Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    + Giới thiệu và hướng dẫn sử dụng OsmAnd : OsmAnd for PlayBook ( Special Thanks to BurningIce)

+ Update bản OsmAnd+ 0.7.3 Beta : http://www.mediafire.com/download.php?4pphboa2c42epmc

+ Bản đồ vector Việt Nam update đến ngày 1/6/2012 : http://www.mediafire.com/download.php?e0idbxsr1bhcjip

+ Data Google Maps dùng để test : Data HCM ( dữ liệu bản đồ của TP.HCM và một vài vùng lân cận,mức zoom từ 12 -> 18 ) , Data HaNoi ( khu vực Hà Nội đã download : http://imgur.com/Smrgk )

* Trước khi các bạn cài bản mới thì uninstall bản cũ đi, rồi dùng Files and Folders 4.1.2 duyệt đến misc/android/osmand xoá thư mục ấy luôn đi nhé. (sau khi cài vào thì để yên đấy, đừng bấm vào)

Hướng dẫn tạo data bản đồ Google Maps Offline

+ Trước tiên các bạn download công cụ này về : OsmAndMapCreator

+ Máy ai chưa cài Java thì down về rồi cài vào máy nhé : Win 32 bit , Win 64 bit

+ Sau đó giải nén file "OsmAndMapCreator-marketcompatible.zip" rồi chạy file "OsmAndMapCreator.bat", ta sẽ được giao diện chính như sau , các bạn làm theo hướng dẫn trong hình nhé

* File data tạo ra sẽ nằm ở thư mục : "C:\Users\ Tên user của bạn trên máy \osmand\tiles"

* Lưu ý : Khi bạn download khu vực nào và tạo file .sqlite của khu vực đó xong thì bạn nên đổi tên thư mục GoogleMaps thành tên khu vực đó, rồi hãy tiếp tục download các khu vực khác, nếu bạn ko làm như vậy thì dữ liệu down về sẽ tiếp tục dồn vào thư mục GoogleMaps tạo thành 1 file có dung lượng rất lớn !!!

+ Sau đó các bạn chạy OsmAnd trên PlayBook, lúc nó hiện thông báo có muốn down bản đồ offline ko thì các bạn chọn Continue, sau đó tắt OsmAnd đi ( mục đích của việc này là để pm tạo ra thư mục osmand )

+ Tiếp theo các bạn chép file Vietnam+1-6.obf vào thư mục misc/android/osmand và file HCM+.GoogleMaps.sqlitedb vào thư mục misc/android/osmand/tiles .

+ Các bạn chạy lại OsmAnd và làm như sau :

* Vào Settings --> Map Configuration --> Tile Map Source --> Chọn HCM+.GoogleMaps

* Vào Settings --> General Settings --> Display Language --> Chọn tiếng việt cho dễ dùng .

* Sau đó back trở lại phần Map, có thể bạn sẽ thấy bản đồ trống, vuốt từ trên xuống, chọn Search rồi làm như hình :

* Bấm chọn "Hiện trên bản đồ", nó sẽ hiện ra bản đồ như sau, DONE !!! :-bd :-bd :-bd

* Tất cả các thao tác trên PlayBook đều đc thực hiện khi đã ngắt kết nối wifi, đúng nghĩa là 1 bản đồ offline

* Mình thấy phần mềm này tiện lợi hơn các phần mềm khác, có thể tìm đc cây xăng, tiệm thuốc, atm, ngân hàng, etc ... offline :-bd :-bd :-bd

* Nếu các bạn làm đc thì hãy cùng đóng góp bản đồ của các bạn tạo ra để chúng ta có đc bộ sưu tập đầy đủ bản đồ của các tỉnh Việt Nam luôn nhé =D> =D> =D>

Guest
    @rainnyday92 bài viết công phu lắm, thanks

Rất hay và chi tiết thực sự cần thiết đối với mình.

Trích dẫn Gửi bởi hoangvnb
    Rất hay và chi tiết thực sự cần thiết đối với mình.
    Thế này nghĩa là chú sẽ làm bộ data cho Hà Nội chứ? :-bd

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Thế này nghĩa là chú sẽ làm bộ data cho Hà Nội chứ? :-bd
    Vâng e đang định làm mà vì trông bản đồ down của app trông ko đc đẹp và dễ nhìn hj
    Đang đợt ôn thi hết kỳ nghỉ hè nhìn thấy nhiều thứ hay quá ( os2.1 vẫn chưa cập nhập đc cho bằng ae nữa (

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi hoangvnb
    Vâng e đang định làm mà vì trông bản đồ down của app trông ko đc đẹp và dễ nhìn hj
    Đang đợt ôn thi hết kỳ nghỉ hè nhìn thấy nhiều thứ hay quá ( os2.1 vẫn chưa cập nhập đc cho bằng ae nữa (

[ Posted by Mobile Device ]
    @hoangvnb : Em thấy phần mềm này nó đơn giản hơn cái Mobile Atlas Creator nhìu mà sao bác nói là ko đc đẹp và dễ nhìn nhỉ Cái này bất tiện 1 cái là ko chọn theo khu vực chính xác đc, chỉ chọn nguyên hình chữ nhật thui, cái M.A.C làm đc nhưng ko còn hỗ trợ Google Maps nữa

@hoangvnb , @vnbb : Đã update bản đồ Hà Nội, 2 bác xem coi có thiếu chỗ nào ko để em update nhé :-bd

Trích dẫn Gửi bởi rainnyday92
    @hoangvnb : Em thấy phần mềm này nó đơn giản hơn cái Mobile Atlas Creator nhìu mà sao bác nói là ko đc đẹp và dễ nhìn nhỉ Cái này bất tiện 1 cái là ko chọn theo khu vực chính xác đc, chỉ chọn nguyên hình chữ nhật thui, cái M.A.C làm đc nhưng ko còn hỗ trợ Google Maps nữa
    Ý mình bảo là cái bản đồ down trong osmand cơ còn tạo này trông sáng sủa hơn và dễ nhìn đúng chất google map
    Trưa nay ngồi tạo xong cái bản đồ hn nhưng dung lượng có 38mb , chắc do mình chọn diện tích khá nhỏ ^^

Tùy thuộc vào mức zoom nữa bác ạ,e dốt địa lý, nhìn bản đồ chả hiểu gì nên chọn thêm 1 số vùng lân cận Hà Nội + zoom từ 12-> 18 cho chắc ăn

Guest
    a rainnyday92 cho e xin yahoo với. sáng giờ ngồi mò với cái soft osmand creator mà muốn đập đầu vô tường chết luôn (. kéo bản đồ k kéo đc. kéo xong quay lại vị trí cũ. k qua Vietnam đc (.

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Data Usage Settings - Kiểm soát và tiết kiệm chi phí với bộ đếm dữ liệu Data trên OS 10.3
    Bởi baovo992 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 24-04-2015, 04:48 PM
  2. Update Osmand+ ver 1.4.1 Beta - Chia sẻ map offline
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 119
    Bài viết cuối: 30-05-2014, 12:16 PM
  3. [UPDATE v1.3] OsmAnd - Quản lý GPS với bản đồ offline cho PlayBook hay hơn Trekbuddy
    Bởi pcbminhthanh trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 22-03-2013, 10:41 PM
  4. Toggle Data V1.1- Tắt mở Data service nhanh chóng từ menu OS5+
    Bởi cokhithinhvuong86 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Bài viết cuối: 02-12-2012, 01:45 PM
  5. SolarDict - Từ điển sử dụng ngay data của BBDict [Data trên thẻ nhớ]
    Bởi PROOADVO9050 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Bài viết cuối: 19-04-2012, 09:34 PM