Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    [align=justify]Một trong những tính năng rất được yêu thích trên BlackBerry PlayBook tablet là đầu ra microHDMI cho phép bạn kết nối với một màn hình hiển thị. Khả năng khuếch đại những gì bạn có thể thấy trên máy tính bảng BlackBerry PlayBook ở độ phân giải HD trên một màn hình lớn là một chức năng tuyệt vời, đồng thời cũng là một sự trải nghiệm thú vị.

Để bắt đầu, kết nối cổng HDMI tiêu chuẩn cho máy tính bảng BlackBerry PlayBook của bạn đến bất kỳ màn hình hoặc máy chiếu hỗ trợ HDMI, và bạn đã sẵn sàng để trải nghiệm - việc này thực sự rất đơn giản. Một khi bạn kết nối thông qua đầu ra HDMI, tài liệu, file đính kèm, downloads, thuyết trình, hình ảnh, video, âm nhạc và trình chiếu ... tất cả đều xuất hiện trên màn hình lớn độ nét cao.

Dưới đây là năm cách tuyệt vời để sử dụng đầu ra HDMI trên máy tính bảng BlackBerry PlayBook của bạn cho cả hai mục đích cá nhân và doanh nghiệp.

Thuyết trình

Cho dù bạn đang ở trong văn phòng hay trên đường, đầu ra HDMI trên máy tính bảng BlackBerry PlayBook của bạn cho phép bạn chia sẻ các bài thuyết trình chất lượng cao. Với máy tính bảng BlackBerry PlayBook, bạn có nhiều lựa chọn để trình bày. Bạn có thể cung cấp cho các bài thuyết trình truyền thống sử dụng Microsoft PowerPoint với Slideshow To Go, ứng dụng Video, hoặc thậm chí là một tài liệu PDF. Bạn cũng có thể kích hoạt chế độ trình bày để đối tượng của bạn sẽ chỉ thấy phần bạn muốn trình bày trong khi bạn đang thực hiện đa nhiệm ở chế độ nền.

Kết nối smartphone BlackBerry của bạn đến máy tính bảng BlackBerry PlayBook của bạn qua BlackBerry Bridge và bạn có thể kiểm soát các trang trình bày từ điện thoại thông minh của bạn từ xa thông qua một kết nối Bluetooth, việc này sẽ cung cấp cho bạn tính di động và không bị gò bó trong khi bạn trình bày.

Để biết thêm thông tin về trình bày bằng cách sử dụng máy tính bảng BlackBerry PlayBook của bạn, hãy xem thêm SlideShare tại đây.[/align]

[slideshare]9379208[/slideshare]
    Chia sẻ hình ảnh và video

Một cách khác để sử dụng đầu ra HDMI trên máy tính bảng BlackBerry PlayBook của bạn là chia sẻ hình ảnh và video. Bạn có video muốn chia sẻ từ một hội nghị gần đây mà bạn đã tham dự? Bạn có chụp ảnh của một dự án để hiển thị nó đã phát triển như thế nào? Làm thế nào để trình diễn những hình ảnh này trong một phiên họp lập kế hoạch?

Bạn hãy chia sẻ tại cuộc họp tiếp theo của bạn với đồng nghiệp hoặc khách hàng bằng cách kết nối máy tính bảng BlackBerry PlayBook của bạn với một màn hình hoặc máy chiếu. Sử dụng các ứng dụng video để hiển thị cho các đồng nghiệp hoặc khách hàng thấy và trình diễn các video về sản phẩm hoặc sử dụng chức năng xem hình tự động để di chuyển qua các hình ảnh.

Video Chat

Thông thường bạn sử dụng camera phía trước hoặc camera HD phía sau và loa stereo kép của BlackBerry PlayBook để video chat với bạn bè hoặc đồng nghiệp của bạn. Bạn hãy thử trải nghiệm việc này theo cách kết nối máy tính bảng của bạn với màn hình lớn bằng cách sử dụng một cáp HDMI và người ở đầu bên kia có thể tạo một video chat theo nhóm, hoặc tham gia trong một cuộc họp từ bất cứ nơi nào trên thế giới. Điều này thật tuyệt vời.[/align]

[align=justify]Xem tài liệu, Media và tập tin từ BlackBerry smartphone của bạn

Nếu bạn cũng giống như tôi, đang quản lý các file tài liệu trên BlackBerry smartphone của bạn để download và quản lý các file đính kèm, tài liệu, Media và các tập tin. Bạn có thể sử dụng BlackBerry smartphone và máy tính bảng BlackBerry PlayBook để truy cập những tập tin trong một cuộc họp hoặc trình bày. Đơn giản chỉ cần kết nối smartphone BlackBerry với máy tính bảng BlackBerry PlayBook qua blackberry bridge và sử dụng đầu ra HDMI để xem các tập tin trên một màn hình TV hoặc máy chiếu. Bạn cũng có thể sử dụng BlackBerry smartphone để điều khiển không dây (Remote Control) máy tính bảng BlackBerry PlayBook bằng cách kích hoạt điều khiển từ xa ứng dụng trong blackberry bridge trên BlackBerry smartphone của bạn.[/align]

[align=justify]Sử dụng máy tính bảng BlackBerry PlayBook và app Citrix Receiver như là một máy trạm Desktop Powered

Kết nối máy tính bảng BlackBerry PlayBook với một màn hình qua đầu ra HDMI và sử dụng ứng dụng Citrix Receiver để có được một trải nghiệm máy tính để bàn đầy đủ. Kết nối một con chuột Bluetooth và bàn phím để gõ và điều hướng như bạn đang làm việc trên một máy tính để bàn. Thông qua ứng dụng Citrix Receiver, bạn có thể có thể truy cập vào Microsoft Windows và các ứng dụng cũng như phần mềm, dịch vụ, các ứng dụng dựa trên web và Microsoft Office Suite đầy đủ. Bởi vì máy tính bảng BlackBerry PlayBook giống như là một "quyển sách quyền lực đa nhiệm", bạn có khả năng chạy nhiều ứng dụng thông qua môi trường cả Citrix và BlackBerry PlayBook tablet.[/align]

<div style="text-align: justify !important;">Bạn đã sử dụng đầu ra HDMI của máy tính bảng BlackBerry PlayBook để phục vụ cho công việc của bạn như thế nào? Hãy chia sẻ cho mọi người cùng biết nhé.</div>

Nguồn: bizblog.blackberry.com

View more random threads:

Công nhận bác @hoangthuan chịu khó tìm tòi thông tin thật. Những thông tin rất hữu ích, tiếc là mình ko có PB để test. . Ko hiểu sao bấm thanks bác mà nó toàn báo invalid thank nhỉ? Chắc tại bác là ng đặc biệt.

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi Never_Say_No
    Ko hiểu sao bấm thanks bác mà nó toàn báo invalid thank nhỉ?
    Oạch, đừng có mà giống mod @petertinh nhé :-$

Phải công nhận chất lượng đầu ra của cổng HDMI trên PB cực tốt, cắm ra TV 46inch mà nét đanh, không 1 chút gợn =D>

Ngoài mấy công dụng trên thì Chơi game cũng cực phê đó :-bd

Trích dẫn Gửi bởi hoangthuan
    Oạch, đừng có mà giống mod @petertinh nhé :-$
    @hoangthuan, đang làm việc mà cũng mention mình vào post 1 comment à! )

PB thật là tuyệt!

Hic, mới lấy cái dây microHDMI mà cắm vào TV nhà ko nhận, ko hiểu dây lỗi hay TV nhà cổ quá rồi ko hỗ trợ độ phân giải cao của PB

Cái dây cáp đó mua ở đâu hay tv có sẵn nhỉ.

có kết nối ra chém hoa quả được như này http://upanh.ssc.vn/images/688123201202230886.gif không mấy bác

Không biết các bác thế nào chứ em thấy qủa video chat của thằng PL là hết hồn nhất.... cứ cảm giác như đang sống lại cái thời webcam cách đây gần 10 năm....

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. có nên xài adapter micro hdmi sang hdmi để kết nối với tivi lcd bằng q10
    Bởi nhathai_nguyen trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 01-12-2014, 08:14 PM
  2. Cùng so sáng tiêu chuẩn màn hình 1080p và 720p trên điện thoại BlackBerry
    Bởi pde2014x2 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 18-07-2014, 09:57 AM
  3. Sector Strike - Game bắn máy bay tuyệt vời trên BlackBerry 10 và PlayBook
    Bởi jpko1122 trong diễn đàn Trò chơi - Games cho BlackBerry 10
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 10-02-2014, 03:44 PM
  4. làm sao để tắt màn hình playbook khi dùng HDMI?
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 18-08-2013, 12:18 AM
  5. Hỏi chỗ mua cap HDMI cho Playbook với Tivi
    Bởi killerseogame trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 21-12-2012, 01:31 AM