Kết quả 1 đến 4 của 4
    Guest
    Theo thống kê mới nhất từ hãng nghiên cứu Nielsen, Android tiếp tục củng cố vị thế của mình là hệ điều hành trên smartphone được sử dụng rộng rãi nhất tại Hoa Kỳ trong vòng 3 tháng qua. Trong thời gian từ tháng 8 đến tháng 10, thị phần của Android đã vượt lên mạnh mẽ 44,2% từ 43% trong giữa tháng 7 và tháng 9. Nền tảng IOS của Apple tăng nhẹ từ 28% lên 28,6%, trong khi đó HĐH Blackberry của RIM lại giảm đến 17%. Thị phần của Microsoft chỉ chiếm một thị phần rất nhỏ. Với 28,6%, Apple vẫn đứng đầu về cung cấp thiết bị trong ba tháng qua, HTC vẫn ở vị trí thứ 2, theo sau là RIM và Samsung.
    Nielsen cũng cho thấy rằng, có 44% các thuê bao di động đang dùng smartphone, và 56% số khách hàng mua điện thoại di động đã chọn cho mình một chiếc smartphone. Cuối cùng, Nielsen cũng lưu ý rằng có tới 71% là người dùng smartphone ở Mỹ, 83% đã download phần mềm ứng dụng cho smartphone của mình.

Theo: NIELSEN

Guest
    Tính về thị phần SmartPhone thì RIM đứng thứ 3, còn về nhà cung cấp thì đứng thứ 2 nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Tính về thị phần SmartPhone thì RIM đứng thứ 3, còn về nhà cung cấp thì đứng thứ 2 nhỉ
    RIM tụt hạng rồi bác vnbb ạ, giành vị trí thứ 2, và 3 cho HTC và Samsung rồi.

Trích dẫn Gửi bởi Never_Say_No
    RIM tụt hạng rồi bác vnbb ạ, giành vị trí thứ 2, và 3 cho HTC và Samsung rồi.
    À, đúng rồi, RIM vẫn thứ 3. HTC thứ 2 vì cộng cả phần Windows Phone nữa. Samsung cộng gộp tất cả lại vẫn nhỏ hơn 17% mà Never_Say_No. Nhưng sắp tới chắc là SS nó sẽ vượt RIM nhỉ

Các Chủ đề tương tự

1. Tại sao BBM lại được cung cấp miễn phí cho iOS và Android?
    Bởi xda955th trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 01-06-2013, 03:22 PM
  2. Apple đòi Samsung trả 30 USD cho mỗi smartphone bán ra
    Bởi thaontasieuthi trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 14-08-2012, 09:14 AM
  3. Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 09-05-2012, 03:39 PM
  4. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 29-03-2012, 02:07 AM
  5. Samsung dẫn đầu thị trường smartphone trong Q3, vượt qua cả Apple và Nokia!
    Bởi cbarachgia_65 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 21-10-2011, 12:29 AM