Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 39
    Trên BBVietnam các bạn cũng có thể gõ Tiếng Việt có dấu bình thường trên PlayBook mà

Bản này phần Keyboard có 1 số cải tiến rất hay:
    - Thứ nhất: tự động viết hoa ký tự đầu câu :-bd
    - Thứ hai: Gợi ý từ, nhưng do chưa có bàn phím Tiếng Việt nên anh em chỉ có thể dùng khi gõ English
    Nếu bật chế độ gợi ý này lên thì vào BBVietnam sẽ không gõ được Tiếng Việt có dấu (như hình trên). Do vậy, để gõ được Tiếng Việt có dấu cần tắt chế độ này đi:
    - Vào Options -> Keyboard: chọn mục Show predictions and suggesstionsOFF

Guest
    Em upgrade xong thì browser hỏng ko vào đc, cứ click vào cửa sổ browser hiện ra như ở dạng đang load ấy nhưng một tẹo làb biến mất, có ai giúp em với(!

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tuandat1611
    Em upgrade xong thì browser hỏng ko vào đc, cứ click vào cửa sổ browser hiện ra như ở dạng đang load ấy nhưng một tẹo làb biến mất, có ai giúp em với(!
    máy bạn có root chưa vậy? thử mở nhiều lần xem có đc ko? restart lại máy rồi mở lại.

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi tuandat1611
    Mình cũng vừa thử lên version này, browser vẫn bình thường, thậm chí theo cảm nhận của cá nhân mình thì tốc độ duyệt web còn nhanh hơn OS 1x nhiều.
    Máy mình chưa root.
    Bạn kiểm tra lại xem thế nào nhé hoặc là hard reset xem sao.

Trích dẫn Gửi bởi nddk
    Mình cũng vừa thử lên version này, browser vẫn bình thường, thậm chí theo cảm nhận của cá nhân mình thì tốc độ duyệt web còn nhanh hơn OS 1x nhiều.
    Máy mình chưa root.
    Bạn kiểm tra lại xem thế nào nhé hoặc là hard reset xem sao.
    Máy mình ban đầu root rồi (lúc ở bản 4xxx ấy), đã restart nhiều lần vẫn ko đc. Hard reset là sao? wipe máy ạ? ở 2.0 mà wipe máy là sẽ bị lỗi chỉ còn môi browser thôi còn mất hết các app khác, cả những app cơ bản, lại sẽ phải đưa về 1.0.0.6xxx! rồi lại âp lên 2.0.0.4xxx để root, rồi lại lên 7111 thế thì mất nhièu thời gian, công sức và tiền bạc( em dùng mạng trả theo lưu lượng) lắm(

Mình đã rooted từ bản trước rồi, up lên mất quyền root luôn. Còn lại tất cả đều bình thường, Android Market vẫn chạy tốt.
    Có ai bị mất root khi lên bản này không nhỉ?

[ Posted by Mobile Device ]

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Mình đã rooted từ bản trước rồi, up lên mất quyền root luôn. Còn lại tất cả đều bình thường, Android Market vẫn chạy tốt.
    Có ai bị mất root khi lên bản này không nhỉ?

Máy em trước giờ chưa root nên không để ý vụ này. Tuy nhiên, em nghĩ bản OS2 chính thức chắc không cần root để cài android market bác nhỉ? nên sử dụng tạm và chờ đợi bản offical.

Trích dẫn Gửi bởi nddk
    Máy em trước giờ chưa root nên không để ý vụ này. Tuy nhiên, em nghĩ bản OS2 chính thức chắc không cần root để cài android market bác nhỉ? nên sử dụng tạm và chờ đợi bản offical.
    Có Android Market thì mình có thể cài trực tiếp các Apps trên Market của Android luôn mà không cần phải chuyển file .apk sang file .bar

Bản 2.0 official chưa ra nên chưa chắc chắn là sẽ cài trực tiếp Android App được hay ko

Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Update Snap v3 Beta 2 (2.9.9.1)/Latest beta - Fix các lỗi trong bản trước
    Bởi ossossioi trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 12-03-2015, 11:47 AM
  2. [Update v1.0.5] MyEditor Beta | Gõ tiếng Việt có dấu tạm thời cho PlayBook
    Bởi tanquadt trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 24-10-2014, 09:06 PM
  3. Fb update 3.2.0.5(BETA) betazone
    Bởi trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 11-07-2012, 12:13 AM
  4. cách update offline bản 2.1 beta
    Bởi zaid3p92 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 15-06-2012, 09:41 AM
  5. Hỏi và xin bản Bridge cho Bold 9000 và PB OS 2.0.0.7111
    Bởi linhnhio2 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 23-02-2012, 11:07 PM