Trang 1 của 16 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 160
    BlackBerry vừa phát hành phiên bản

OS 10.2.1 chính thức vào tối hôm qua, và chắc chắn đã có rất nhiều anh em có thể

cập nhật được rồi. Tuy nhiên, với những ai chưa biết, hoặc chưa thể cập nhật được OS mới cho chiếc

BB10 của mình thì có thể thử một trong các cách sau. Có 3 cách (official) để cập nhật:
    • Từ ngay trên BB10 của bạn (Over-The-Air)
    • Cập nhật từ Web
    • Sử dụng BlackBerry Link
    1. OTA ngay trên BB10 của bạn

Thông thường, BlackBerry sẽ thông báo cho bạn biết khi có OS mới (như hình dưới), còn nếu chưa thấy thì bạn có thể vào Settings > Software Updates, và nhấn nút Check for Updates

Khi có thông tin OS Updates thì chỉ cần nhấn nút Install Updates là nó sẽ tự động tải về và

cài đặt lên OS mới nhất cho bạn. Cách này sẽ không bị mất bất kỳ thông tin, ứng dụng gì bạn đã cài đặt trên máy. Đây là cách đơn giản và tốt nhất để người nào cũng có thể cập nhật dễ dàng.

2. Cập nhật qua Web

• Các bạn xem chi tiết ở đây: [Hướng Dẫn] Nâng cấp OS cho BlackBerry 10 qua Web

3. Cập nhật qua BBLink

Kết nối BB10 của bạn với máy tính, chạy BlackBerry Link. vào mục Software Updates như hình dưới

Nếu thấy có bản cập nhật, BBLink sẽ báo như hình trên. Nhấn nút Install Update để cài đặt bản cập nhật. Chú ý: không được rút cáp kết nối BB10 với máy tính trong quá trình cài đặt

Trên đây là các cách cài đặt chính thức của BlackBerry, tuy nhiên do việc cập nhật OS hiện tại vẫn phụ thuộc vào nhà mạng nên nhiều người có thể không update được nếu như nhà mạng của mình chưa sẵn sàng.

Vì vậy, mình bổ sung thêm 2 cách sau đây, hữu dụng và áp dụng cho tất cả mọi người, không quan tâm đến nhà mạng nào cả.

1. Dùng Sachesi

Sachesi là một công cụ rất tuyệt vời, cho phép bạn tải về các bản OS và cập nhật vào máy như OTA. Chi tiết các bạn tham khảo bài này => Dùng Sachesi để cập nhật OS cho BB10 mà không mất dữ liệu

2. Autoloader

Đây là cách cài lại (hoặc cài mới) hoàn toàn một bản OS. Nó sẽ cài mới hoàn toàn chứ không phải cập nhật, do đó toàn bộ dữ liệu sẽ mất sạch. Cài bằng cách này rất phù hợp với những trường hợp cảm thấy bản OS hiện tại trên máy có vấn đề, muốn làm mới hoàn toàn.

Để dùng được cách này, việc đầu tiên bạn cần có là file Autoloader của bản OS bạn muốn cài. Có 2 cách:
    • Tìm và tải về trên mạng file autoloader mà ai đó đã share, chú ý tải đúng file phù hợp với Model BB10 bạn đang dùng.
    • Tự tạo cho mình file Autoloader: làm theo hướng dẫn này => Tự tạo file Autoload cài đặt OS cho BlackBerry 10 bằng DBBTool
    Sau khi có file Autoloader rồi, thực hiện các bước sau để cài đặt OS:
    • Nối BlackBerry 10 với máy tính, chạy BlackBerry Link để Backup (nên dùng bản BlackBerry Link 1.2 mới nhất)
    • Chay file autoloader.exe vừa tải về và giải nén ở trên, nó sẽ tự động kết nối đến BB10 và load OS vào.
    • Chờ load OS vào BB10 (khoảng 5 phút)
    • Sau khi load xong, máy tự động restart để bạn cài đặt như lúc mua máy mới.
    • Thiết lập những thứ căn bản xong, đăng nhập BBID và Restore lại dữ liệu bằng BlackBerry Link.

sao máy z10 stl-3 của mình load về os 10.1 vẫn không thấy được update OTA trong máy, bật BBLink lên cũng báo là lastest software nhỉ

Hay quá, e dùng leak 1925 build 19/12 để tối về up qua bblink xem thế nào. Bác nào up rồi xem có j hot không

Trích dẫn Gửi bởi lucifervnn
    sao máy z10 stl-3 của mình load về os 10.1 vẫn không thấy được update OTA trong máy, bật BBLink lên cũng báo là lastest software nhỉ
    Đợi bản autoload thôi bạn

Up qua bblink có bị mất dữ liệu ko bác vnbb nhỉ

Z10 -002 đang dùng 1925 leak ,BBlink kiểm tra vẫn báo không có update

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenvanthinh1001
    Up qua bblink có bị mất dữ liệu ko bác vnbb nhỉ
    Mình chưa thử, nhưng bạn cứ làm 1 bản Backup cho chắc nhé. Cẩn tắc vô ưu

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi linglie
    Z10 -002 đang dùng 1925 leak ,BBlink kiểm tra vẫn báo không có update
    Bản đó của bạn chính là bản Official rồi còn update cái gì nữa.

Mình up qua bblink không mất dữ liệu gì hết

Trích dẫn Gửi bởi lucifervnn
    Dùng sachesi đi.

Trang 1 của 16 12311 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 28-04-2016, 02:00 PM
  2. Sachesi for BB10 - Tìm kiếm và tải file bar của OS ngay trên BB10
    Bởi trungpham275 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 03-04-2015, 07:45 PM
  3. Một số Android Launcher cho BB10 - Một cách để thay đổi giao diện trên BB10
    Bởi quach ha trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 05-11-2014, 08:18 AM
  4. Video #17: Tùy biến cá nhân trên BB10 - Hướng dẫn BB10 cho người mới - Phụ đề tiếng Việt
    Bởi luclamandep01 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 19-03-2014, 11:22 PM
  5. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 16-08-2012, 12:59 PM