Kết quả 1 đến 10 của 10
    Guest

GPS cua PB xài cũng OK tuy không bắt nhạy như cell phone.Cài app. như Osmand+ dùng GPS dẫn đường off line với màn hình 7" hay lắm.
    Tìm mấy cái app. có GPS như GPS status (cái này cho cập nhật dữ liệu A-gps,lần đầu nó bắt tín hiệu lâu nhưng lần sau sẽ rất nhanh),Magellan Compass,.....Những cái này dễ dàng tìm trên diễn đàn và internet.

Mang ra ngoài trời thì tầm 30s -> 1p là bắt đc GPS à bạn. Mình sử dụng Osmand+ , bạn dùng nó thử xem

Trích dẫn Gửi bởi tranhap
    GPS cua PB xài cũng OK tuy không bắt nhạy như cell phone
    Vì Cell phone nó hỗ trợ A-GPS, còn PB thì không, do không có SIM để định vị qua cột BTS, do đó sẽ chậm hơn 1 chút, nhưng đảm bảo độ chính xác cao hơn

mình đã cài Osmand+ nhưng mà thử nhiều vẫn ko dc, có khi e của m có vẫn đề. mua ở mediamart HN hix

mình vẫn dùng được gps nhưng phải kết nốt quá mạng 3g với đth. còn wifi thì chưa bjo

Guest
    GPS không cần phải có kết nối 3G,GPRS hay wifi.Bạn thử cầm Playbook di chuyển xa các thiết bị điện tử,quay đầu PB,nếu ở ngoài trời chọn nơi ít bị mây che phủ xem có tín hiệu GPS không? Máy mình ngồi trong phòng cũng bắt được GPS không cần kết nối internet,có khi không bắt được tín hiệu do thời tiết xấu phải đổi sang phòng khác hoặc đi ra đường mới có tín hiệu.
    Dùng Magellan Compass theo dõi cường độ tín hiệu GPS,khi bắt được mới dùng Osmand +.

Guest
    Khuyên dại bạn cách này! Bạn ngồi lên 2 bánh or 4 bánh phi ra đường đi với tốc độ 30-40 km/h rồi bật một chương trình hỗ trợ GPS bất kỳ như MC, Osmand hoặc Google Map. Trong vòng 500-1000m chắc chắn PB của bạn sẽ nhận được gps.
    GPS của PB mà kết hợp với bản đồ offline của google map thì cực đỉnh vì độ chính xác của gps PB là rất cao!

[ Posted by Mobile Device ]

Guest
    Hi, mình cũg từng thắc mắc giống bạn. Tình cờ 1 lần cài Magellan compass 2 bật kèm wifi (để load map nhanh hơn Internet tethering) tìm đến chỗ nào cột search GPS có sóng để đó đi vi vu gần 1h . Những lần sau nhanh hẳn chỉ 5-10 phút thôi. Mấy bác khuyên bạn cài Osmand đúg đây nhưg chỉ dùng tra map offline, cần kèm toạ độ GPS (từ MC 2 hoặc apps tương tự) để tra online.

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi dangtanpro
    mình đã cài Osmand+ nhưng mà thử nhiều vẫn ko dc, có khi e của m có vẫn đề. mua ở mediamart HN hix
    Nếu đã đổi nhiều vị trí mà vẫn không bắt được GPS thì khả nang phần cứng máy bị lỗi rồi.Mua online trên amazon giá 200usd,o VN cung chào bán giá tương đương thì lấy gì mà có lời nếu lô hàng đó không có vấn đề ???