Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234
Kết quả 31 đến 39 của 39
    @khaisilk1910: dùng

vnPButils khi kết nối là có đủ thông tin về phiên bản của Flash trên PB mà

dạo này tình hình kinh doanh của rim không có ổn, hic

Trích dẫn Gửi bởi trungcvbt
    dạo này tình hình kinh doanh của rim không có ổn, hic
    Tại anh em ta đè giá bb quá đó mà )

Bạn chủ thớt có thể mới dùng pb hoặc quá yêu thích bb, cũng có thể là do chưa thử qua ipad.

Vấn đề ở đây là sự ko ổn định khi sử dụng pb
    Máy nóng, ok, nhưng nóng quá mức cho phép, khiến phần lưng biến dạng, thướng gọi là lồi logo, là lỗi ko thể chấp nhận.
    Bên cạnh đó là hiện tượng crack xảy ra thường xuyên khi dùng app android, chưa kể đến sự bất tiện khi dùng, do pb ko có nút back và nút menu, 2 nút quan trọng trong app android.
    Chưa kể đến là 1 loạt lỗi to nhỏ khác của pb, có cái ko nghiêm trọng như stuck pixel, có cái khá phiền toái như lỗi camera, và cả lỗi đặc biệt tệ là việc chết pin, sạc ko vào. Pin của pb tốt, nhưng kén nguồn 1 cách đáng ngạc nhiên, việc sạc sai cách hay để pin kiệt có thể gây ra các lỗi khiến pb trở thành cục gạch, việc này thực sự gây căng thẳng cho ng sử dụng.

Ipad ko mạnh mẽ, cấu hình ko cao, nhưng nó có sự ổn định hơn pb nhiều.

Mình cũng ko muốn bàn qua ipad, đơn giản 2 sp ko cùng giá bán, thực ra là có, khi mới ra mắt, còn hiện tại pb phải giảm giá để cạnh tranh. Ý kiến của mình cũng rất đơn giản, giá rẻ pb là lựa chọn tuyệt vời, ipad ko tốt gấp 3 lần pb, nhưng nếu bạn có gấp 3 lần số tiền và thích sp hoàn hảo, hãy chọn ipad.

Rim thực sự còn cần làm nhiều điều để qnx hay bb10 trở nên nổi bật giữa thị trường.

[ Posted by Mobile Device ]

@ManDarker: PB không có nút back và menu nhưng thiết kế không phím lại là điểm khá hay của PB đấy chứ.
    - Để xuất hiện menu, chỉ cần vuốt từ viền bên trên xuống
    - Muốn back: vuốt từ giữa viền bên dưới chéo chếch sang bên trái.
    Những thao tác đó rất nhanh và thuận tiện mà

Trích dẫn Gửi bởi Mandarker
    Mình cũng ko muốn bàn qua ipad
    Đọc toàn nói iPad ko mà :-$ :-$ ) ;

Vấn đề ở đây là sự ko ổn định khi sử dụng pb
    Ồh, bạn đã đọc hết bài viết của mình chưa vậy? :|
    Tiêu đề và nội dung là "Tìm hiểu nền tảng QNX" đó bạn. :-bd
    Và đây là nhận xét ko chỉ của mình, là nền rất ổn định cho các thiết bị di động, ko chỉ Tablet.

chưa kể đến sự bất tiện khi dùng, do pb ko có nút back và nút menu, 2 nút quan trọng trong app android.
    99% bạn mới mua Playbook, hoặc bạn dùng tạm của bạn bè chăng? Bởi vì trước khi dùng PB, hẳn bạn sẽ phải qua bước kích hoạt máy, và ở các bước Getting Started hẳn bạn sẽ đc hướng dẫn cách trở về (back) hoặc bật menu options.

Ipad ko mạnh mẽ, cấu hình ko cao, nhưng nó có sự ổn định hơn pb nhiều.

Mình cũng ko muốn bàn qua ipad, đơn giản 2 sp ko cùng giá bán, thực ra là có, khi mới ra mắt, còn hiện tại pb phải giảm giá để cạnh tranh. Ý kiến của mình cũng rất đơn giản, giá rẻ pb là lựa chọn tuyệt vời, ipad ko tốt gấp 3 lần pb, nhưng nếu bạn có gấp 3 lần số tiền và thích sp hoàn hảo, hãy chọn ipad.
    Về vấn đề này mình ko bàn luận, nhưng thật khó để bạn bắt đầu với một nền tảng mới, nhất là nền tảng cũ vẫn là tượng đài bất diệt với fans, có lẽ vậy. ^^

PS: Tỉ lệ lỗi ko lớn đâu bạn, nhưng đúng là tỉ lệ lỗi ở VNam thì lớn dữ àh nha. Cái này có lẽ nên hỏi nguồn hàng lúc mua máy thì hơn. ^^ ko chỉ PlayBook mà kể cả iDevices, hay các máy hút khách khác.
    Thật sự ngoài iPod Classic mình vẫn chưa đc dùng thiết bị nào khác của Apple!

Mình dùng ipad 3, vừa rồi có mua cho cho bố bb 9105 và pb

Lý do bố mình ko thích ipad, giải thích là vì ai cũng dùng, mà pb cũng có giá hợp lý hơn nên ko phản đối gì

Bố mình cũng lớn tuổi rồi nên mình dùng trước 2 tuần rồi mói chuyển máy

Bb 9105 thì rất ok, do trước bố mình dùng nokia, bb hơn hẳn về nhiều mặt
    Mình ko phải fan gì, đúng là 90% ng dùng táo ko hiểu gì về thiết bị của mình, rất may mắn mình ở 10% còn lại

Đây là cảm nhận của mình về pb

Ko tự nhiên ipad giữ giá, còn pb giảm còn 199$, có nguyên nhân cả

1 web, ko nhanh như ipad nhưng chấp nhận đc, vấn để là trình duyệt pb ko tôt như safari, mình hay bấm nhầm, ko phải do cảm ứng mà do lập trình của trình duyệt, dùng quen sẽ giảm bấm nhầm. lúc trang chưa load hết, zoom bị lag, ko tốt như ipad, hệ thống bookmark cũng tệ, ko cho đổi tên, ko cho đổi thứ tự, khá khó chịu khi quen lưu địa chỉ để bấm cho nhanh

2 pin bị hiện tượng báo ảo, tốt nhất đứng nhìn số % mà cứ sạc 3,5h như bb khuyến cáo thì dùng thấy ok, nếu nó báo 100% sau khoảng 2h rút ra thì dùng sẽ thấy nhanh hết. Pin pb tất nhiên ko lâu như ipad, nhưng cũng đủ thoả mãn

3 màn hình thì khỏi khen nhé, rất đẹp, khi mua chú ý lỗi điểm chết là đc, loa cũng rất phê, nói thẳng là hay nhất trong những máy di động, loa bé nên đừng yêu cầu tiếng bass hay, nhưng dải trung và âm cao thì nghe rất thích

4 máy nhỏ, nhưng hơi nặng, mình nghĩ là do pin, mình ko thích sp của samsung nhưng phair nói đây là hãng chuyên cho ra các sp siêu nhẹ, cầm tab 8.9 có cảm giác nhẹ hơn pb dù to hơn, mình vẫn có thể cầm trên 1 tay, nhưng nói chung chưa nhẹ đến mức ko cảm thấy mỏi
    Nói đến kích thước thì phải nói luôn để tránh hiểu nhầm, tuy nhỏ nhưng ứng dụng pb tối ưu cho màn hình nhỏ nên dùng vẫn ok, các tuỳ chọn biến mất hết, dành cả màn hình cho bạn sử dụng, muốn thanh công cụ hiện ra bạn kéo tay từ trên xuống, mình đặc biệt đánh giá cao cái này hơn android, màn hình đã bé mà hiển thị đủ thứ linh tinh

5 về khoản app, cái này thì giá tiền nói hộ mình rồi, các app riêng cho pb thì ổn, hơi chậm hơn ipad chút, còn app android chuyển qua thì kém hơn, cảm giác hơi khó điều khiển, do khác nhân lập trình

6 cái mình thích là chỉ cần 100k mua thêm cái dây nối ra tv, cảm giác khác hẳn, do pb hỗ trợ xuất ra 1080p, 1 số video xem trên pb ko nét, ra tv lại nét hơn, rất kinh tế vì bạn sẽ có 1 tablet lướt web, cắm dây lại thành hd box

Tí quên vấn đề cuối, pb ko hỗ trợ tiếng việt, view file ok, chỉnh sửa lại ko thể, nên mình cũng bỏ luôn ý định dùng pb làm việc đi

Ps: mình gõ cả bài này trên ipad

1 phiếu ủng hộ cho RIM (Play book)

Trang 4 của 4 Đầu tiênĐầu tiên ... 234

Các Chủ đề tương tự

1. Cần bán tablet BackBerry Playbook 98%
    Bởi dungvl141 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 19-01-2015, 09:59 PM
  2. playbook lỗi "could not activate this tablet (132353)"
    Bởi inanktshcm2015 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 16-07-2014, 04:00 PM
  3. Tablet TV [Update v2.6.0] - Xem TV trên PlayBook
    Bởi lienthien112233@yahoo.com trong diễn đàn Phần mềm - Tiện ích cho PlayBook
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 12-12-2013, 05:57 PM
  4. [Tin vui] - Đã có thể downgrade Playbook Tablet OS 1.0.7.2670
    Bởi trong diễn đàn Hệ điều hành (OS) cho PlayBook
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 25-12-2011, 07:05 PM
  5. BlackBerry PlayBook chính thức gia nhập “cuộc đua” tablet
    Bởi trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 22-07-2011, 11:37 PM