Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 39 của 39
    Và do sự thiêua đồng bộ mã pin và bbid mà bây giờ bbm thành ra thế này này mấy tiếng chưa khỏi. Ngại ko muốn autoload vì dữ liệu các phần mềm, tin nhắn bbm nữa.
    Backup bằng bblink thì cũng hay bị báo lỗi các tài khoản ứng dụng xã hội, mail cũng như chính cái bbid luôn

Cụ thể vấn đề của mình thế này, mọi người xem có cách nào giúp đõ ko nhé
    - PP đăng nhập bbid1 -> bbm 1 theo tài khoản này login luôn. Z10 đăng nhập bbid2 -> bbm 2 login theo
    - Do đổi máy, mình vào Setup / BlackBerry ID để tráo đổi bbid cho 2 thiết bị này nên bây giờ nó thành ra PP bbid2 nhưng vẫn login bbm 1, các ứng dụng trên BlackBerry World cũng theo giữ nguyên quyền của bbid1 luôn. Z10 đăng nhập bbid1 thì vẫn login bbm2, BB World 2(ko tải đc các ứng dụng của tài khoản bbid1)
    - Đã tiến hành autoload z10 rồi đăng nhập bbid2 xem thế nào nhưng vẫn y vậy. Trước đây các thiêat bị này của mình thì đều sử dụng qua tài khoản bbid 1 rồi, bbm và BlackBerry World luôn login đồng bộ luôn, có lần này bị lỗi kiểu này

Trích dẫn Gửi bởi Chu Văn Hữu
    Bản thân BBM đã liên kết với cái BB ID rồi, lại còn sinh ra cái mã Pin để làm gì nhỉ. Biết là khi đổi máy có cách khắc phục rồi, nhưng phiền phức và nhiêu khế quá. -> đơn giản chỉ cần cái BBID cũng là mail luôn, kết bạn qua đó có ngon ko, người dùng có quyền chấp nhận hoặc không, hoặc block vĩnh viễn thì vẫn an toàn cơ mà.
    Bạn có thể Invite bạn bè qua Email đó luôn mà, có cần biết mã PIN của họ đâu.

- Do đổi máy, mình vào Setup / BlackBerry ID để tráo đổi bbid cho 2 thiết bị này nên bây giờ nó thành ra PP bbid2 nhưng vẫn login bbm 1, các ứng dụng trên BlackBerry World cũng theo giữ nguyên quyền của bbid1 luôn. Z10 đăng nhập bbid1 thì vẫn login bbm2, BB World 2(ko tải đc các ứng dụng của tài khoản bbid1)
    Bạn làm sai rồi, đổi BBID chỉ có cách duy nhất là Security Wipe máy thôi. Bạn đổi thế không được, mà nó chỉ là đổi username, ID vẫn là ID cũ.

vậy là cuối cùng vẫn phải wipe máy và mất hết tin bbm nhỉ, trở lại vấn đề chính của thớt

Hĩx,đa wipe mấy bằng cách vào Cài đặt/ Bảo mật và riêng tư/ Xoá sạch bảo mật nhưng vẫn lỗi như vậy

Guest
    nhưng vẫn lỗi như vậy
    Lỗi gì vậy đồng chí.

PP bbid2 nhưng vẫn login bbm 1, các ứng dụng trên BlackBerry World cũng theo giữ nguyên quyền của bbid1 luôn. Z10 đăng nhập bbid1 thì vẫn login bbm2, BB World
    Thay kiểu này thì cũng chỉ như là thay tên thôi. BBM và app thì thằng nào vẫn ở thằng đấy mà. Giờ có thay sang máy nào nữa thì BBM với App World trước thế nào thì vẫn thế thôi mà.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi NoShamMing
    Lỗi gì vậy đồng chí.

Thay kiểu này thì cũng chỉ như là thay tên thôi. BBM và app thì thằng nào vẫn ở thằng đấy mà. Giờ có thay sang máy nào nữa thì BBM với App World trước thế nào thì vẫn thế thôi mà.
    Đâu mà bác, trc đây em dùng chung 1 bbid cho cả 2 máy thì ko gặp vấn đề này, bbm mà bật ở máy này thì máy kia bị out ra, bbw trên 2 máy cũng hiển thị toàn bộ ứng dụng em đã cài.
    Chỉ có vụ đổi bbid kiểu này thành ra bị lỗi, giờ ngai đổi qua đổi lại quá, mất mát dữ liệu

mất mát dữ liệu
    Tốt hơn hết là không đổi, chịu khó từ bỏ quá khứ vậy =)). Trước anh thử khắc phục mà protect mà cũng có dám đổi đâu.
    BBM thì nó không cho rồi, thống nhất 1 do cũng 1 phần ở cái mã pin máy thôi

Đâu mà bác, trc đây em dùng chung 1 bbid cho cả 2 máy thì ko gặp vấn đề này, bbm mà bật ở máy này thì máy kia bị out ra, bbw trên 2 máy cũng hiển thị toàn bộ ứng dụng em đã cài.
    Chỉ có vụ đổi bbid kiểu này thành ra bị lỗi, giờ ngai đổi qua đổi lại quá, mất mát dữ liệu
    Đổi email phải ko bác.

Gửi từ Z30 của tôi

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234

Các Chủ đề tương tự

1. BES12 Cloud đã sẵn sàng cho khách hàng sử dụng
    Bởi laptopnsc5 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 06-04-2015, 11:56 AM
  2. Nhờ hướng dẫn syn contact lên Gmail hoặc dịch vũ Cloud khác
    Bởi muasam60 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 20-01-2015, 03:12 PM
  3. Cloud Explorer for SkyDrive v3.1 (OS6+)
    Bởi honghoang556 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 26-09-2013, 09:52 AM
  4. Cloud Explorer for SkyDrive (Update 4.1)
    Bởi alolacongay02 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 12-08-2012, 05:17 PM
  5. RIM cho ra mắt dịch vụ BlackBerry Business Cloud cho MS Office 365
    Bởi trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 02-02-2012, 08:22 AM