mặc định) thi bị dính như thế nầy. Màn hình con z10 cứ lên logo xong rồi hiện dấu chấm than màu vàng và dòng chữ www.bberror.com/bb10-0015
    em biết đó là vấn đề lỗi ở file khởi động và nạp lại os của máy. em đã chạy lại bằng autoloader nhưng khi cắm bb z10 của e vô pc thì khong nhận diện được thiết bị và autoloader không chạy được
    giờ sao đây các bác ((

View attachment 14906

Huhu con z3 của tớ cũng thế lên mạng coi làm theo mờ cũng k dk chán .... Dem za quán thì nó bảo để lại 2hôm máy chưa sửa bao giờ để lại éo yên tâm giờ làm sao đây

Trích dẫn Gửi bởi haisupe
    Huhu con z3 của tớ cũng thế lên mạng coi làm theo mờ cũng k dk chán .... Dem za quán thì nó bảo để lại 2hôm máy chưa sửa bao giờ để lại éo yên tâm giờ làm sao đây
    Bạn chỉ cần autoload máy thôi. Tiệm nó làm gì máy bạn rồi. Chỉ 30p là xong à

Trích dẫn Gửi bởi CôngHuy
    Bạn chỉ cần autoload máy thôi. Tiệm nó làm gì máy bạn rồi. Chỉ 30p là xong à
    Mình hiện tại đang bị con Q10 cũng lỗi này, làm theo hướng dẫn của vnbb không được, cơ bản PC không nhận device.

Hôm qua thì bình thường, wipe máy từ tối để đến sáng nó vẫn 95%, nản quá tháo pin ra giờ bị luôn.

Máy nhà không nhận, mùng 3 Tết chạy lên cơ quan đến cài mà đến giờ này nó không nhận Device. Chạy Autoload nó văng ra luôn.

Mình đang thử cách của bạn, cài BDM và BBlink về xem thế nào, cái BBlink laptop nhà nó không update được (up toàn văng nửa chừng, mình dùng WIn 7 bản quyền luôn).

Giờ này vẫn lọ mọ trên cơ quan up, máy này 2 tháng mình không dùng, giờ định cho bà chị nên mới Wipe máy, chuyển qua dùng Passport thời gian nên hôm nay mới sờ đến em nó.

Bác chỉ cụ thể cách khắc phục giúp nhé.

Các bác khác rành khắc phục lỗi này chỉ giúp em luôn cái.

Many thanks

PS:Đang thử cách của Bác như chưa rõ nó thế nào vì đang down phần mềm về.

Trích dẫn Gửi bởi Phuongbase
    Mình hiện tại đang bị con Q10 cũng lỗi này, làm theo hướng dẫn của vnbb không được, cơ bản PC không nhận device.

Hôm qua thì bình thường, wipe máy từ tối để đến sáng nó vẫn 95%, nản quá tháo pin ra giờ bị luôn.

Máy nhà không nhận, mùng 3 Tết chạy lên cơ quan đến cài mà đến giờ này nó không nhận Device. Chạy Autoload nó văng ra luôn.

Mình đang thử cách của bạn, cài BDM và BBlink về xem thế nào, cái BBlink laptop nhà nó không update được (up toàn văng nửa chừng, mình dùng WIn 7 bản quyền luôn).

Giờ này vẫn lọ mọ trên cơ quan up, máy này 2 tháng mình không dùng, giờ định cho bà chị nên mới Wipe máy, chuyển qua dùng Passport thời gian nên hôm nay mới sờ đến em nó.

Bác chỉ cụ thể cách khắc phục giúp nhé.

Các bác khác rành khắc phục lỗi này chỉ giúp em luôn cái.

Many thanks

PS:Đang thử cách của Bác như chưa rõ nó thế nào vì đang down phần mềm về.
    bạn thử cài đủ bdm, Net Framework, java 4.0 trên pc xong rồi cắm bb vào
    Bạn cứ bình tĩnh. Trước mình sài z3 cũng như thế, làm các kiểu mà pc ko nhận sao mà autoload được
    Cố gắng làm lại và thử google tìm driver và Net Framework, java 4.0 vào rồi xem sao
    Mình nhớ là dow cái bdm về là nó cài Net Framework luôn thì phải. nếu ko có bạn tìm và cài thêm vô thử
    Chúc bạn thành công. bb khó chết được lắm

Trang 2 của 12 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. mình bị lỗi bberror.com/bb10-0015 giup minh
    Bởi quocphuonghgg trong diễn đàn Thảo luận chung về BBM
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 15-09-2017, 02:44 AM
  2. Z10 lỗi BB10-0015
    Bởi thuyetle trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 02-06-2017, 01:53 PM
  3. passport lỗi bberror.com/bb10-0015 ai giúp em với