Trang 1 của 18 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 180
    Nhiều ứng dụng cho Android cài lên BB10 khi chạy hay bị lỗi "

Google Play is not supported on your device
    ". Đây là lỗi thường gặp khi các ứng dụng Android đó yêu cầu phải có

Google Play Service. Và với

Lucky Patcher, chúng ta đã có cách để loại bỏ sự phiền phức này khỏi các file apk trước khi cài đặt chúng vào BB10 của mình. Đồng thời, nó cũng hỗ trợ cho các ứng dụng đòi hỏi sử dụng Google Maps API v2. Vì hiện tại, Android runtime trên BB10 chỉ hỗ trợ Google Maps API v1 thôi. Đặc biệt, bạn làm việc này ngay trên BB10 của mình chứ không cần máy tính Windows hay MacOS nhé

Yêu cầu:
    • Thiết bị BB10 của bạn phải chạy OS 10.3 hoặc phiên bản mới nhất của OS 10.2.1
    Làm rõ vấn đề:
    Đây là cách để "bỏ qua"

Google Play Services chứ không phải cách để hỗ trợ Login vào Google Play Services nhé. VD như game Bắt chữ v4.5, lần đầu chạy nó hiện thông báo đại loại là "Thiết bị của bạn chưa có Google Play Services, bạn phải cài đặt công cụ này" và như vậy là ta không thể chơi tiếp được. Nhưng với cách thực hiện như dưới đây, ta có thể bỏ qua màn hình yêu cầu Google Play Services đó để vào chơi được game.
    Tải về và cài đặt 2 file apk Lucky Patcher & Google Play Service sau:
    • Lucky Patcher
      • <li>Lucky Patcher 5.4.3 by ChelpuS (includes Google Play services patch by cobalt) MEGA
      • Lucky Patcher 5.4.3 by ChelpuS (includes Google Play services patch by cobalt) BitCasa
      </li>
    • Google Play Service cho cả OS 10.2.1 và OS 10.3:
      • <li>Googe Play Services 6.6.03 (pre-patched by cobalt)
      </li>
    Tiến hành patch cho các file APK
    • Chạy Lucky Patcher
    • Tại màn hình chính, chọn Rebuild & Install
    • Tìm file apk mà bạn muốn patch
    • Nhấn vào filename và chọn Rebuild
    • Chọn Apk without License Verification
    • Bỏ chọn mục Auto Mode và chọn Remove Dependencies
    • Chọn Rebuild Application!
    Sau khi hoàn thành quá trình patch, bạn có thể tìm tới file apk đã được patched để cài đặt. Tìm chúng trong thư mục misc/android/luckypatcher/modified. Cài file patched APK đó và trải nghiệm thôi.

Chú ý: phải gỡ ứng dụng cũ (chưa patched) trước khi cài file patched APK nhé. Và như tiêu đề, cũng như trong phần hướng dẫn, chúng ta chỉ sử dụng chức năng "gỡ bỏ sự phụ thuộc" (Remove Dependencies) vào Google Play services, chứ không phải "Hỗ trợ login vào Google Play Services" nhé.

Có thể không phải 100% ứng dụng đều được patched thành công, nên anh em thử cách này và cho ý kiến nhé, và chia sẻ xem đã làm thành công với các ứng dụng/game nào theo cách này để mọi người cùng biết :-bd
    Nguồn: CrackBerry Forums
    Các App/Games đã patched thành công:
    • Game Bắt Chữ v4.5
    • Nhạc của tui
    • ...

Hay đó, mà sao BlackBerry 10 khởi động Android ngày càng chậm vậy ta

hizz vừa hôm qua em tìm tài liệu để vượt qua cái đăng ký tài khoản google cho asphalt 8 (adroid) trên crackberry mà tìm mãi không có cái nào dùng được ... xoá hết dữ liệu liên quan mất rồi ..... có anh em nào test ok chưa, tí em thử google map xem có đc ko

Hồi trước đã từng thử cơ mà không ăn thua, gỡ ads cũng không được luôn

Bác nào chuột bạch chuột đen gì cho kq đê

Ít nhất có Bắt chữ là làm được theo cách này nhé

Trích dẫn Gửi bởi izal
    Hồi trước đã từng thử cơ mà không ăn thua, gỡ ads cũng không được luôn
    Cụ thể là làm với app nào đi bạn, nói chung chung vậy như "tung hỏa mù" anh em. Như luvxinh nói đã làm được với game "Bắt chữ" đó

P/S: mà hồi trước là bạn làm với bản Lucky Patcher nào? Có thể bản cũ hơn bản này cũng nên

Đã từng dùng qua nhưng sau khi patch không mở được mộy vài app adroid.

Guest
    Có bác nào thử cài google service chưa nhỉ, xem nó có cách hỗ trợ mấy Game yêu cầu đăng nhập google
    Đang chơi boom beach nên ko dám chuột bạch khi chưa backup

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi truonghaf4
    Có bác nào thử cài google service chưa nhỉ, xem nó có cách hỗ trợ mấy Game yêu cầu đăng nhập google
    Đang chơi boom beach nên ko dám chuột bạch khi chưa backup
    Không được. Mình đã thử. Nhưng có thể bạn được thì sao. . Nói chung sau khi cài và patch vài app ăn roi thì chả mở được nên move ngay lập tức.

Trang 1 của 18 12311 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. PS_Patcher 1.6 - Gỡ bỏ sự phụ thuộc Google Services của các ứng dụng, games Android cho BB10
    Bởi rssfg205 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 12-02-2017, 07:03 PM
  2. Help: Hướng dẫn cài google play services trên bb10
    Bởi duhocvietphuong01 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 11-01-2017, 10:17 AM
  3. GMaps Patcher Win - Gỡ bỏ sự phụ thuộc vào Google Services của các ứng dụng Android trên BB10
    Bởi xebabysportvn123 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 03-11-2016, 05:25 PM
  4. BlackBerry Services cập nhật phiên bản mới trên Google Play
    Bởi quach ha trong diễn đàn BlackBerry Priv
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 15-03-2016, 10:37 PM
  5. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 28-01-2016, 03:31 PM