Độ hai cục pin 88 cho 8700 xài phủ phê ( cách này rất hay mà cũng rất khó và cần khéo tay)

Bài viết mượn bài một mem bên tinhte nhé hihihi.

Hướng dẫn mod Pin 88
- đầu tiên các bạn bóc hết lớp giấy gián bọc quả pin ra ,( nếu bóc khéo sẽ giữ dc lớp giấy dán này để dán lại cho đẹp sau khi làm xong

sau đó bạn cạy nhẹ cái phần nhựa (cell pin) màu đen ra (dùng dao dọc giấy hay bất cứ cái gì mỏng là cạy dc) nhẹ nhàng đừng để nó đứt rời ra nhé :

đây là hình 2 cực của cục pin:

các bác lưu ý là làm quả thứ nhất thế nào thì làm quả thứ 2 như thế nhé
sau đó thì :

thế là xong dây chỉ cần buộc lại chứ ko cần hàn cho phức tạp

khi mắc dây các bác chú ý NẾU xác định dc đâu là - và dâu là + thì tốt vì dây - để dây trần cũng dc,chạm vào vỏ cũng dc ,cò dây + nhất thiết phải dùng dây có bọc(không dùng dây trần cho cực+)
à cách xác định đâu là - (cực mát) bằng cách nối thử cực đó với thân pin là biết ngay ,nếu nó nổ tạch tạch kiểu chập thì cực đó là + nếu nó không nổ gì thì đó là -
chúc các bác vui và thành công

thành quả nè:

Về nắp lưng nè hehehe

về nắp lưng thì cũng đơn giản thôi e dùng cái nắp zin và cắt gọt nó ra (hơi tiếc vì máy của bác giang quá đẹp hầu như không có vết xước nào nhưng làm xong thấy cũng đỡ tiếc hơn) sau đó lấy nhựa từ đài catset cắt ra mài rũa đi sau đó ghép lại như 1 hôp diêm vậy bằng keo con voi ,đôh gù thì thích bao nhiêu cũng dc ,ở đây e làm theo độ gù của 2 pin 88

Chân thành cảm ơn bài viết của bạn pepperoni pizza mem tinhte

Chúc các bạn thành công nhé vì mod pin này rất khó ryan ko chịu trách nhiệm nếu bạn nào nghịch dại chọt tùm lum hư pin ráng chịu nhé. Cái này đòi hỏi những mem giỏi và có kinh nghiệm mới làm đc. PLEASE DON'T TRY IF U CAN'T (ĐỪNG THỬ NẾU BẠN KO THỂ) hihi chúc các bạn thành công nhé hihihii