Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Theo thông tin trên twitter của cmwdotme, người này đã xác nhận rằng anh ta đã thực hiện thành công việc truy cập vào PlayBook bằng quyền root (tương đương Administrator trên Windows). Vấn đề này được đặt ra ngay từ khi PlayBook ra mắt nhưng nó đã làm đau đầu biết bao người. Không như Android hay iOS, chỉ ra vài ngày là đã có thể rooted, với PlayBook thì phải mất hơn 1 năm trời mới có người thông báo tin này. Thực hiện việc rooted chiếc tablet của RIM là một nhóm gồm 3 thành viên: xpvqus, neuralic và mới đây là cmwdotme (người có rất nhiều thành tích liên quan đến Linux ports, iPhone jbs, WinPwn, PSP exploit).

Mời các bạn cùng xem Video clip của neuralic dùng putty truy cập vào PlayBook với quyền root nhé
    [BBvideo 560,315:3ph8e14f]http://www.youtube.com/watch?v=JX4VjwZ6Bsw[/BBvideo]
    Và một video nữa của cmwdotme với việc cho chạy được Hulu trên PlayBook
    [BBvideo 560,315:3ph8e14f]http://www.youtube.com/watch?v=VgvFHUClRKA[/BBvideo]
    Và như cmwdotme tuyên bố, anh ta sẽ đưa ra bộ tools có tên DingleBerry trong tuần này, chúng ta cùng chờ xem nhé

View more random threads:

Và mới đây, cmwdotme thông báo, DingleBerry hỗ trợ cả bản OS 2.0 beta :-bd

Mã:
    # uname -a
    QNX localhost 6.6.0 2011/11/11-16:00:16EST OMAP4430_Winchester_ES2.2_HS_PVT4_Rev:07 armle
    # id
    uid=0(root) gid=0(nto) groups=0(nto),1(bin),3(sys),4(adm),5(tty)
    Không biết bao lâu nữa RIM sẽ ra bản vá để ngăn chặn việc này

Ko có Playbook để thử, không biết thế nào nhỉ?

Guest
    ui muốn có playbook trong tay quá cơ k biết bao giờ mới thành hiện thực được (

Guest
    Có ai nói cho mình biết: chúngta sẽ làm được gì với quyền root này? :-&

Trích dẫn Gửi bởi VS7
    Với quyền root, trước tiên bạn phải hiểu quyền root là ntn? root có nghĩa là ta có thể chui vào tận gốc rễ của HĐH, khi đó ta có toàn quyền, đơn giản như cài thẳng một ứng dụng apk của android mà ko cần phải chuyển đổi sang file BAR, ......Cái này thích hợp với những develop

Mình có Playbook rồi giờ đang chờ 9780 dùng tạm chờ sang năm có máy chạy BBX, Playbook dùng thích thật. Vọc nào <br /><br />--- Added at 29/11/2011, 10:37 ---<br /><br />

Trích dẫn Gửi bởi bbtn
    ui muốn có playbook trong tay quá cơ k biết bao giờ mới thành hiện thực được (
    liên lạc với mua hàng Mỹ đặt hàng một em được bán trong ngày Cyber Monday đi đang giảm giá đấy, 299USD một em Playbook 32Gh + phí ship + thuế chắc tầm 8tr đổ lại thôi. , mình mua xong thì có đợt giảm giá đau thế chứ.

Trích dẫn Gửi bởi VS7
    Việc rooted này giống như JailBreak trên iOS đó bác, khi đó ta có toàn quyền truy cập vào PlayBook, có thể phá bỏ các giới hạn do RIM đặt ra với người dùng (user 1000) như: chỉ cho cài đặt Apps từ AppWorld. Còn không thì phải sideload file bar từ máy tính (bằng

vnPButils) chứ không thể cài online từ một nguồn nào khác.
    Hi vọng, sắp tới chúng ta có thể cài đặt ứng dụng OTA trên PlayBook ...

Cứ dùng BBoS của RIM có vẻ ổn hơn nhỉ. Thay QNX cái là có người thò đc vào ngay.

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi vietdh
    Cứ dùng BBoS của RIM có vẻ ổn hơn nhỉ. Thay QNX cái là có người thò đc vào ngay.
    Dưới góc độ người dùng, điều này là có lợi, vì lúc đó mình toàn quyền sử dụng thiết bị mình đã mua. Việc này gần giống như việc Gỡ bỏ IT Policy trên BlackBerry vậy. Chỉ có RIM là không muốn thôi

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Hiện tại có thể hạ rom 2.1 -> 2.0 đê root playbook dc ko?
    Bởi sofasaigonnet trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 02-08-2014, 04:12 PM
  2. Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 23-04-2014, 02:48 PM
  3. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-02-2013, 04:32 AM
  4. Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 04-08-2012, 12:30 PM
  5. Em muốn hỏi về việc root máy BB Playbook
    Bởi RAOTHDCU1261 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 27-03-2012, 11:03 PM