Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    UPDATE: LVTD đã không chạy được trên OS 2.0.1 trở lên, vì vậy topic này CLOSED nhé
    [hr]
    Lạc Việt Từ điển thì chắc chắn là quá quen thuộc rồi, nên cũng không cần phải giới thiệu nhiều. Mặc dù chưa có phiên bản native trên PlayBook, nhưng chúng ta vẫn có thể cài phiên bản cho Android, với điều kiện PlayBook của bạn chạy phiên bản OS 2.0

Trước tiên các bác down cái này về : Lac Viet Tu Dien ( Full)Files And Folder 3.0.2

* Giải nén ra đc 2 file : LVTD.barsvox.langpack.installer_1.0.1.bar
    * Sau đó down Data về : http://www.mediafire.com/?mq6dz0mt689tmpq (thanks bác iamkingvn )
    * Giải nén Data ra đc 3 files : eng-vie.db, vie-eng.db, vie-vie.db

* Tiếp theo dùng DDPB Installer 1.08 hay

vnPButils v1.1
    cài LVTD.bar, svox.langpack.installer_1.0.1.barFiles And Folder vào PB, xong rồi chép 3 files : eng-vie.db, vie-eng.db, vie-vie.db vào một thư mục bất kì trong PB (lúc copy = cáp thì PB nó ko cho chép ra ngoài thư mục gốc của ổ đĩa, các bạn chép đại vào một thư mục nào đó (books chẳng hạn) ).

* Xong rồi khởi chạy LacViet lần đầu tiên :

đợi nó load hết rồi thì tắt đi.
    * Sau đó mở Files And Folder lên, chép 3 files eng-vie.db, vie-eng.db, vie-vie.db vào thư mục /sdcard/lacviet/data ( các bạn bấm nút Back ở góc trên bên trái đến khi nào ko bấm đc nữa mới thấy đc sdcard)

* Sau đó chạy file Speech Synch.... ( nó chạy 1 lúc thì báo lỗi bấm Retry gì đó, xong thì tắt đi, xóa lun cái Speech này cũng đc )

* Vào lại Lạc Việt, các bạn làm theo hình :

* Xong rồi Back lại thì đc như thế này :

* Xong rồi các bạn vào Settings ( vuốt từ trên xuống), nếu thấy như hình thì đã hoàn thành, xài thôi :x

Re: Hướng dẫn cài đặt Lạc Việt Từ điển (Full) lên PB OS 2.0

Trích dẫn Gửi bởi rainnyday92
    các bạn bấm nút Back ở góc trên bên trái đến khi nào ko bấm đc nữa mới thấy đc sdcard
    Files and Folders, Nhấn biểu tượng Home ở góc trên bên phải là ra luôn / mà @rainnyday92

Thanks bài hướng dẫn rất chi tiết :-bd

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Files and Folders, Nhấn biểu tượng Home ở góc trên bên phải là ra luôn / mà @rainnyday92

Thanks bài hướng dẫn rất chi tiết :-bd
    Hì, h e mới biết :">

thiệt là thích, nhưng mà Playbook cua minh la Os vesion 1.0.8.6067 liệu có cài được không vậy ta? mình gà mờ quá, ai giúp mìng với, cảm ơn nhiều nhiều, <br /><br />--- Added at 14/01/2012, 11:01 ---<br /><br />thiệt là thích, nhưng mà Playbook cua minh la Os vesion 1.0.8.6067 liệu có cài được không vậy ta? mình gà mờ quá, ai giúp mìng với, cảm ơn nhiều nhiều,

thiệt là thích, nhưng mà Playbook cua minh la Os vesion 1.0.8.6067 liệu có cài được không vậy ta? mình gà mờ quá, ai giúp mìng với, cảm ơn nhiều nhiều, <br /><br />--- Added at 14/01/2012, 11:01 ---<br /><br />thiệt là thích, nhưng mà Playbook cua minh la Os vesion 1.0.8.6067 liệu có cài được không vậy ta? mình gà mờ quá, ai giúp mìng với, cảm ơn nhiều nhiều,

Trích dẫn Gửi bởi kimhan
    thiệt là thích, nhưng mà Playbook cua minh la Os vesion 1.0.8.6067 liệu có cài được không vậy ta? mình gà mờ quá, ai giúp mìng với, cảm ơn nhiều nhiều,

--- Added at 14/01/2012, 11:01 ---

thiệt là thích, nhưng mà Playbook cua minh la Os vesion 1.0.8.6067 liệu có cài được không vậy ta? mình gà mờ quá, ai giúp mìng với, cảm ơn nhiều nhiều,
    OS 1 ko sử dụng được bạn à
    OS 2 beta mới hỗ trợ Android Player để chạy đc bản Lạc Việt này

Trích dẫn Gửi bởi kimhan

--- Added at 14/01/2012, 11:01 ---

OS 1 ko sử dụng được bạn à
    OS 2 beta mới hỗ trợ Android Player để chạy đc bản Lạc Việt này

mình làm theo hướng dẫn nhưng đến khi copy 3 file tu folder book qua sdcard thi khong tim thay sdcard\lacviet\data & khi bấm paste vao folder sdcard thi bị báo lỗi #3001, co bác nào biết cách fix lỗi này k? cảm ơn.

mình làm theo hướng dẫn nhưng đến khi copy 3 file tu folder book qua sdcard thi khong tim thay sdcard\lacviet\data & khi bấm paste vao folder sdcard thi bị báo lỗi #3001, co bác nào biết cách fix lỗi này k? cảm ơn.

Guest

có thể chỉ mình làm từ pc wa bb playbook đc k0 bạn ???

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Closed
    Bởi inthelong09 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 07-08-2015, 07:55 PM
  2. [Closed] GROUP của những Người Đột Biến !
    Bởi linhxu7979 trong diễn đàn BBM Groups
    Trả lời: 99
    Bài viết cuối: 21-03-2015, 07:49 AM
  3. Closed topic!!!
    Bởi hoanghontrenbien trong diễn đàn Hệ điều hành BB10
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 15-04-2014, 09:37 PM
  4. [Closed]
    Bởi tomynguyenqd trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 05-02-2013, 08:50 PM
  5. CLOSED ! ĐÓNG CHỦ ĐỀ NÀY NHÉ CÁC BẠN, TKS !
    Bởi trong diễn đàn Những người dùng BIS/BES
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 14-11-2012, 12:27 PM