Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Tình hình là tậu PB cũng ~1 tháng rồi... Bh mới phát hiện ra khi khởi động PB có 1 dải ngân hà điểm chết ở phía trên 2 bên trái & phải...

Mình cũng search trên GG thấy cũng có nhiều ACE bị như mình... Người thì gọi là Dead Pixel, có người thì bảo Stuck Pixel

Điều đáng nói là khi vào đến OS thì lại k0 thấy...

ACE ai dùng PB thì thử để PB ở độ sáng MAX khởi động lại PB nhìn ở góc trên xem có 1 dải Rỗ Pixel k0 nhé... Or đơn giản hơn cũng để MAX sáng, vào Camera che lại nhìn ở góc trên xem có bị Rỗ k0... :|

Mong các bác góp ý nhiệt tình về PB của mình...

Trích dẫn Gửi bởi Nhoc_Gin
    Tình hình là tậu PB cũng ~1 tháng rồi... Bh mới phát hiện ra khi khởi động PB có 1 dải ngân hà điểm chết ở phía trên 2 bên trái & phải...

Mình cũng search trên GG thấy cũng có nhiều ACE bị như mình... Người thì gọi là Dead Pixel, có người thì bảo Stuck Pixel

Điều đáng nói là khi vào đến OS thì lại k0 thấy...

ACE ai dùng PB thì thử để PB ở độ sáng MAX khởi động lại PB nhìn ở góc trên xem có 1 dải Rỗ Pixel k0 nhé... Or đơn giản hơn cũng để MAX sáng, vào Camera che lại nhìn ở góc trên xem có bị Rỗ k0... :|

Mong các bác góp ý nhiệt tình về PB của mình...
    Đã kiểm tra rất may là máy e hok có #:-s

Trích dẫn Gửi bởi i6reen
    Đã kiểm tra rất may là máy e hok có #:-s
    Ko biết may mắn hay mắt kém mà tìm hoái vẫn chưa tìm ra điểm chết hay gù lưng.

[ Posted by Mobile Device ]

con của e cũng mới lấy .hàng brand new .tự tay bóc seal nhưng mà vẫn bị như tình trạng của bác.có lẽ tỉ lệ máy mua brand new bị tình trạng này rất nhiều

Cái này do lỗi nhà sản xuất bác ơi, giống như laptop mua về có những điểm chấm xanh, đỏ trên màn hình đó. Hàng brandnew thì vẫn có khả năng bị vì nhà cung cấp không test máy nhập về để giữ nguyên seal từ khi sản xuất. Tóm lại là nếu nguyên tem gốc thì User phải biết cách mà test để đổi hàng cho kịp bảo hành thôi...

e thấy rất nhiều người mua hàng brand new đều bị. ngoài ra còn bị lỗi lồi logo nữa.bên bán thì họ bảo hầu như máy đều bị thế nên chẳng đổi được.ko biết có máy bác nào bị tuck pixel dùng lâu rồi có việc gì thêm ko ah?

Dead pixel chỉ khi nào màn hình màu đen tuyền (check bằng cách mở Camera, bịt Camera lại) sẽ thấy.

Không phải là tất cả nhưng Playbook con nào cũng bị :O không sớm thì muộn. Điều đáng nói ở đây, các máy khác chỉ bị sau một thời gian dùng khá lâu hoặc chịu tác động của ngoại lực (va đập, tì đè...) Playbook nổi tiếng màn hình sáng đẹp những lại gặp cái lỗi ngớ ngẩn. Chưa thấy RIM confirm về vụ này. Song mình đã kinh qua không dưới 50 con PB (hầu hết khui seal) sau một thời gian gặp lại khách hàng đều report tình trạng này.

Như mình nói, không phải tất cả PB đều bị, tuy nhiên tỉ lệ có "vì sao trong đêm" của màn hình PB là khá lớn. Thật ái ngại thay cho RIM nói chung và PB nói riêng. ^^

Mình cũng mua máy nguyên seal thế mà khi test ( mở 1 ảnh chụp đen ra ) vẫn bị đổi con khác cũng thế đổi đến con thứ 3 vẫn vậy nên cho là do lỗi sản xuất ? coái có người nhà làm trong RIM hỏi thử dùm với

Con 64G mình đặt mua xách tay về, tìm lỗi như các bác nêu nhưng ko thấy gì. Cái logo phẳng phiu, màn hình đen thui. Chắc là may mắn )

Guest
    PB của mình mua bên Digiplus: 5500k
    - Stuck pixel : không
    - Dead pixel : không
    - Hở sáng: toàn bộ cạnh trái (chiếu theo chữ Blackberry)
    - Mới mua thì bị lồi logo, không thăng bằng khi để lên mặt phẳng. Bây giờ lại tự hết. Phẳng lì trông rất mượt.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Xuất hiện hình ảnh chiếc Passport Silver Edition chạy Android
    Bởi votovoto2929 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 09-08-2015, 11:58 PM
  2. Xuất hiện hình ảnh Passport chạy android lolipop
    Bởi taipro1993ne trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 18-06-2015, 05:47 PM
  3. Sẽ kiểm tra đột xuất chất lượng 3G của các nhà mạng
    Bởi trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 14-04-2015, 09:26 AM
  4. Brine - Giả lập iOS chạy trên PlayBook sắp xuất hiện?
    Bởi bombom2020 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 13-06-2012, 10:29 AM
  5. Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 09-08-2011, 11:34 AM