BB10 có 1 điểm là ko có app crack, đây vừa là hạn chế vừa là ưu điểm tùy cách nhìn nhận của mỗi người. Mặc dù có chức năng refund nhưng ko phải lúc nào cũng trả lại đc nên mình xin tạo topic này để chia sẻ những app đáng mua tránh gặp trường hợp mất tiền oan cho những app rác hay review ảo. Mong các bạn trao đổi để giúp nhau tìm ra app những app tốt cho con BB10 chúng ta .

1/ PlayCloud: 1.99$ - app này lúc đầu mình nghĩ khá hay vì đc nhiều người đánh giá cao nhưng thực tế ko tốt như mình nghĩ, trừ khả năng lưu cache với kết nối đc Google Drive, còn lại thì thấy ko đáng tiền bỏ ra. Muốn chỉnh sửa hay xem trước phải chờ nó down về với tốc độ ngang 2g... rất nhảm
2/ Wall10: 1.99$ hình như đang sale còn 0.99$, dùng kết nối với tumblr, đây là app tốt nhất nếu so với các app khác cùng chức năng và của VN thì phải.
3/ Clipman: 1.99$ - xài mỗi ngày, rất đáng tiền
4/ Neutron: 5.99$ - Ko như nhiều app khác vì neutron nổi tiếng ko chỉ trên BB10, lúc xài android thì mình đánh giá đây là app nghe nhạc tốt nhất trên smartphone tại thời điểm đó. Hạn chế của app này là giá quá cao và giao diện ko trực quan, khó sử dụng. Nếu chỉ dùng đơn giản để nghe nhạc và duyệt nhạc trong folder thì mình thấy nên sử dụng Baamboo thay thế. Đây là 2 app nghe nhạc đáng tiền nhất, còn lại thì xài stock music cho lành.
5/ gNewReader 0/99$ - nếu cần đọc tin RSS thì đây là app ko thể thiếu vì cái giá quá tốt lại cho khả năng kết nối với Feedly. Hỗ trợ xem trực tiếp tin tức bằng trình duyệt có sẵn trong app. Có điều há giật khi phải lọc nhiều tin và xem trực tiếp từ browser trong app. Miễn phí thì có RSS Savy nhưng ko bằng
6/ ....