Kết quả 1 đến 9 của 9
    Chúng ta đã biết đến việc RIM sẽ cung cấp 3 dòng BlackBerry 10 ra thị trường trong năm 2013, trong đó 2 dòng L-Series và N-Series trong Quý I và dòng R-Series trong Quý II. Hình ảnh và tính năng của dòng L-Series cũng đã xuất hiện rất nhiều và khá dày đặc trong mấy ngày qua, và mọi người cũng đều đoán già đoán non về cấu hình, thông số kỹ thuật của nó. Tối qua, @petertinh đã cung cấp một bản thông số kỹ thuật của chiếc Lugana (dòng L-Series) thì bây giờ lại có thông tin về chiếc L-Series thứ 2 có tên Lisbon do AT&T Canada phân phối.

Mọi thông số kỹ thuật chính của mẫu Lisbon không có gì khác so với mẫu Lugana, chỉ khác là chiếc Lugana chạy Dual-band (cả GSM và CDMA) còn Lisbon thì là thuần GSM (tương tự như 9930 vs 9900).

Màn hình sẽ có độ phân giải là 1280 x 768 pixel, có kích thước là 4.2" với mật độ điểm ảnh là 355dpi, máy ảnh 8MP phía sau và có hỗ trợ Flash, hỗ trợ quay phim 1080p, 30fps, camera 2MP phía trước. BlackBerry 10 Lisbon có pin rời dung lượng 1800 mAh ...
    Nguồn: Rapid Berry

View more random threads:

Ko thấy xung nhịp của chíp xử lý nhỉ. Chắc cũng >1.5ghz. Ram 1gb cũng ngon rồi. Quá đã

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Với cấu hình này thì BB10 đã và đang thuộc dạng TOP trên thị trường. Con chip Qualcomm Snapdragon MSM8960 nêu trong bài có thể gây anh em khó hình dụng.
    Đại loại nó sẽ là con: CPU 1.5Ghz (MSM8960) Dual-Core CPU Snapdragon S4
    Đây là điểm đánh giá, nó đang đứng TOP nhé.

CPU và phần cứng thì mạnh rồi, nhưng còn rất nhiều yếu tố để BB10 thành công. Đừng vội mừng nhé, chỉ cười khẽ thôi.

--- Added at 29/09/2012, 11:25 ---

Thêm nữa, theo mình Pin 1800 mA này chỉ cho con BB10 1 ngày sử dụng là nhiều.
    Anh em để ý con 9700 màn hình bé xíu chạy Pin 1450mA cũng chỉ khá khẩm hơn 1 ngày nếu đa ứng dụng.

BB10 màn to hơn, Pin to hơn 1 chút thôi. 1 ngày nhé anh em

--- Added at 29/09/2012, 11:30 ---

Iphone 5:
    The iPhone 5 models have a 4" (diagonal) widescreen multi-touch IPS Retina display with a 1136x640 native resolution at 326ppi

BB10: 355ppi

Mình đã thử Iphone 5, màn hình mịn căng không tì vết, rất đẹp. Nhưng BB10 nghe đồn là mịn hơn, hi vọng là thông tin này chuẩn. Không ngại vấn đề về phần cứng, chất lượng hiển thị, giờ lo nốt phần ứng dụng phong phú là được.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi quang29
    Ko thấy xung nhịp của chíp xử lý nhỉ.
    @quang29: thường chỉ cần biết mã của CPU là có thể tra ra toàn bộ những thứ liên quan đến nó
    Và @hoangcamapas cũng đã tra cứu giúp bạn rồi đó ;

E nghĩ đó cũng là lý do tại sao pin lại tháo rời . Màn hình như thế thì đánh bật retina display của apple rồi

Re: [Rò rỉ] Thông số

Mời đồng chí sang đây, mình viết cảm nhận về phần cứng của BB10.

• Thảo luận về phần cứng BB10 (CPU; Bluetooth ...)

Nhìn chung cách RIM chọn phần cứng, giống như bạn mua 1 bộ máy tính tự ráp vậy. Ở đây là RIM đã chọn hợp lý. nghĩa là 50% rồi, còn 50% là OS nữa, ko ngon thì phá sản. vậy thôi

Trích dẫn Gửi bởi Hoangcamapas
    Thêm nữa, theo mình Pin 1800 mA này chỉ cho con BB10 1 ngày sử dụng là nhiều.
    Anh em để ý con 9700 màn hình bé xíu chạy Pin 1450mA cũng chỉ khá khẩm hơn 1 ngày nếu đa ứng dụng.

BB10 màn to hơn, Pin to hơn 1 chút thôi. 1 ngày nhé anh em
    3g,check mail,onl,màn hình sáng liên tục thì có mà thánh mới chịu đựng được hơn bác à :P . Pin như vậy là ổn rồi,còn bác muốn hơn có thể làm 1 em philip

Guest
    chả biết sao chứ RIM đưa thông tin rất sai lệch với thực tế. Như check các dòng trc 97 trở về trc vì mấy dòng sau chưa có đk dùng thì ta thấy RAM ROM ko như thông tin đưa ra. RAM 9780 đưa ra là 512mb mà check escreen đc có tầm trên dưới 100Mb ko à.

Black Berry 9000 đã hơn 100mb rồi mà bạn kiểm tra lại đi nhé. Mình nghĩ những thông tin đưa ra không sai lệch nhiều thế đâu bạn ạ . Nếu theo thông tin đưa ra thì Black Berry 10 thuộc hàng khủng bây giờ đó chứ. Black Berry tuyệt vời.

Các Chủ đề tương tự

1. Tường thuật sự kiện về BlackBerry tại MWC
    Bởi PHẦN MỀM THANHDO SOFT trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 25-02-2014, 08:52 PM
  2. [Rò Rỉ] BlackBerry R10 màu đen, và thông số kỹ thuật
    Bởi tuananh_hqv trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 06-05-2013, 09:30 PM
  3. Thông số kỹ thuật chính thức của BlackBerry Z10
    Bởi INTHELONG3 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 16-03-2013, 02:59 PM
  4. BlackBerry 10 L-Series - Làm sao để nhận biết Laguna, Lisbon hay London?
    Bởi trong diễn đàn Tổng quan về BlackBerry 10
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 14-12-2012, 02:33 PM
  5. Trả lời: 199
    Bài viết cuối: 27-11-2012, 02:29 AM