Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 18 của 18
    thèm q10 thía

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi 100vnd
    Đang dùng 9900 sang dùng Z10 thấy có nhiều cái hay nhưng cũng thấy thiếu vài thứ đơn giản, mình có lúc ngoài vùng phủ sóng về sẽ nhận được tin nhắn cuộc gọi nhỡ, chỉ cần đưa con nhắc đến số đó nhấn phím chùm dâu là sẽ biết số đó của ai ở trong danh bạ, giờ thì chịu
    Thời gian sau sẽ hoàn thiện thêm qua các bản update :-bd :-bd

Guest
    Trước đây mình hay dùng chức năng type N Go để search Google, Browser sẽ tự động bật nên sẵng sàng tìm kiếm, rất nhanh, tiện lợi và đẳngcaaop. Mới đây mình autoload lại rom 10.3.1.2744 thì ko thấy cài đặt để search Google nữa. Mọi người có biết cài đặt lại chức năng này ở đâu ko giúp mình với. thanks!

Trích dẫn Gửi bởi nquoccdt
    Trước đây mình hay dùng chức năng type N Go để search Google, Browser sẽ tự động bật nên sẵng sàng tìm kiếm, rất nhanh, tiện lợi và đẳngcaaop. Mới đây mình autoload lại rom 10.3.1.2744 thì ko thấy cài đặt để search Google nữa. Mọi người có biết cài đặt lại chức năng này ở đâu ko giúp mình với. thanks!

View attachment 22005
    bạn vào Settings > Blackberry Assistant để chỉnh lại nhé. Có thể là do chưa để Full Assistant.
    Cần thiết hơn nữa thì vào Device Search Setting để tắt mở thêm các yêu cầu tìm kiếm nhé.

Trích dẫn Gửi bởi NoShamMing
    bạn vào Settings > Blackberry Assistant để chỉnh lại nhé. Có thể là do chưa để Full Assistant.
    Cần thiết hơn nữa thì vào Device Search Setting để tắt mở thêm các yêu cầu tìm kiếm nhé.
    Mình thử cài đặt rồi mà ko thấy. Mình nhớ ko lầm thì chức năng google search nằm trong phần extended của device search setting nhưng h mình vào ko thấy mục google search nữa, ko biết add nó vào bằng cách nào?

Mình thử cài đặt rồi mà ko thấy. Mình nhớ ko lầm thì chức năng google search nằm trong phần extended của device search setting nhưng h mình vào ko thấy mục google search nữa, ko biết add nó vào bằng cách nào?

View attachment 22008
    Cái này mình chưa từng gặp, cũng chưa thử xem sao nhưng bạn thử xuất mất file bar assistant trong rom nào đấy load lại bằng sachies thử xem.

Mình nhớ ko lầm thì chức năng google search nằm trong phần extended của device search setting nhưng h mình vào ko thấy mục google search nữa, ko biết add nó vào bằng cách nào?
    Bạn nhớ đúng rồi đấy, trên máy của mình đây

Mình tìm ra rồi, mình phải cài đặt trong browser: vào setting/Display and actions chọn Reset Search Engines các chức năng search mở rộng như Google, Bing... đc kích hoạt lại. Sau đó vào extended trong Assisant sẽ thấy xuất hiện lại

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12

Các Chủ đề tương tự

1. Khắc phục lỗi double type trên qwerty Q10
    Bởi trinhthiklan trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 24-06-2015, 12:25 AM
  2. Những tính năng trên iOS 8 mà BlackBerry đã có từ lâu
    Bởi diendan123 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 24-07-2014, 11:08 AM
  3. Type Tiếng Việt trên Playbook khi bridge với điện thoại BB
    Bởi hoakhoisaigon trong diễn đàn BlackBerry OS 7