Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Hi all!

Chào các bạn, giờ này chắc có lẽ Google Plus (G+) đã không còn quá xa lạ với cộng đồng mạng thông tin nói chung và anh em bbvietnam nói riêng, nhiều bạn cũng đã hí hoáy trải nghiệm (như mình) và không ít bạn vẫn đang háo hức để có được thư mời để đăng nhập ^^ :hot:

Cá nhân mình tham gia cái gì mới mới là phải tìm tìm, check check và tất nhiên là so sánh với những “thành phẩm đã được khẳng định” và trong trường hợp này ta đang nói đến G+ và Facebook. > >

Không làm văn tả cảnh nữa, mình xin đưa ra một vài nhận định mang tính cá nhân như sau:

Facebook

Google plus

facebook

Google Plus

Facebook các bạn đã biết cửa sổ chat nên mình không minh họa nữa, mình minh họa để thực hiện video chat trên G+ nhé

Facebook

Google Plus

> > > > > > > > > > > > > > > > > > > > > > > > > >

Trên đây là một vài nhận định có tính chủ quan sau khi tìm hiểu một chút về FB và G+, chắc chắn là nhiều bạn sử dụng lâu hơn thì còn có nhiều kinh nghiệm hơn để chia sẻ. Bài viết như một sự trải nghiệm, về cơ bản Fb cũng như G+ chỉ là các mạng xã hội và nhằm kết nối, giao lưu giữa bạn bè khắp nơi, cách nhau một chữ “accept” ><

Hiện nay có rất nhiều topic được lập ra để invite các thành viên dùng G+, theo mình được biết Google đã mở cửa và các bạn chỉ cần truy cập vào https://plus.google.com là đăng ký được ngay, mình vừa vào bên firefox tại đây: https://plus.google.com/up/start/?continue=https://plus.google.com/&type=st&gpcaz=1ce90999

Nếu như các bạn không thể thì hãy chờ các thư mời nhé, kiên nhẫn một chút và cùng trải nghiệm nếu các bạn có hứng thú!

Ps: Thay cho lời kết, dù là Facebook hay Google plus hoặc sau này có Vietnam social thì cũng với mục tiêu duy nhất là “kết nối bạn bè” và việc có sự cạnh tranh giữa Fb và G+ sẽ đem đến cho chúng ta những dịch vụ mới mẻ và ngày càng tốt hơn, vậy là đủ. Rất vui khi các bạn đã đọc đến đây, hãy cũng chia sẻ những điều bạn cảm nhận được khi sử dụng 2 dịch vụ nhé!

Có 1 điểm mà GG+ chưa thể và chắc là khó bằng FB đó là: Trên FB mới làm quen được với nhiều bạn gái :">

G+ đang là chủ đề nóng sốt trên các trang mạng xã hội hiện nay. tại sao các bạn không cùng trải nghiệm để "so sánh với Facebook" nhỉ.

Nếu có thời gian, mời các bạn theo dõi một bài viết rất hay : Facebook 2.0.0.29 (newest version) hoạt động hiệu quả 100% trên Blackberry không cần Bis/bes đánh dấu sự trở lại của dohuyhoang8

@dohuyhoang8: G+ đã công phá rồi đây. Bác giới thiệu G+ mà làm em nóng hết cả người ảnh sốc quá. =))

@ BiaHoiHN : thì mình nói nóng là vậy đó

G+ có bị cấm như facebook ở VN không nhỉ hả các bác :-/

Không bị chặn dùng sướng hơn hẳn Thích nhất điểm này

Trích dẫn Gửi bởi wetfoot
    @ BiaHoiHN : thì mình nói nóng là vậy đó

Trích dẫn Gửi bởi huy.gakon
    G+ có bị cấm như facebook ở VN không nhỉ hả các bác :-/
    Chắc là không bác ạ, vì G+ nó của Google, kèm theo là youtube, gmail, googl search ... nhiều vấn đề lắm.

Trích dẫn Gửi bởi Garnet
    Có 1 điểm mà GG+ chưa thể và chắc là khó bằng FB đó là: Trên FB mới làm quen được với nhiều bạn gái :">
    Ngay bây giờ thì công nhận là có nhiều MALE hơn FEMALE trên G+, bởi lẽ các Female còn "e lệ" > >

Nhưng nếu nói đến việc làm quen nhiều bạn gái thì, G+ lại dễ làm quen và tìm kiếm hơn đấy bạn, nhất là việc các bác muốn xem ảnh các bạn gái trước :P<br /><br />--- Added at 12 Tháng 7 2011, 15:40 ---<br /><br />có một điểm hay trên G+ là bạn có thể up các ảnh đuôi *.GIF (ảnh động) >

Còn việc up video, cũng như up ảnh....thú vị nhất là xem thoải mái và comt ngay bên phải

Còn các bạn biết up ảnh theo kiểu "kéo và thả" nhanh như thế nào thì picasa của Google là như vậy, mọi bài viết của mình đều up ảnh lên đây...nhanh dã man

@dohuyhoang8: Đơn giản là các Female họ không quen dùng cái gì mới, khi mọi thứ họ đang dùng vẫn chưa gặp khó khăn gì cho Female. Vì thế mong rằng sau G+ có sự khác biệt hơn hẳn và thu hút nhiều hơn Female. Đến lúc đó mình cũng lấn lá sang G+ để tìm kiếm phái đẹp và có thể ảnh sẽ sốc hơn của Hoàng

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. BES Express - Một trải nghiệm tuyệt với cho nền tảng Email Doanh nghiệp
    Bởi senxanh70 trong diễn đàn Những người dùng BIS/BES
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 08-06-2014, 08:06 AM
  2. Trải nghiệm Rom mới 5.0.0.1082
    Bởi Xe_dau_keo_Iveco_DongYan trong diễn đàn BlackBerry Storm 95XX
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 02-05-2013, 06:13 PM
  3. [Video] Trải nghiệm Facebook trên BlackBerry 10
    Bởi jpko1122 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry