Trang 25 của 28 Đầu tiênĐầu tiên ... 152324252627 ... CuốiCuối
Kết quả 241 đến 250 của 279
    Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Mình dùng PP từ hồi nó mới ra, không có vấn đề gì
    Vâng, vậy anh có lời khuyên gì cho em không ạ

Trích dẫn Gửi bởi deasswan
    Vâng, vậy anh có lời khuyên gì cho em không ạ
    Mình có nói thêm 1 chút ở post trên đó.

Và nếu bạn nghi ngờ về ứng dụng, đương nhiên cũng có khả năng sau khi cập nhật, OS mới làm cho 1 số ứng dụng cũ của bạn không tương thích cũng có thể gây ra hiện tượng đó. Bạn có thể thử cách sau:
    • Backup hết dữ liệu trên điện thoại ra máy tính (dùng BB Link)
    • Tải file autoloader bản OS 10.3.2.2639 (có ở trên forum rồi) về
    • Cài lại OS cho máy từ file autoloader trên, nếu chưa biết cách cài thì bạn có thể tham khảo bài hướng dẫn cũng đã có trên forum rồi.
    Sau khi cài đặt xong, bạn không cài thêm ứng dụng nào, chỉ cài đặt các thứ như email, facebook, ... (những thứ có sẵn trên máy) và dùng xem sao. Theo dõi xem có hiện tượng nóng, lag ... gì nữa không. Chú ý, ngày đầu sau khi cài đặt OS thì máy cũng thường hơn nóng và hao pin, vì nó phải xử lý một số việc về hệ thống. Sau 1-2 ngày thì nó sẽ ổn định.

V

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Mình có nói thêm 1 chút ở post trên đó.

Và nếu bạn nghi ngờ về ứng dụng, đương nhiên cũng có khả năng sau khi cập nhật, OS mới làm cho 1 số ứng dụng cũ của bạn không tương thích cũng có thể gây ra hiện tượng đó. Bạn có thể thử cách sau:
    • Backup hết dữ liệu trên điện thoại ra máy tính (dùng BB Link)
    • Tải file autoloader bản OS 10.3.2.2639 (có ở trên forum rồi) về
    • Cài lại OS cho máy từ file autoloader trên, nếu chưa biết cách cài thì bạn có thể tham khảo bài hướng dẫn cũng đã có trên forum rồi.
    Sau khi cài đặt xong, bạn không cài thêm ứng dụng nào, chỉ cài đặt các thứ như email, facebook, ... (những thứ có sẵn trên máy) và dùng xem sao. Theo dõi xem có hiện tượng nóng, lag ... gì nữa không. Chú ý, ngày đầu sau khi cài đặt OS thì máy cũng thường hơn nóng và hao pin, vì nó phải xử lý một số việc về hệ thống. Sau 1-2 ngày thì nó sẽ ổn định.
    Vâng, em cảm ơn anh đã chia sẻ. Em cũng nghĩ vấn đề đó và không cài thêm phần mềm gì trước, sau khi mang đi và tự khôi phục lại cài đặt gốc (autoload lại). Hy vọng sau vài ngày này máy sẽ lại ngon và không làm không làm người dùng như em thêm bực ạ!

Vâng, sau khi qua vài ngày sử dụng thì tình trạng "lag, tốn pin đã đỡ, nóng máy" vẫn tồn tại, thì mình quyết định mang máy ra DĐ yêu cầu hỗ trợ cài lại máy. Mình có được yêu cầu wipe lại máy xem thế nào, nhưng vẫn không có gì thay đổi. Mình quyết autoload lại, xong thì lại wipe một phát nữa theo như bạn kỹ thuật tư vấn thì... yêu luôn các bác ạ. Như được yêu lại tình đầu vậy nên theo mình bác nào mua máy mà bị đen giống mình, thì cứ wipe, autoload, wipe đến khi nào hết lag, hao pin, nóng máy (nóng chứ không ấm ạ) thì là lại oke ạ.
    P/s: lúc mình mang máy đến thì cũng có khoảng 2 người nữa (1 PP đen, 1 đỏ), cũng yêu cầu kiểm tra lại máy với tình trạng tương tự mình : (

Mình đã trên tay em này vài tiếng, nhưng quyết định cuối cùng là chọn Classic.
    Máy to, nặng, khó thao tác 1 tay.
    Bàn phím khác kiểu, khó thích nghi trong thời gian ngắn, chưa kể đến cảm giác bấm gõ phím ko đc sướng.

Trích dẫn Gửi bởi YingShan
    Bàn phím khác kiểu, khó thích nghi trong thời gian ngắn, chưa kể đến cảm giác bấm gõ phím ko đc sướng.
    Có 1 em Classic kết hợp với 1 em PP thì tuyệt bác nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi YingShan

Trích dẫn Gửi bởi blackcat1412
    MÌnh hài lòng với combo Classic + ipad hơn bạn ơi. classic nghe gọi nhắn tin tốt, thỉnh thoảng check vài cái email. ipad giải trí thì ko chê vào đâu đc
    Nói chung là đến giờ phút này mình vẫn hài lòng với 2 con này.

Mình cũng rước 1 em PP sau vài tháng.....xin tiền dzợ. Nhưng phải công nhận là xài em nó rất sướng và phong cách ( mặc dù mình xài BB cách đây vài năm rồi. Từ em 8310, 9700, 9900...và bây giờ là em PP Black...tất cả các em kia mình đều giữ lại làm kỷ niệm). Mình chọn em PP Black vì nhìn nó MEN hơn Silver..... Nói chung là mình rất hài lòng với em này

Đọc lại bài này thấy pin của bác thớt trâu thiệt, em Silver của mình thì pin ko được lì lợm như vậy :P
    (Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se)

Trang 25 của 28 Đầu tiênĐầu tiên ... 152324252627 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 18-05-2017, 05:37 PM
  2. Có nên chia tay Blackberry Passport?
    Bởi nghiemthanhminh trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 19-03-2016, 09:13 AM
  3. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 24-10-2014, 06:46 PM
  4. Chia sẻ hình ảnh BlackBerry Rapid Charging Pod (đế sạc nhanh 2x) cho Playbook
    Bởi hoanghoang33888 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 08-08-2012, 12:48 AM
  5. Tạo nhanh link chia sẻ file sẵn có trong máy ngay trên BlackBerry
    Bởi mypham0602 trong diễn đàn Mẹo hay khi dùng BlackBerry
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 03-06-2011, 09:27 PM