Trang 10 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 8910
Kết quả 91 đến 100 của 100
    Hôm nay trời lạnh hay sao mà máy mình mát thế không biết!

Lên bản này mình nhận thấy 2 cái khác:
    1. Kindle không còn nhận ra file ebook mình lưu trên thẻ nhớ nữa. Không còn đọc đc ebook.
    2. Contact của mình có trên 800, do mình lưu dàn qua nhiều năm trong quá trình làm việc. Giờ full back up rồi nhưng khi restore lại không có contact nào cả. Phải vô trong tài khoản mail (mail công ty) chọn "đồng bộ hóa danh bạ" contact mới có lại, nhưng nó có luôn cả những contact mà mình đã xóa trước đó lâu rồi do không còn dùng đến. Nhức đầu nhất là chuyện này.
    Có ai cao kiến ra tay giúp đỡ, cho ý kiến cái. Cám ơn.

Guest
    huy1970: Tôi bị dính danh bạ nhiều rồi, cách tốt nhất như bạn đã làm là sửa sang lại toàn bộ các danh bạ (thêm vào danh bạ cần thêm và xóa bớt đi những danh bạ không cần dùng) ở một trong số các email bạn dùng (không chỉ riêng email công ty đâu) rồi đồng bộ sang Z10 từ email đó (lưu ý chỉ đông bộ ở 1 email đó thôi kẻo lại bị nhân bản!). Tôi đồng bộ danh bạ từ gmail sang z10 mặc dù tôi có nhiều email khác (hotmail, yahoo,) và vẫn đang dùng ổn định, sau mỗi lần up rom lại làm cách đó là toàn bộ danh bạ lại sang z10. Còn cách chuyển danh bạ từ BB cũ sang email chắc bạn biết rồi nên không cần nhắc lại.

Guest
    Cám ơn bạn bitcot. Trên Z10 của mình hiện tại add 3 tài khoản: mail công ty, Gmail, và Hotmail. Trên BB mình chỉ chọn đồng bộ mọi thứ trên tài khoản mail của công ty thôi. Hai tài khoản kia mình chỉ chọn đồn bộ mail mà thôi. Cách setting này ok, vì contact của gmail và hotmail sẽ không làm loạn danh bạ của mình được. Mình chỉ thắc mắc là sao trong BB Link không có chi tiết để tuỳ chọn trước khi back up, mọi thứ hình như đc lưu trên đám may thì phải, làm mình không chủ động được trong khi restore lại. Và còn một điều nữa, nếu như bạn online FB, Twitter hay LinkedIn thì mọi contact của mấy tài khoản này củng đổ vô contact luôn, trông rối vì có khi mình không muốn nó vào contact. Mình chỉ muốn đc chủ động back up bản contact do chính mình add vô thôi.

Mình mới up lên đc 2 hôm...nhận xét sơ qua về con này như sau..
    Nhược điểm
    Vấn đề bức xúc nhất là khả năng bắt sóng wifi kém …cùng bắt sóng wf của hàng xóm mà ông anh dùng ip4 vào ầm ầm…còn mình thì ko tìm mãi thấy mạng…nản..
    + Âm lượng cuộc gọi nhỏ, sau khi gọi xong thì máy nóng. Thao tác thực hiện 1 cuộc gọi nào đó từ trong danh bạ hay bất kỳ đâu hơi lâu..hình như phải mất 2 giây..nguyên bản của nó nhanh hơn.
    + Vào Blackberry World chậm.
    + Vào mạng ko mượt và nhanh như trc..
    Nhưng có vài ưu điểm mà mình thích đó là:
    + Whatsapp đc add vào hud
    + có thể sửa xoá văn bản dễ hơn vì vòng tròn để di chuyển đã to hơn và có thể di chuyển đến vị trí mình muốn.
    + Pin có cải thiện hơn, mình tắt transfer data và chỉ sử dụng 2g,độ sáng hiển thị 50%, đến cty thì bật wf, thỉnh thoảng chơi six gun,vào mạng đọc báo, fb, dowload app.. thì đến 11h đêm vẫn con hơn 20% pin…chưa đến mức nó nhắc mình sạc..
    Ghét cái là bắt sóng wifi kém…bản trc thì bắt ầm ầm.. ngoài ra thì chấp nhận đc
    mình tóm tắt qua như vậy... mọi ng cho ý kiến nhé..

PS: có ai biết cách thực hiện cuộc goi từ nội dung của tin nhắn đến ko...chỉ cho mình với..

bản này mình bắt wifi tốt mà, z10 wifi tốt hơn iphone của mình đang dùng song song nhiều

Mình xin đính chính lại pin của bản này...
    Sau khi sạc qua đêm và rút sạc ra lúc 6h15 sáng với 100% thì đến 12h45 trưa pin còn 8%..
    mình bât thời gian sử dụng wf là 3 tiếng. có chời game và mấy gọi mấy cuộc đt.

Còn về wf thì mình vẫn ko hài lòng cho lắm...bạn nào chỉ dẫn lại mình cách tối ưu nhất khi dùng wf của bản này với...

Bản này đt 11 số lưu trong máy nhưng khi nhận cuộc gọi máy không hiển thị được tên đã lưu.Rồi khi call bất cứ số đt nào,thì danh sách cuộc gọi đi mà chưa được người nhận bắt máy,nó cũng không hiện lên

Đa up lên cho máy STL100-4, đang xài thử

Các bạn xem thông tin này nhé, hấp dẫn. có lẽ sắp có official rồi: http://www.blackberryos.com/content/virgin-mobile-france-begins-10-1-roll-out-blackberry-z10-5958/

Trang 10 của 10 Đầu tiênĐầu tiên ... 8910

Các Chủ đề tương tự

1. [Video] So sánh BlackBerry Z10 STL100-1 và STL100-2, bạn chọn chiếc nào?
    Bởi truongngoan123 trong diễn đàn Tổng quan về BlackBerry 10
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 27-04-2014, 07:53 PM
  2. Trả lời: 119
    Bài viết cuối: 23-05-2013, 09:37 AM
  3. Leaked: OS 10.1.0.1720 cho BlackBerry Z10 mã STL100-2, STL100-3, STL100-4
    Bởi cahaps2.7 trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 11-05-2013, 09:22 AM
  4. Leaked: OS 10.1.0.1483 Full cho BlackBerry Z10 với STL100-2, STL100-3 và STL100-4
    Bởi Phan Tuấn Vũ 6 trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 02-05-2013, 08:59 AM
  5. Leaked: OS 10.1.0.1429 Full dành cho BlackBerry Z10 với STL100-2, STL100-3, STL100-4
    Bởi Liverol0205 trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 119
    Bài viết cuối: 26-04-2013, 05:53 PM