Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Guest
    Không chỉ ở Việt Nam, người sử dụng trên khắp thế giới cũng đang gặp tình trạng rất khó khăn khi truy cập

Facebook. Theo trang CNet cũng như đã được nhiều người xác nhận thực tế, phiên bản dành cho thiết bị di động như smartphone, tablet của Facebook vẫn hoạt động ổn định trong khi phiên bản web lại có vấn đề. Rất nhiều người nhận được thông báo "trang không tồn tại".

Một lượng người dùng nhất định vẫn vào Facebook bình thường, một lượng khác truy cập được nhưng không sử dụng được các dịch vụ như chat, game nhưng cũng nhiều người hoàn toàn không mở được site. Từ khóa phổ biến nhất trên mạng chính là #facebookdown (Facebook bị sập).

Nhiều người coi đây như là "ngày tận thế".
    Sự cố ảnh hưởng đến cả người dùng Việt Nam lẫn toàn thế giới.
    Vụ việc đã kéo dài nhiều giờ nhưng nguyên nhân vẫn chưa được Facebook công bố và hiện cũng khó xác định có bao nhiêu phần trăm trong số hơn 1 tỷ thành viên của mạng này đã bị ảnh hưởng. Trong khi đó, trang Business Insider dùng từ "bí ẩn" (mysterious) để mô tả sự cố này.

Thống kê của công cụ DownRightNow cho thấy Facebook lên xuống thất thường trong 24h qua.
    Trong lúc chờ đợi, người dùng chỉ còn cách truy cập Facebook qua điện thoại và máy tính bảng, dùng bản mobile trên trình duyệt web, đổi DNS hoặc dùng Twitter để chuyển status lên Facebook...

Dùng Twitter cập nhật Facebook.
    Những nỗi lo không vào được Facebook nữa xuất hiện khá nhiều trên chính mạng xã hội này.
    Dựa vào luồng nội dung "ca thán" xuất hiện trên Facebook có thể thấy lượng thành viên Việt Nam bị ảnh hưởng là tương đối lớn. Thậm chí, khi nguyên nhân còn chưa được xác định, đã xuất hiện tin đồn trên mạng rằng các nhà cung cấp dịch vụ Internet trong nước cố tình "bóp băng thông" để hạn chế Facebook và mở đường cho các dịch vụ nội.

Trước đó, vào tháng 12/2012, mạng xã hội lớn nhất thế giới cũng gặp sự cố liên quan đến DNS khiến nhiều người bị "cách ly" khỏi site. Trang TheAustralian đùa vui rằng "tai nạn" này phần nào giúp thế giới hình dung viễn cảnh "khủng khiếp" về một cuộc sống không có Facebook.
    Theo: VnExpress

Guest
    Em thấy bình thường - không phụ thuộc vào nó cho lắm
    P/S: sao mà nhiều người nghiện nặng cái này thế

Guest
    Facebook mang lại nhiều điều rắc rối, suốt ngày có tn facebook cứ tưởng việc gì. Face chỉ dành cho teen và những người hay khoe bản thân. Đói với cv thì face chỉ đem thêm rắc rối.

Trích dẫn Gửi bởi quocdung336
    Em thấy bình thường - không phụ thuộc vào nó cho lắm
    P/S: sao mà nhiều người nghiện nặng cái này thế
    Bác nghĩ ntn là nghiện? Online 24/7, post stt 24 lần/ngày hay 1 lý do nào khác. Trên FB đâu chỉ bạn bè, mà còn lịch học, tài liệu, thông báo từ lớp trưởng... Nếu No FB thì sẽ dùng cái khác. Nhưng hiện tại FB là công cụ hiệu quả đối với nhiều ng!

Trích dẫn Gửi bởi d7293
    Bác nghĩ ntn là nghiện? Online 24/7, post stt 24 lần/ngày hay 1 lý do nào khác. Trên FB đâu chỉ bạn bè, mà còn lịch học, tài liệu, thông báo từ lớp trưởng... Nếu No FB thì sẽ dùng cái khác. Nhưng hiện tại FB là công cụ hiệu quả đối với nhiều ng!
    Đồng ý!
    Nhưng nghiện là có đó bác à. Bồ em cũng có thể nói là nghiện. Từ ngày mua con SS Ace suốt ngày cắm đầu vào face, nhiều lúc bực mình. Mình ngồi cạnh sàm sỡ mà chẳng bảo sao. Thế có ức không. =((

Trích dẫn Gửi bởi UNITED_TB
    Đồng ý!
    Nhưng nghiện là có đó bác à. Bồ em cũng có thể nói là nghiện. Từ ngày mua con SS Ace suốt ngày cắm đầu vào face, nhiều lúc bực mình. Mình ngồi cạnh sàm sỡ mà chẳng bảo sao. Thế có ức không. =((
    Ngu mới tức :-j

Trích dẫn Gửi bởi raica7979
    Ngu mới tức :-j
    Bác không hiểu ý em rồi.
    Em muốn mình cũng bị sàm sỡ ấy mà. Hay ít nhất thì cũng phải mở miệng nói 1 câu chứ. "Đừng...dừng lại" chẳng hạn. =))

Guest
    Số người khóc than chắc cũng k nhiều so với 1 tỷ. Mình k có fb vẫn sống bthg đc. Và mọi người cũng vậy, thiếu j cách để thông tin đâu.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi d7293
    thưa bác ..em nói gì mà bác dữ dội quá vậy :-/những cái đấy không phủ nhận nhưng thực tại không phủ nhận quá nhiều người phụ thuộc vào nó đến nghiện

Facebook đối với mình bây giờ là cắm "face" vào "book" :>

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Nhờ Prồ vnbb = > game cho bé, khóc quá trời ^^
    Bởi trong diễn đàn Trò chơi - Games trên PlayBook
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 03-06-2014, 09:41 AM
  2. Google cho rằng Facebook Home phá hoại Android
    Bởi rhhdgh trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 06-04-2013, 09:25 AM
  3. facebook không hoạt động trên BB9900
    Bởi maytinhcure7749 trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 16-02-2012, 11:50 AM
  4. Facebook 2.0.0.29 (Beta) - Hoạt động hiệu quả 100% trên Blackberry không cần Bis/bes
    Bởi dienthoaico154 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 179
    Bài viết cuối: 23-09-2011, 03:26 PM
  5. Facebook sắp chạm mốc 700 triệu người dùng
    Bởi trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-06-2011, 01:04 AM