Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Guest
    Xin chào ACE, mấy hôm nay có vtìm kiếm phần mềm bản đồ và đo tốc độ cho

Playbook nhưng chưa ổn lắm, tình cờ mình có tìm đc app có tên: Ulysee.

Speedometer.PRO
    , đây là một app mình thấy khá ổn khi vừa đo đc tốc độ (speedometer) và có chức năng chuyển sang tab bản đồ kèm theo trong app. Thiệt tình là đôi khi mình nghĩ nó là app không quan trọng lắm, nhưng vì mình hay thích đi đó đây, vân du sơn thủy năm sông bảy núi nên cũng thấy có ích, nay muốn chia sẻ cho box PB thêm phong phú. Hy vọng giúp ích cho các ACE trên nẻo đường đất nước. :-bd

- Như trước đây đã có app bản đồ cho Playbook, dùng tốt các chức năng (search, Get direction...) ngoại trừ phần Setting, ACE có thể xem thêm và cài đặt tại đây: [Android] - Google Maps [Update v6.14.4] Chạy tốt trên PlayBook và BlackBerry 10

- Một điều lạ trên PB là khi cài bất cứ app nào sử dụng định vị GPS (map, speedometer, Navigation...) thì nó không hiện My Location (vị trí hiện tại của thiết bị), toàn báo không tìm đc thôi (nhưng BB Z10 cài Google Map v6.14.4 thì lại được). Tuy nhiên khi check mình nhận thấy là: chỉ khi nào chúng ta di chuyển thì cả Speedometer và Google Map mới hiển thị mũi tên màu xanh và GPS trên PB cũng chính xác không kém các thiết bị khác. Nghĩa là GPS trên PB vẫn hoạt động tốt, còn tại sao nó không hiện My Location khi offline thì mình chịu #:-s

DOWNLOAD (Bar file):
    Cập nhật v1.9.2 (tháng 01/2014)

Ulysse Speedometer Pro_v1.9.2

Ulysse Speedometer Pro_v1.8.11
    Vài ảnh minh họa trên PB:

Giao diện bên trong - đứng.

Giao diện ngang
    Đứng hay ngang tất cả nằm trong Preferrence của app, sẵn đây mình thấy các app viết cho

Android, tùy biến tùy chỉnh thiết lập cho riêng app đó thật công phu, đầy đủ, phong phú, rất nhiều tính năng, điển hình như Evernote 5.1, Yahoo, Skype, Speedometer... Ngó lại thấy buồn chút chút cho PB, thiệt thòi quá, nhưng không sao vì đã có Android port qua thì mừng hơn là WebOS.

GPS đang đi đúng hướng và chính xác, mình thử trên Đại lộ Đông Tây hướng từ Thủ Đức vào hầm Thủ Thiêm. (Ấn vào số đo đang chạy trên màn hình, chọn Navi, sau đó chọn Map, thì sẽ được giao diện vừa có map, vừa theo dõi tốc độ như trên).

Thêm tính năng dẫn đường Get Direction cho ACE luôn nè, quá tiện há :-bd
    P/S: Đây là phần mềm có sử dụng BackBerry Bridge để pair 2 thiết bị BB và Playbook, tuy nhiên nếu ACE nào có BB chạy OS 4.5+ (8310, 8820, 9000, 97xx) thì có thể tham khảo cách đo tốc độ đơn giản nhỏ gọn bỏ túi hơn PB một chút là sử dụng phần mềm

Trekbuddy và thêm chút thủ thuật nhỏ để chiếc điện thoại bạn nên phong phú hơn. Xin vui lòng xem thêm tại đây Trekbuddy - Phần mềm bản đồ và tiện ích cho các máy có GPS (bài viết tại # thứ 4 mình có đính kèm file Theme cho các đời màn hình BB).

Minh hoạ Speedometer trên BlackBerry (9000 và 9780):

-----------------------
    *Một vài apps khác cho PB mình đã thử mà chưa có thời gian post bài:

Office Suite PRO v7.2.1296 (Full) (phần mềm văn phòng cho PB) : OfficeSuite_ v7.2.0.1296 Full Registered (com.mobisystems.editor.

Evernote v5.2.2, "mây hoá" ghi chú trên PB : Evernote_v5.2.2.bar

Hoặc cập nhật tại box: https://app.box.com/s/nh6cwae41se0lwvl1adz

Viết dài mong ACE thông cảm há.

Guest
    Cập nhật Ulysse Speedometer PRO v1.9.2 (tháng 01/2014), giao diện mượt hơn, thấy không lag nữa.

Cám ơn bạn, cuối cùng cũng tìm dc app định vị GPS chính xác đến từng cm cho Playbook

1.9.2 mình không chạy được

k tải được

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi baro
    k tải được
    Đã tải bình thường, bạn vui lòng thử lại.

Guest
    mình không down được

Trích dẫn Gửi bởi tranviet01091990
    mình không down được

Trích dẫn Gửi bởi baro
    k tải được
    Hai bạn vui lòng thử hạ tải lại, box.com thỉnh thoảng hay bị lỗi, đã khắc phục!

Version 1.9.2 bị văng ra ngoài, 1.8.11 mình đang xài dùng bình thường

Guest
    Các bác cho em hỏi, app này chỉ dùng khi chạy xe thì mới hiện GPS ạ. EM thấy em đi bộ no ko hiện ra gì?

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Xin phần mềm MML full !!!!!
    Bởi trong diễn đàn BlackBerry OS 7
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 25-01-2016, 04:35 PM
  2. GPS Speedometer PRO v1.0.8 - Thêm một phần mềm đo vận tốc bằng GPS
    Bởi giangdaigia16 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-01-2014, 03:20 PM
  3. Hỏi phần mềm giúp set wallpaper full desktop cho playbook
    Bởi inthelong10 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 23-11-2013, 10:26 AM
  4. Xin game Reaper full cho playbook
    Bởi tyanhtran7381 trong diễn đàn Trò chơi - Games trên PlayBook
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 05-10-2013, 01:43 PM
  5. FolderSync [Update v2.1.8 Full] - Đồng bộ PlayBook của bạn với các dịch vụ lưu trữ đám mây
    Bởi muasam60 trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 11-07-2012, 06:20 PM