Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    Chào các bác.
    Tôi mới sử dụng PB, hiện đang tạp tọe cài đặt các phần mềm theo hướng trên diễn đàn nhưng thấy PB quả thực là khó sử dụng, các logic không như các HĐH khác. Vấn đề của tôi như sau:
    Tôi có PB 16G, HĐH là os 2.0.1.358, Desktop đã cài BDS 7, DDPB. Trên PB đã cài 1 số một số ứng dụng như IM+, Dolphin Brow, Go Launcher EX, Batery Guru, 1 số games và 1 số ứng dụng khác.
    Khi sử dụng thì 1 số app chạy ngay như angry bird, Book Reader, cut the rope, dolphin brow nhưng 1 số khác khi kích hoạt thì bảng Recent app hiện lên hỏi Complete action using: Go Launcher EX - QNXAppLauncher. Kích vào QNXApp thì ngừng, kích vào GO Launcher thì hiẹn ra giao diện khác với nhiều widget kiểu android, vào tiếp Go Store và click vào vòng tròn có hình mũi tên ở góc trên cũng bên phải để vào App manager thì có liệt kê toàn bộ các app mà tôi không sử dụng được. Tôi ngừng ở đây
    Một số app tôi down từ diễn đàn về (đuôi là .BAR) thì đều cài được vào PB nhưng chỉ có 1 số app chạy được luôn như GRave Defense, Cut the Cheese, một số lại gặp tình trạng giống như trình bày ở phần trên là My File Manager, Fruit Slice, Farm Frezy, Ai la trieu phu, Handrite Pro, Pladog.
    Tôi cũng đã thử dùng dingleberry để root máy nhưng thực hiện đầy đủ các thao tác như hướng dẫn mà không activity.
    Vì là newbie nên các đừng cười và nếu có thể thì hướng dẫn tận tình nhé.
    Thế mới hiểu làm sao mà các bác lại mê cái anh RIM này thế, tôi cũng bắt đầu mê rồi.

@dothucanh: Bạn vào box Phần mềm/Game cho PlayBook thì bạn có để ý các topic đó đều có 1 cái tiền tố trong cặp ngoặc vuông ở đầu không? [Native] hoặc [Android]

• [Native]: là những ứng dụng viết riêng cho PlayBook, những ứng dụng mà bạn nói là "chạy ngay" chính là những ứng dụng thuộc loại này
    • [Android]: là những ứng dụng được viết cho Android, đã được đóng gói lại thành file .bar để có thể cài vào PlayBook được. Và khi chạy các ứng dụng đó nó sẽ chạy qua Android Player. Và vì bạn cài cả cái Go Launcher nên khi chạy nó hỏi bạn dùng cái Launcher nào. Tốt nhất là remove cái Go Launcher đi bạn ah.
    Hiện tại bạn đang bị lỗi phần Android Player nên khi chạy các ứng dụng Android nó chỉ hiện ra cái màn hình Recent Apps. Bạn có thể Restart PlayBook để giải quyết vấn đề này. Hoặc đơn giản là cài thêm phần mềm Memory Eater - Phần mềm giúp kill Android Player, giải phóng bộ nhớ cho PlayBook.

Từ bản OS 2.0.0.7111 trở lên là RIM đã sửa lỗi và DingleBerry không thể Rooted được PB nữa rồi bạn ah. Mà bạn không cần và không nên rooted PB làm gì, vì điều đó là vô nghĩa đối với bạn.

Chúc bạn vui với PB và BBVietnam.com nhé

===
    Tham khảo thêm:
    • Tổng hợp những thông tin hữu ích giúp bạn dễ dàng bắt đầu với Playbook
    • Chia sẻ những kinh nghiệm hay khi dùng PlayBook

bác trả lời quá chuẩn, không cần bổ sung gì thêm,

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    @dothucanh: Bạn vào box Phần mềm/Game cho PlayBook thì bạn có để ý các topic đó đều có 1 cái tiền tố trong cặp ngoặc vuông ở đầu không? [Native] hoặc [Android]

• [Native]: là những ứng dụng viết riêng cho PlayBook, những ứng dụng mà bạn nói là "chạy ngay" chính là những ứng dụng thuộc loại này
    • [Android]: là những ứng dụng được viết cho Android, đã được đóng gói lại thành file .bar để có thể cài vào PlayBook được. Và khi chạy các ứng dụng đó nó sẽ chạy qua Android Player. Và vì bạn cài cả cái Go Launcher nên khi chạy nó hỏi bạn dùng cái Launcher nào. Tốt nhất là remove cái Go Launcher đi bạn ah.
    Hiện tại bạn đang bị lỗi phần Android Player nên khi chạy các ứng dụng Android nó chỉ hiện ra cái màn hình Recent Apps. Bạn có thể Restart PlayBook để giải quyết vấn đề này. Hoặc đơn giản là cài thêm phần mềm Memory Eater - Phần mềm giúp kill Android Player, giải phóng bộ nhớ cho PlayBook.

Từ bản OS 2.0.0.7111 trở lên là RIM đã sửa lỗi và DingleBerry không thể Rooted được PB nữa rồi bạn ah. Mà bạn không cần và không nên rooted PB làm gì, vì điều đó là vô nghĩa đối với bạn.

Chúc bạn vui với PB và BBVietnam.com nhé

===
    Tham khảo thêm:
    • Tổng hợp những thông tin hữu ích giúp bạn dễ dàng bắt đầu với Playbook
    • Chia sẻ những kinh nghiệm hay khi dùng PlayBook
    Thank VNBB
    Tôi đã làm theo hướng dẫn và đã chạy được. Một lần nữa xin cảm ơn

Lại phải nhờ bác vnbb một chuyến
    Vấn đề tôi muốn nhờ bác tư vấn lần này là Bridge giữa BB với PB
    BB của tôi là Javllin nên không BIS BES được, đã cài Blackberry Bridge for smartphone, không rõ bản nào vì khi down từ link trên diễn đàn tôi chưa kiểm tra lại . Mặc dù rất khó khăn phải làm đi làm lại vài lần nhưng cuối cùng cũng đã pair được BB và PB. Vấn đề là khi sử dụng Bridge thì PB báo lỗi "Error 503 transport not supported". Tôi đã tham khảo lỗi này trên các diễn đàn nhưng chưa tìm thấy một lời giải thích cụ thể và hiệu quả. Tôi đang nghĩ đến 2 nguyên nhân:
    - Hoặc là OS 5 của Javellin không support
    - Hoặc là phải có BIS BES
    Vì lưu luyến với qwerty vật lý và viên bi lăn thân quen nên tôi dừng lại ở Javellin.
    Nếu vì các nguyên nhân trên không lẽ phải quay về 9k+2 cục pin sơ cua hoặc chuyển sang trackpad (với OS cao hơn nhưng là điều mà tôi không thích).
    Mong bác hoặc ACE nào đã xử lý được vụ này tư vấn giúp

Guest
    @dothucanh: PlayBook bạn đang dùng OS nào? Bridge trên BB bạn đang dùng phiên bản nào?

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi dothucanh
    - Hoặc là OS 5 của Javellin không support
    - Hoặc là phải có BIS BES

Cái này chẳng liên quan gì đến BIS BES cả. Mình dùng Bold 9700 cài OS 5 lúc chưa có BIS vẫn Bridge ầm ầm.
    Bạn đã thử xem lại bản cài Bridge của bạn chưa?
    Vụ này chờ bác @vnbb cho thuốc

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    @dothucanh: PlayBook bạn đang dùng OS nào? Bridge trên BB bạn đang dùng phiên bản nào?
    OS trên PB là bản 1.668. Bridge tôi không kiểm tra phiên bản khi down, cài lên BB rồi thì tôi chưa biết kiểm tra phiên bản ở chỗ nào

Bạn thử vào đây cập nhật bản mới nhất của Bridge cho OS 5 xem sao ==> http://ota.bbvietnam.com/ROA/

OS trên PB là 2.0.1.668 à :-/

Chào cả nhà!
    Cho mình hỏi chút. Làm thế nào để xóa file ảnh hình nền PB đã tải về.
    PS: Đã dùng mọi chiêu có thể nghĩ ra mà không thể loại được file này
    Cảm ơn nhiều!

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Camera trên Priv: Phần cứng tốt, phần mềm còn phải cải thiện
    Bởi giangdaigia14 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 20-01-2016, 10:41 AM
  2. Ẩn phần Icon Label - Bạn muốn phần hiển thị thông tin trên màn hình BB10 rộng hơn chút không?
    Bởi ngoson trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 09-06-2015, 04:53 PM
  3. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 08-02-2015, 11:13 PM
  4. Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 16-09-2012, 08:21 PM
  5. liệu đây có phải là cách xem phần mềm chạy ẩn trên bb mà k cần phần mềm???
    Bởi tienvinh1402 trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 19-08-2011, 10:27 AM