Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 20
    Tình hình từ hôm up lên bản 2.1 đến hôm nay em mang con playbook vô cắm pc để tải it phần mềm mà mãi không được
    Trong khi ngày xưa em cắm cái được ngay
    Em không biết tại sao nhưng khi cắm cáp usb vào con PLaybook cảm ứng đơ hẳn ấn rất khó bắt
    Với lại ở góc màn hình Playbook hiện cảnh báo Unable to charge battery with connected source. Nó cứ hiện ra mỗi khi em cắm cáp vào
    EM xử lí mãi mà nó cũng không nhận cho. Các cao thủ giúp em với

Cảnh báo là mặc định của OS thông báo là không sạc bằng cổng PC không cần quan tâm nhiều
    Cảm ứng đơ vì nguồn sạc kém - cũng không cần quan tâm
    Bệnh của bác có thể do OS lỗi có thể phải Wipe cài lại OS PB (cũng có thể do BDM nhưng trường hợp của bác chắc không phải)

Bạn xem lại phần sharing xem sao, trong setting của playbook ấy

Máy mình sau khi Wipe để up lên 2.1 thì không cách nào khởi động vào được nữa sau khi đã dowload và thông báo cài đặt thành công. Cứ chạy đến hết logo Blackberry vào màn hình khởi động màu xanh nước biển thì tắt luôn. Đem ra dâu đen HCM để sửa thì bào là do pin không sửa được. Híc..không biết có ai bị lỗi này chưa, đã sửa được chưa và ở đâu chỉ giúp mình với

mình cũng gặp trường hợp tương tự như bạn vậy
    Khi mình chạy DDPB installer thì khi scan id vào nhập pass thì báo Incorrect ID or password (Em chắc chắn là không sai pass với id)
    Mình cũng đã kích hoạch chế độ chia sẻ file rồi mà vẫn không được
    Thế nên mới Up xong 2.1 mà chừ không biết cài phần mềm ra sao, mong anh em chỉ giúp

Bác chủ chạy phần mềm Blackberry Device Manager chưa ?? bật lên là thấy 100% :-bd

mình đã cài 2 bản
    1 là Blackberry Device Manager 7.0 trên máy tính
    2 là Blackberry DESKTOP SOFTWARE 7.0 rồi
    Nói chung về cóp file và chia sẻ file là ok còn phần kết nối để cài phần mềm vào lại gặp trục trặc<br /><br />--- Added at 27/10/2012, 10:37 ---<br /><br />anh em vào đây giúp mình với

Trích dẫn Gửi bởi phuchoangkim
    mình đã cài 2 bản
    1 là Blackberry Device Manager 7.0 trên máy tính
    2 là Blackberry DESKTOP SOFTWARE 7.0 rồi
    Nói chung về cóp file và chia sẻ file là ok còn phần kết nối để cài phần mềm vào lại gặp trục trặc

--- Added at 27/10/2012, 10:37 ---

anh em vào đây giúp mình với
    CA này khó đỡ, chuyển lên tuyến trên e chưa từng gặp trường hợp này =((

On Development chứ không phải mục File Sharing để cài Apps bác nhé :|

@Chủ topic: Bạn bật chế độ Dev trên PB bằng cách setting->Security->devlopment mode.
    Sau đó kết nối, nếu BDM ko autorun thì bạn chạy thủ công bằng cách vào All Program tìm BlackBerry Device Manager để chạy. Có lẽ WIN ko tự nhận đc PB nên bạn chịu khó mở tay vậy.

Trích dẫn Gửi bởi duyht
    Máy mình sau khi Wipe để up lên 2.1 thì không cách nào khởi động vào được nữa sau khi đã dowload và thông báo cài đặt thành công. Cứ chạy đến hết logo Blackberry vào màn hình khởi động màu xanh nước biển thì tắt luôn. Đem ra dâu đen HCM để sửa thì bào là do pin không sửa được. Híc..không biết có ai bị lỗi này chưa, đã sửa được chưa và ở đâu chỉ giúp mình với
    Bạn mô tả kỹ hơn về lỗi của bạn mình nghe đi, nó vào Ribbon rồi sao nữa? Cụ thể tí, có thể giúp đc.

[ Posted by Mobile Device ]

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 26-03-2017, 10:36 PM
  2. 2C3177C1 MÌNH LẦN ĐẦU DÙNG BBM MN KẾT BẠN GIÚP MÌNH VỚI NHÉ.
    Bởi trong diễn đàn Chia sẻ PIN, tìm kiếm bạn bè trên BBM
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 13-02-2017, 09:32 PM
  3. làm sao để backup playbook khi không biết pass của bbid trên playbook???????
    Bởi tienhiepqn trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 22-02-2014, 12:03 AM
  4. [OS5 Only] PlayBook Mini - Mang phong cách Playbook lên BlackBerry của bạn
    Bởi wthoinay1 trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 21-04-2013, 06:31 AM
  5. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 27-03-2012, 03:55 PM