Kết quả 1 đến 10 của 10
    em chào các bác. em mới mua được em Z10 về dùng thấy cái gợi ý tiếng Việt nó khó chịu quá, toàn phải sửa lại. em đã đọc bài viết trên diễn đàn là cách chuyển chế độ text là ấn và giữ phím "," ( dấu phẩy) nhưng em làm làm theo không được. vậy mong các bác chỉ giúp, em vọc mãi không ra

Mình thấy viết nhiều thì nó sẽ tự học, sau 1 thời gian những gợi ý của Z rất hay và chính xác.

em cũng thích cái học tiếng của Z10 nhưng mà cái đó dùng để BBM thì ngon chứ để nhắn tin sms thì nó tốn ký tự bác ah, để chế độ tiếng anh thì viết tiếng Việt không dấu nó được nhiều chữ hơn ạ

Trích dẫn Gửi bởi haichien85
    em chào các bác. em mới mua được em Z10 về dùng thấy cái gợi ý tiếng Việt nó khó chịu quá, toàn phải sửa lại. em đã đọc bài viết trên diễn đàn là cách chuyển chế độ text là ấn và giữ phím "," ( dấu phẩy) nhưng em làm làm theo không được. vậy mong các bác chỉ giúp, em vọc mãi không ra
    Bạn off cái show prediction trong language and input -> Prediction and Correction.
    Nó vẫn học đựơc tiếng việt không dấu mà
    Giữ dấu, để chuyển language.Nếu bạn add >= 2 ngôn ngữ

@haichien85

Bạn nên chọn 2 ngôn ngữ thông dụng thôi, mình thì chọn tiếng Anh và tiếng Việt, muốn chuyển chỉ cần giữ phím (,) trong 2 giây tự động chuyển ngôn ngữ khác.
    Ngoài ra, bạn bỏ chọn trong phần Auto-corect with spacebar thì khi gõ dễ dàng và ko thấy khó chịu. Bạn cũng có thể tự nhập từ viết tắt trong Word Substitution tùy theo thói quen viết tắt của bạn.
    Bạn sẽ tùy biến được bàn phím ảo thông minh (theo mình là thông minh nhất) của Z10 theo cách của riêng mình. Khi đó bạn cảm nhận được sự thông minh vượt trội quá tiện lợi cho thao tác bàn phím, đôi khi viết cả câu văn chỉ gõ vài ký tự và vuốt vuôt thôi . Mình cực kỳ thích cảm giác vuốt + chữ bay lên của Z10.
    Chúc bạn trải nghiệm vui vẻ với Z10, với BB10

Trích dẫn Gửi bởi hoangnn90
    Bạn off cái show prediction trong language and input -> Prediction and Correction.
    Nó vẫn học đựơc tiếng việt không dấu mà
    Giữ dấu, để chuyển language.Nếu bạn add >= 2 ngôn ngữ
    bác có thể nói rõ hơn giúp em chỗ " giữ dâu , ( dấy phẩy) " để chuyển 2 ngôn ngữ không ạ, em không biết add 2 ngôn ngữ như thế nào ạ, còn vụ gợi ý thì em không ý kiến gì ạ. em chỉ đang không biết chuyển nhanh chế độ soạn thảo văn bản từ Anh sang Việt và ngược lại ( giống như bấm alt + enter ) trên os 7 ạ. thank bác

Trích dẫn Gửi bởi haichien85
    bác có thể nói rõ hơn giúp em chỗ " giữ dâu , ( dấy phẩy) " để chuyển 2 ngôn ngữ không ạ, em không biết add 2 ngôn ngữ như thế nào ạ, còn vụ gợi ý thì em không ý kiến gì ạ. em chỉ đang không biết chuyển nhanh chế độ soạn thảo văn bản từ Anh sang Việt và ngược lại ( giống như bấm alt + enter ) trên os 7 ạ. thank bác
    Bạn vào setting -> language and input -> input language -> add/remove languages.

Bạn vào setting -> language and input -> input language -> add/remove languages.
    cảm ơn bạn. mình làm được rồi :-*

bạn ơi mình vào mục để add/remove languages chỉ có mỗi tiếng việt, có cách nào để thêm tiếng anh vào đó được không?

Trong phần langague and input bạn chọn language là. English chứ ko phải tiếng việt xem sao.Máy sẽ load phần ngôn ngữ tiếng anh rồi bạn sẽ có phần bàn phím tiếng anh. Có lẽ tùe đầu bạn đã chọn tất cả là tv nên trong máy chưa load phần ngôn ngữ là tiếng anh thì bạn ko có để add là phải rồi. Đa phần người dùng BlackBerry toàn quen xài English quen rồi, nên nếu bạn có thắc mắc gì mà toàn tiếng việt thì khó để giúp đỡ lắm. Nên đọc kỹ các bài hướng dẫn trước, các bạn khác đã chỉ tương đối roc rồi đó ban. Mong bạn sớm làm chủ đc em z10

Sent from my Q10 using Tapatalk