Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11
    Guest
    PlayBook có thể coi là một thiết bị All-in-One, không chỉ hỗ trợ rất tốt các games và ứng dụng Android, nó còn có thể chạy được hàng loạt nền tảng khác như: DOS, PlayStation ... và bây giờ là Nintendo. Em đang xem Euro mà không thể cưỡng lại sự sung sướng nên post bài các bác ạh

Hướng dẫn sử dụng:
    • Sideload Bar, mở ứng dụng lần đầu để tạo thư mục trong ổ Z:; sau đó nhấn cancel để thoát.
    • Sau đó kết nối PB với máy tính và bỏ Rom mà bạn down về vào: misc/n64/roms/
    Chú ý: chỉ dùng được với Rom của Nintendo 64, có rất nhiều trên internet. Ví dụ: http://www.freeroms.com/n64.htm

To load Hi-Res textures:
    • Run the target game first to create the needed folders.
    • Find the texture packs online and copy into /misc/n64/hires_texture/[game]
    • Start up the game and wait for it to load as it will take longer.
    Có hướng dẫn để nâng cao độ phân giải (đã khá tốt trên PB), bác nào biết có thể chia sẽ cho anh em Cảm ơn.
    Mình đã chơi được, và đây là 1 vài hình ảnh trên PB của mình

Các bạn download file mã nguồn (source code) của Mupen64Plus ở đây: Download

Tải file Bar để load vào PlayBook từ link bên dưới

<div>Premium Content</div>
    <div>Subscribe and get exclusive access to our premium content!</div>

Nintendo, chắc có lẽ chơi đc các bản pokemon nhỉ?

[ Posted by Mobile Device ]

Link chết rồi bro ơi

Trích dẫn Gửi bởi levanteo12
    Link chết rồi bro ơi
    Link vẫn bình thường mà, report linh tinh quá X(

Playbook thật tuyệt

hồi nhỏ đâu có chơi được loại này
    mình chỉ chơi nes đầu tiên (hay còn gọi là dt băng hồi xưa) > snes (còn gọi là game midi hay đĩa vuông) > ps1 > ps2
    song song đó thì có GBA (game boy advance) hay GBC (game boy color) mà điển hình chỉ chơi pokemon
    nên chẳng biết thằng này nó ra sao so với snes, ai chơi rồi thì nói giúp mình

mà PB thì đã có bản PS1 với SNES rồi, nay có thêm N64. Chắc sẽ ra bản cho NES (để bắn contra với tank như xưa) hay GBA/GBC (để luyện lại pokemon)

Trích dẫn Gửi bởi Cak3u0t
    hồi nhỏ đâu có chơi được loại này
    mình chỉ chơi nes đầu tiên (hay còn gọi là dt băng hồi xưa) > snes (còn gọi là game midi hay đĩa vuông) > ps1 > ps2
    song song đó thì có GBA (game boy advance) hay GBC (game boy color) mà điển hình chỉ chơi pokemon
    nên chẳng biết thằng này nó ra sao so với snes, ai chơi rồi thì nói giúp mình

mà PB thì đã có bản PS1 với SNES rồi, nay có thêm N64. Chắc sẽ ra bản cho NES (để bắn contra với tank như xưa) hay GBA/GBC (để luyện lại pokemon)
    Hồi nhỏ mình không có game nào để chơi cả, thứ duy nhất mình có là quả bóng nhựa :P

Guest
    Tin tuyệt vời!
    Có thể chơi lại đc game huyền thoại Legend of ZElda: Ocarina of the time ròi :x :x :x

Guest
    Quá tuyệt vời, tuổi thơ khốn khó của mình chỉ có quả bóng nhựa như bạn ở trên. Rồi đi chăn trâu, chăn bò...đến tận lớp 10 mình mới biết cái máy tính. trò đầu tiên mình chơi là trò Tazan, mình mới cài trên giả lập PS1, chơi lại thấy xốn sang trong người. Mình vẫn nhớ khi phim Pokemon chiếu trên VTV 3 vào lúc 11h và 5h chiều. Cứ đi học về là phải chui vào nhà ngồi coi. Hôm nào đi làm đồng ko coi đc thì về tiếc ngẩn ngơ, khi lớn lên học đại học, mình đã xem 1 mạch pokemon từ tập 1 đến tập 120. Giờ mình đang kéo torrent đến tập 600, hi vọng coi hết trước khi lấy vợ. hehe. Nếu nintendo có Pokemon mình sẽ tập chơi. rất thích Pikachu và con ếch kỳ diệu...

Giả lập này chơi mấy trò nhẹ như mario thi ok, mình chơi thử spiderman thì lag, có lúc không có tiếng, có ai bị giống mình hem, dang chạy os 2.1

[ Posted by Mobile Device ] &lt;br />&lt;br />--- Added at 22/06/2012, 21:16 ---&lt;br />&lt;br />Giả lập này chơi mấy trò nhẹ như mario thi ok, mình chơi thử spiderman thì lag, có lúc không có tiếng, có ai bị giống mình hem, dang chạy os 2.1

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. cực hot - giả lập hoàn chỉnh các hệ máy trên playbook
    Bởi trong diễn đàn Trò chơi - Games trên PlayBook
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 24-05-2014, 04:09 AM
  2. [HỎI] Bạn thường dùng PlayBook cho công việc hay cho mục đích giải trí?
    Bởi xuannayve325 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 19-02-2013, 11:57 AM
  3. Cần giải pháp về pin mặt trời cho PlayBook
    Bởi pcbminhthanh trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 23-01-2013, 01:49 PM
  4. BB10 cho Playbook - Giải pháp nào cho sự chênh lệch về độ phân giải ?
    Bởi tieungaovanhoa trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 28-09-2012, 04:34 PM
  5. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 27-03-2012, 03:55 PM