Kết quả 1 đến 10 của 10
    Cuối cùng RIM cũng đã phát hành chiếc BB PlayBook 4G ở Canada. Một trong những công nghệ của tương lai luôn được xuất hiện trên các thiết bị mới được phát hành là NFC. Nhưng có vẻ như chiếc BB PlayBook sẽ không hỗ trợ công nghệ NFC này như những tin đồn trước kia.

Theo thông tin xác nhận thì phần cứng của PlayBook 4G LTE sẽ có NFC, nhưng các thành viên của trang N4BB cho biết có thể tính năng này sẽ không được xuất hiện trên PlayBook 4G cho đến khi RIM phát hành phiên bản máy tính bảng PlayBook chạy HĐH BlackBerry 10. Có vẻ như việc phát hành PlayBook 4G như là một bước đệm của RIM trước khi chính thức phát hành những chiếc máy tính bảng PlayBook chạy HĐH BlackBerry 10.

Theo: N4BB

Guest
    trời ạ, nfc thì chủ yếu để thanh toán, lại tích hợp vào mtb để mỗi lần muố thanh toán lại lôi cái mtb to đùng ra mà thanh toán à, không có cũng chả sao, theo em là thế :">

Em thấy tích hợp được là tốt. Playbook 7inch mang đi lòng vòng được mà nhất là đi cafe hay ăn uống. Máy nhỏ để cốp xe rất gọn. Ví dụ như lúc thanh toán tiền, cầm cuốn sổ để vào máy thế là alehap ra về. En nghĩ tích hợp vào sẽ làm cuộc sống dễ dàng hơn nhiều bác ah.
    Em vẫn tò mò về việc BIS và BES trên Playbook 4G. Không biết RIM giải quyết việc này thế nào nhỉ? Em đang dùng BES trên con 9780 nếu có con Playbook 4G nữa thì làm sao dùng được. Mail công ty em chỉ hỗ trợ cho 1 máy dùng để push mail thôi.
    Thêm 1 cái nữa là GPS của Playbook wifi cực tệ. Cùng là GPS nhưng trên Touchpad wifi thì bắt cực nhanh, còn Playbook thì cực chậm. Hồi xưa em nghĩ là do không có Sóng điện thoại nên nó không thể đinh vị nhanh theo cột BTS mà phải bắt sóng vệ tinh nên chậm. Nhưng trên touchpad thì nhanh cưc kỳ (cũng wifi) nên em nghĩ RIM nên thay đổi phần cứng cho phần này trên Playbook mới.
    Đó là những mong đợi của em, chắc em sẽ nhanh chóng hốt 1 bé khi nào giải tỏa được đám trâu ngựa nhà em http://www.tinhte.vn/threads/1435932/ )

Trích dẫn Gửi bởi agram3000
    trời ạ, nfc thì chủ yếu để thanh toán, lại tích hợp vào mtb để mỗi lần muố thanh toán lại lôi cái mtb to đùng ra mà thanh toán à, không có cũng chả sao, theo em là thế :">
    NFC còn làm được nhiều hơn là chỉ có thanh toán như bạn nghĩ đấy.

[ Posted by Mobile Device ]

Cảm thấy ko thật sự cần thiết cho lắm

Trích dẫn Gửi bởi chipM
    Thêm 1 cái nữa là GPS của Playbook wifi cực tệ. Cùng là GPS nhưng trên Touchpad wifi thì bắt cực nhanh, còn Playbook thì cực chậm. Hồi xưa em nghĩ là do không có Sóng điện thoại nên nó không thể đinh vị nhanh theo cột BTS mà phải bắt sóng vệ tinh nên chậm. Nhưng trên touchpad thì nhanh cưc kỳ (cũng wifi) nên em nghĩ RIM nên thay đổi phần cứng cho phần này trên Playbook mới.
    Đó là những mong đợi của em, chắc em sẽ nhanh chóng hốt 1 bé khi nào giải tỏa được đám trâu ngựa nhà em http://www.tinhte.vn/threads/1435932/ )
    Theo mình biết thì PB dùng GPS, còn touchpad dùng A-GPS. PB bắt sóng trực tiếp từ vệ tinh nên biảnh hưởng bởi nhà cao tầng và trong nhà, tuy nhiên nó lại khôn cần bất cứ kết nối mạng nào để định vị, và hơn nữa là nếu sóng tốt thì định vị cực kì chính xác, sai lệch chưa tới 10m. Còn A-GPS định vị thông quang trạm BTS, cho nên tốc độ định vị nhanh, khôn bị cản trở bởi hạ tầng, tuy nhiên phải yêu cầu có mạng. Đó là theo những gì mình biết, còn đúng hay sai thì nhờ các bác góp ý

bác nói vậy thì có phần không đúng rồi. thuong thi khi người dùng dùng đến tính năng GPS là để dùng bản đồ, hướng dăn đương đi. việc bắt đươc tín hiệu vệ tinh ma không thể tải dươc bản đồ xung quanh (qua kết nối internet) thi đâu có ý nghĩa (tất nhiên là giải quyết được bằng bản đồ offline - nhưng không hay bằng online). Thực sự GPS là điêm yếu ma RIM nên cải thiện. Em mong muốn điều này rất nhiều. chắc chờ các review của người đi trước thôi.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi Never_Say_No
    NFC còn làm được nhiều hơn là chỉ có thanh toán như bạn nghĩ đấy.

ví dụ?
    chơi game à, tớ ứ máu, còn gì không nhỉ bạn :-$

http://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/doi- ... 12288.html

Người dùng có thể truyền đi text, hình ảnh, đường link và những dữ liệu khác

Trích dẫn Gửi bởi agram3000
    ví dụ?
    chơi game à, tớ ứ máu, còn gì không nhỉ bạn :-$
    Bạn có thể tìm hiểu thông tin chi tiết về NFC tại ĐÂY

Các Chủ đề tương tự

1. Chiếc BlackBerry 10 sắp tới sẽ có Trackpad và các phím cứng chức năng?
    Bởi thuthao83sgy trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 27-02-2014, 01:43 PM
  2. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 20-06-2013, 12:20 PM
  3. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 16-06-2013, 06:20 AM
  4. Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 03-05-2012, 10:17 AM
  5. Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 09-04-2012, 07:35 PM