Kết quả 1 đến 7 của 7
    [align=justify]Chúng ta đã từng tìm hiểu về Một số thói quen xấu khi sử dụng điện thoại di động, quả thực điện thoại di động thường được chủ nhân ưu ái dành một chỗ trong nhà hàng, bên cạnh dao nĩa, cốc, đĩa... Một nhà hàng đang cố thay đổi điều này.

Nhà hàng Eva tại Los Angeles (Mỹ) sẽ giảm giá 5% trên tổng hóa đơn bữa tối nếu khách hàng gửi điện thoại tại quầy lễ tân trong suốt bữa ăn. Chính sách mới chính thức có hiệu lực từ 1 tháng trước, theo bếp trưởng Mark Gold, người điều hành nhà hàng cùng vợ, Alejandra. Kể từ đó, ông ước tính có khoảng 40%-50% khách đã tham gia chương trình.

Gold giải thích: “Eva thực sự dành cho gia đình và cho cảm giác như ở nhà. Đó là thứ chúng tôi muốn chứng minh. Chúng tôi chỉ muốn mọi người kết nối với nhau thêm lần nữa.”

Ông nảy ra ý tưởng sau cuộc tranh luận về việc cảm thấy khó chịu thế nào khi mọi người liên tục sử dụng thiết bị của mình.

Nhiều địa điểm ăn uống thường yêu cầu khách quen không dùng điện thoại, nhưng Gold tin rằng nhà hàng của mình là nơi đầu tiên cung cấp chiết khấu. Bản thân khách hàng của Gold cũng dần hình thành thói quen không dùng điện thoại khi ăn tối và thực sự ủng hộ. “Tôi nghĩ mọi người đều thích ý tưởng tắt điện thoại đi. Họ chỉ là chưa được trao cơ hội hay nghĩ về điều đó”, Gold chia sẻ.

Hồi tháng 6/2012, trang Consumerist đưa tin một cửa hàng bán đồ ăn sẽ tính thêm mỗi khách 3 USD vào hóa đơn nếu họ dùng điện thoại tại quầy thanh toán. Năm ngoái, nhà hàng Rouge 24 tại Washington (Mỹ) cũng đưa vào thêm điều khoản đề nghị “mọi khách hàng không dùng điện thoại di động và chụp ảnh” vào hợp đồng. Tuy nhiên, nửa năm sau, nhà hàng thay đổi lập trường của mình và cho phép khách dùng điện thoại.

Bữa trưa hôm nay tôi và vợ tôi vừa có một cuộc tranh luận nảy lửa về vấn đề này, và kết quả của cuộc tranh luận là chúng tôi đều thống nhất là cả nhà sẽ không mang điện thoại vào nhà bếp trừ trường hợp đặc biệt.

Bạn có hay sử dụng điện thoại trong bữa ăn, trong nhà hàng? Hãy chia sẻ những suy nghĩ của bạn nhé.[/align]
    Nguồn: ICTnew

Trích dẫn Gửi bởi hoangthuan
    “Tôi nghĩ mọi người đều thích ý tưởng tắt điện thoại đi. Họ chỉ là chưa được trao cơ hội hay nghĩ về điều đó”, Gold chia sẻ
    Câu này mình nghĩ rất đúng đấy :-bd
    Một ý tưởng kinh doanh cũng rất độc đáo, ở HN có chỗ nào áp dụng không nhỉ :-/

Tại sao quán cafe ko áp dụng loại này nhỉ. Nhưng nếu vào đó mình tắt điện thoại thì mình biết ngồi làm gì đây?

Mẹ dọn cơm ra, cả nhà ngồi quây quần quanh chiếc bàn ăn.
    Ông bà nội nhìn nhau cười :
    Hôm nay nhà mình đông đủ quá nhỉ. Cả nhà ăn cơm thôi.
    Chuông điện thoại reo...
    A lô, tôi nghe...Bố xin lỗi cả nhà, khách hàng của bố gọi.
    Rồi mẹ chợt nhớ ra chưa khoe cái áo mới mua với chị bạn thân ở cơ quan, con chị mới lớn thậm thà thậm thụt nhắn tin cho người yêu, thằng út cũng vớ được cái điện thoại đâu đó bấm loạn xị ngậu.
    Bà nhìn sang ông nói:
    Thời buổi giờ chúng nó thế ông ah".
    Dẹp, dẹp hết, không cơm nước gì nữa, ông nổi giận. Từ mai đứa nào muốn ăn cơm thì để điện thoại ngoài phòng khách cho tao, ko thì thôi, khỏi ăn, mất cả ngon.
    Ông, điện thoại của ông kìa. Bà nhẹ nhàng.
    ...

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi Hoangcamapas
    Tại sao quán cafe ko áp dụng loại này nhỉ. Nhưng nếu vào đó mình tắt điện thoại thì mình biết ngồi làm gì đây?
    [align=justify]Không lẽ bác vào quán cafe ngồi một mình trừ khi ngồi với FAN của smartphone còn đối tác của bác chắc cũng chẳng thích nhìn bác ngồi cafe mà cứ chăm chú vào smartphone đâu [/align]

Nhà em ăn cơm tối (em sinh viên sống cùng vợ chồng ông anh trai các bác ạ) mỗi người 1 cái đt. Ông anh thì bật tivi trên cái samsung tab. Bà chị dâu thì xem phim trên iPhone còn e thì cũng chăm chăm cầm cái Black Berry =)).

-------------------------------
    Đúng là vừa ăn vừa dùng đt là không tốt còn ở quán cafe hay quán nc j đó tương tự vậy mà k dùng đt thì đúng là chả biết ngồi làm j các bác ạ. Nhìn nhau mãi làm j có chuyện để nói liên tục đâu 8-}

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Ăn cơm cũng cầm BB xem ai nhắn whatsapp ko? tinhte.vn có gì, bbvietnam ông nào "Đề Cập" trong đầu sẵn sàng chiến lại ngày. )
    vòa phòng thì ngồi trên laptop làm tới lúc mệt thì đi nằm, nằm lại mở BB ra coi báo.

Đợi mang Cafe thì lướt quả web xem có tin gì mới.
    Đợi sắp cơm cũng lướt quả qủa tin xem đất nước như nào.
    Đi đường thì sms, bbm với anh em. Quán cafe nào miễn phí cafe thì mình ko dùng, chứ giảm 5% thì ko đáng. Đang sướng bị bóp lại ai mà chịu được

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 13-01-2016, 11:20 AM
  2. Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 16-03-2015, 09:17 PM
  3. [Việt hóa] Tu Ma Giả - Game tiên hiệp hay (KuleSoft)
    Bởi dat.ng trong diễn đàn Trò chơi - Games
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 06-05-2012, 07:56 AM
  4. Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 27-03-2012, 10:54 PM
  5. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 28-10-2011, 03:27 PM