Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456
Kết quả 51 đến 60 của 60
    Guest
    Trích dẫn Gửi bởi nguyenvu27
    Tôi đã up lên bb 10.0.4.197 , Nhưng không có cách nào quay lại được OS 2 . Tôi đã thử dung BDM để repair và install lai OS 2.1.0.1314 thì bị lỗi An error has occurred while updating your device's software. Unspecified error encountered [A]" .
    Nếu dùng CFP load qc....signed thì chỉ load được os 10.0.4.197 . Nếu load os 2.1.0.1314 từ bị nhấp nháy đèn đỏ 2 cái sau mỗi 5 giây . Các bác có cách nào giúp đở em nó trở về os 2 với .
    hihi bác nghe tiêu đề nó xúi dại rồi, trải nghiệm sự khổ sở thì chẳng ai nói tới đâu bác ạ. Mình thấy mấy ông khuyến khích thử nghiệm khá là vô trách nhiệm trong việc này.
    Bác load được os2 khi bị đèn đỏ nhấp nháy thì tốt nhất là dùng 1 trong 2 cách sau:
    Cách 1 : theo hướng dẫn unbrick [TUT] Unbrick - Khôi phục lại PlayBook bị lỗi OS
    Cách này hiệu quả đấy
    Cách 2 : nếu BDM không nhận PB, thì xem cách BDM không nhận Playbook, nhờ các bác giúp đỡ!
    Tuy nhiên mình đã sửa được lỗi này bằng cách : uninstal cả Blackberry Desktop Software và Blackberry Device Manager sạch sẽ khỏi máy tính (delete luôn user setting trong quá trình uninstal). Sau đó cắm vào máy tính, nó tự nhận và cài lại từ đầu.
    Bạn phải có wifi mạnh và liên tục nhé

Trích dẫn Gửi bởi nick149
    hihi bác nghe tiêu đề nó xúi dại rồi, trải nghiệm sự khổ sở thì chẳng ai nói tới đâu bác ạ. Mình thấy mấy ông khuyến khích thử nghiệm khá là vô trách nhiệm trong việc này.
    @nick149: Tiêu đề là 1 câu hỏi, và trong bài viết mình đã nói rất rõ các rủi ro gặp phải, và ai "liều" thì làm còn không thì thôi, sao lại nói là "vô trách nhiệm" nhỉ :P

Dùng BlackBerry thường mọi người thích vọc, vọc cho biết và lỗi thì tìm cách khắc phục, đó cũng là 1 cái thú mà ;

Chỉ sợ hỏng phần cứng không khắc phuc đc thôi, chứ còn up rom thì quay về bình thường. Em cũng đã thử và quay về bình thường

[ Posted by Mobile Device ]

clip thích quá, nhờ bác nào review ra đi, cho mọi người cùng xem

Cái này anh em mình trải nghiệm mãi rồi mà hôm nay CrackBerry mới đưa lên là sao nhỉ?

có ai thử up OS10.2 leak lên PB thử để lên CrackBerry ~_~, mà em nghĩ là dc, do 10.2 đã support screen của PB

Trích dẫn Gửi bởi nguyenvu27
    Tôi đã up lên bb 10.0.4.197 , Nhưng không có cách nào quay lại được OS 2 . Tôi đã thử dung BDM để repair và install lai OS 2.1.0.1314 thì bị lỗi An error has occurred while updating your device's software. Unspecified error encountered [A]" .
    Nếu dùng CFP load qc....signed thì chỉ load được os 10.0.4.197 . Nếu load os 2.1.0.1314 từ bị nhấp nháy đèn đỏ 2 cái sau mỗi 5 giây . Các bác có cách nào giúp đở em nó trở về os 2 với .
    mình bị dih lỗi giống bạn này , co cách nào quay về 0s2 ko ?

Đã gần 4 tháng trôi qua, em playbook nhà em vẫn ở xx.xx.1753, chắc có lẽ vĩnh viễn nằm ở con số này rồi, bác nào cao tay cho em nó lên bản BB10 ổn định với

các bác up ảnh ọt, video lên đi

em đã test và em nó ghi 1 bảng to đùng là : HẾT HẠN DÙNG BB10 TRÊN PLAYBOOK (

Trang 6 của 6 Đầu tiênĐầu tiên ... 456

Các Chủ đề tương tự

1. Cần giúp đỡ phần mềm làm trắc nghiệm trên bb10
    Bởi t7dragon789 trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 12-07-2014, 10:04 PM
  2. [dauden.vn] Cùng Dâu Đen – Trải nghiệm ứng dụng Android trên BB10
    Bởi thelu.giang trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 05-12-2013, 09:24 AM
  3. 20 Fan BlackBerry may mắn được trải nghiệm BB10 tại trụ sở của RIM
    Bởi Alllexaenglisg12 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 20-12-2012, 10:38 PM
  4. Top Gear: Stunt School - Trải nghiệm cảm giác mạnh với những chiếc xe trên PlayBook
    Bởi nguyetkhanh trong diễn đàn Trò chơi - Games trên PlayBook
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 03-10-2012, 05:04 PM
  5. HedoneDesign GOPlay - Trải nghiệm theme PlayBook trên BlackBerry
    Bởi ncsmot718 trong diễn đàn Theme - Hình nền
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 09-03-2011, 10:03 AM