Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456
Kết quả 51 đến 59 của 59
    Guest
    vnbb: Mình có chút thắc mắc về cách up Non-Debrick Autoloader. Khi tạo file Autoloader bằng cách ghép Core OS với Radio. Tuy nhiên file autoload sau khi tạo có dung lượng khá nhỏ (dưới 500Mb), điều đó có nghĩa, theo mình hiểu là nó còn đang thiếu "all file bar". Và đương nhiên ta sẽ phải dùng các công cụ để đưa các file này vào BB. Cho mình hỏi chút:
    1. Có cách nào để có thể ghép luôn "all file bar" vào file autoload mà vẫn đảm bảo Non-Debrick không?
    2. Sau khi autoload, không cài "all file bar" vào BB có ảnh hưởng gì không?

Cảm ơn nhiều.

Guest
    bbnew
    1. Không có cách nào bác ah
    2. Không đảm bảo vì có thể các app cũ không tương thích với Core OS mới

Guest
    vnbb:
    Tình hình là em Autoloader 10.3.0.1154 cho con STL100-3. Cài thêm một số soft nữa nhưng lại sực nhớ là quên danh bạ.
    Thế là bật BBLink Restore lại Data cho em nó.
    Kết quả là, restore xong máy khởi động lại, danh bạ không có và mấy cái soft em cài vào cũng biến mất.
    Tóm lại là em nó trở lại trạng thái như khi vừa Autoloader xong.
    Xin hỏi bác giờ cách xử lý như thế nào? Hay đợi bản chính thức? Cái cần nhất là danh bạ giờ không sao lấy lại được.

Các bác cho e hỏi. E dùng bblink backup cho z10 thấy có file runtime chiếm nhiều bộ backup lắm. Các bác cho e hỏi cái runtime đó là gì? Và có xoá đc không vậy? Thanks các bác nhiều.

1. Debrick Autoloader

File này thường được tạo bởi 2 file Debrick OS và Radio, cho phép bạn cài đặt bản OS đó vào máy bất kể bạn đang dùng OS nào (cao hơn/hay thấp hơn) trên máy. Đây là cách đơn giản nhất để cài đặt một bản OS bất kỳ mà mình muốn. Và khi dùng cách cài đặt này, bạn cần phải Backup dữ liệu trước khi Autoload.
    Có nghĩa là, với file Autoloader thường thấy được chia sẻ trên diễn đàn thì nó sẽ xóa sạch toàn bộ dữ liệu ở ROM cũ ---> Không cần WIPE lại máy sau khi cài loader dạng này phải ko bạn vnbb ? Tại thấy 1 số chia sẻ là sau khi cài xong, wipe máy thì sẽ mượt hơn. Chưa biết thực hư

Trích dẫn Gửi bởi plamduy
    Có nghĩa là, với file Autoloader thường thấy được chia sẻ trên diễn đàn thì nó sẽ xóa sạch toàn bộ dữ liệu ở ROM cũ ---> Không cần WIPE lại máy sau khi cài loader dạng này phải ko bạn vnbb ? Tại thấy 1 số chia sẻ là sau khi cài xong, wipe máy thì sẽ mượt hơn. Chưa biết thực hư
    Uh, đúng rồi bạn

cho mình hỏi mình dùng Core OS với Radio autoload sau đó dùng bbvn10 để load all app vào máy thì có các app có giống như dùng debrick autoload vào máy ko.
    Đang muốn autoload lên mà lười backup dữ liệu quá.

cho em hỏi có thể nào tạo autoloader từ debrick 10.3.2 + radio 10.3.3 ko mấy bác?

Guest
    Mình đã nghi cách tạo autoload bằng core và radio ko mất dữ liệu rồi. Giờ đã đc khẳng định.

Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456

Các Chủ đề tương tự

1. OS 10.3.2.798 cho tất cả các thiết bị BB10 [Blitz - Autoloader]
    Bởi Xe_dau_keo_Iveco_DongYan trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 719
    Bài viết cuối: 27-09-2017, 09:03 PM
  2. OS 10.3.1.2726 cho tất cả các thiết bị BB10 [Autoloader - Blitz]
    Bởi luudeptrai3789 trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 378
    Bài viết cuối: 27-07-2016, 09:49 AM
  3. Hỏi vấn đề build file Autoloader OS BB10
    Bởi lebelaona trong diễn đàn OS (ROM) cho BlackBerry
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 23-05-2015, 11:45 AM
  4. Tất cả Autoloader BB OS 10 cho các bạn đều có ở đây, mọi model BB10 nhé.
    Bởi autokhangthinh732000 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 14-11-2014, 11:41 PM
  5. [Autoloader] OS 10.2.1.3175 cho tất cả các thiết bị BB10, bao gồm Z3
    Bởi duhocoscx2 trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 559
    Bài viết cuối: 02-06-2014, 03:22 PM