Trang 2 của 10 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 100
    Trích dẫn Gửi bởi bbvnNews
    OS 10.2 được bổ sung rất nhiều tính năng mới, trong đó phải kể đến 2 tính năng rất tuyệt vời là USB Host và Miracast mà BlackBerry đã đưa vào phiên bản OS 10.2. Nhiều người chắc hẳn đã biết 2 tính năng đó là gì và nó có tác dụng gì rồi, tuy nhiên có thể một số bạn vẫn chưa rõ lắm. Mới đây, một bber đã đưa một Video clip lên Youtube giới thiệu khá đầy đủ và chi tiết để chúng ta hiểu được USB Host là gì, Miracast là gì và chúng có thể hỗ trợ gì trong cuộc sống mỗi chúng ta.

USB Host giúp bạn có thể kết nối chuột, bàn phím máy tính cũng như các ổ đĩa USB với BlackBerry 10 dễ dàng. Còn Miracast giúp bạn chia sẻ màn hình thông qua Wifi (không dây) với các thiết bị khác. Mời các bạn theo dõi Video clip sau để hiểu rõ hơn nhé.

<div class="embeddedvideo"><iframe width="600" height="360" src="https://www.youtube.com/embed/b_by44N9o50?wmode=opaque" frameborder="0" allowfullscreen=""></iframe>
    </div>
    Xem trên Mobile
    Ngon.

Trích dẫn Gửi bởi thuoclao0908
    Quá ngon sắm Z30 xong sắm đống phụ kiện kia về dùng chắc rất phê :> có khi bỏ luôn được cái laptop đi

P/S cái lão trong Video đang gõ cái gì thế hình như là "đừng để ý anh đang lau bàn phím" )
    Thực sự ở thời điểm này smartphone chỉ là công cụ hỗ trợ đắc lực cho laptop thôi bác ợ, khó mà thay thế hoàn toàn smartphone cho laptop được đâu bác
    BlackBerry cũng vậy, không có laptop thì có thể dùng tạm và thay thế cho laptop trong một vài ngày thôi, chứ không thể thay thế hoàn toàn cho laptop dù em ấy mới lên 10.2 với một đống tính năng tuyệt vời

Trích dẫn Gửi bởi vitxiem02
    Thực sự ở thời điểm này smartphone chỉ là công cụ hỗ trợ đắc lực cho laptop thôi bác ợ, khó mà thay thế hoàn toàn smartphone cho laptop được đâu bác
    BlackBerry cũng vậy, không có laptop thì có thể dùng tạm và thay thế cho laptop trong một vài ngày thôi, chứ không thể thay thế hoàn toàn cho laptop dù em ấy mới lên 10.2 với một đống tính năng tuyệt vời
    chuẩn. dù smatphone có tân tiến đến cỡ nào thì ở thời điểm này mình nghĩ chưa đủ khả năng để thay thế cho laptop hay pc..

tablet còn ko thay đc laptop nói j cái phone

cái miracast có vẻ còn hữu dụng chứ usb host mình thấy hơi thừa

Ấn tượng quá, một ngày nào đó cây máy tính sẽ ở nhà, trên bàn làm việc là vỏn vẹn một màn hình:-bd
    Thèm quá

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi mrcantona
    cái miracast có vẻ còn hữu dụng chứ usb host mình thấy hơi thừa
    Mình thấy ngược lại, USB hữu dụng vì có thể nối cái ổ cứng ngoài 1TB của mình vào BB10 thoải mái

Guest
    Không có cho Z10? Lại bắt mình phải cố roài!

Quá đen cho đội Z10, thiệt đủ thứ nhể ), mai ngày kia báo nốt ko hỗ trợ wifi direct chắc còn vui nữa =)). BB lởm khởm cũng vừa phải thôi chứ ), người dùng sắp hết chịu đựng rồi đấy .

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Mình thấy ngược lại, USB hữu dụng vì có thể nối cái ổ cứng ngoài 1TB của mình vào BB10 thoải mái
    e thấy dung lượng trên smartphone bây h rất hợp lý rồi, vs nhu cầu thông thường thì 16gb qá đủ, nhiều hơn thì có thể 32-64gb, thêm các đám mây nữa, bb lại còn có khe cắm thẻ nhớ nữa chứ

Mình tưởng Z10 lên 10.2 thì cũng sẽ có các chức năng này chứ nhỉ?

Trang 2 của 10 Đầu tiênĐầu tiên 1234 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. [Thảo luận] Bạn có hay dùng tính năng Miracast trên BB10 không?
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 15-12-2016, 05:13 PM
  2. Tính năng Miracast chỉ hỗ trợ trên Q10 và Q5, không hỗ trợ cho Z10
    Bởi thegioi441 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 10-09-2014, 01:33 PM
  3. Cần hướng dẫn sử dụng tính năng USB HOST trên PB 2.1.0.1917
    Bởi Royal Bike trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 21-07-2014, 01:34 AM
  4. Tính năng USB host OTG trên BB10 có hay không
    Bởi lehavy70 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 11-06-2014, 09:32 AM
  5. Hướng dẫn kích hoạt chức năng USB Host của PlayBook !!!
    Bởi thienchanhtran trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 08-11-2012, 08:49 PM