Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15
    Guest
    Nhiều người trong số chúng ta thích sự im lặng của chiếc máy ảnh của BlackBerry khi chụp ảnh trên các thiết bị Z10 và Q10. Hệ điều hành OS 10.1 đã giải quyết vấn đề trên nhưng chưa hoàn thiện lắm vì nhiều người muốn nó hoàn toàn tắt đi mà không cần sự trợ giúp từ một ứng dụng của bên thứ ba (3rd-party app) nào đó.

Và vấn đề chụp ảnh không có âm thanh sẽ đến trên hệ điều hành

OS 10.2. Đây là thông tin từ BBM Channel riêng của Giám đốc sản phẩm BlackBerry - Michael Clewley - âm thanh từ chiếc máy ảnh khi bạn chụp ảnh sẽ phụ thuộc vào notification profile trên chiếc BlackBerry của bạn. Vì vậy, nếu notification profile được thiết lập im lặng thì khi bạn chụp ảnh âm thanh khi bạn chụp ảnh cũng sẽ im lặng. Đây là một tính năng tốt được xây dựng trên hệ điều hành OS 10.2.

Theo: BBM Channels

Guest
    Ối giời. Cho thêm tùy chọn On/Off sound trong Camera luôn cho lẹ còn phải chuyển đi chuyển lại profile cho mất công

Trích dẫn Gửi bởi guntx
    Ối giời. Cho thêm tùy chọn On/Off sound trong Camera luôn cho lẹ còn phải chuyển đi chuyển lại profile cho mất công
    chuẩn bác. chứ em thấy muốn ko có tiếng mà phải chuyển profile còn phiền hơn. dùng cái 3rd party tắt luôn đi cho lành :3

Trích dẫn Gửi bởi guntx
    Trên BlackBerry 10 chỉ cần vuốt từ trên xuống, tap 1 cái là chuyển sang Silent rồi bạn ah

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    Trên BlackBerry 10 chỉ cần vuốt từ trên xuống, tap 1 cái là chuyển sang Silent rồi bạn ah
    xài 10.2 hôm bữa giờ thấy ổn k bác?

Trích dẫn Gửi bởi zhoujielun
    xài 10.2 hôm bữa giờ thấy ổn k bác?
    Mình đang dùng 10.1 thôi (bản 4543), mấy bản leaked 10.2 hiện nay chưa ổn lắm nên chưa dám dùng, vì Q10 mình là máy chính mà

Guest
    Hy vọng bản 10.2 được như mọi người mong muốn để thêm nhiều người chuyển qua sai os.minh yêu bb lở không như hy vọng vẫn chờ được,còn người mới thì không..

Trích dẫn Gửi bởi vnbb
    chụp xong mấy cái ảnh bác lại ra chuyển lại profile khác à? :P có tuỳ chọn On/Off cho người dùng Off luôn cái sound đi thì ở profile nào thì chụp ảnh cũng k có tiếng liệu có phải hơn ko.

Nhiều lựa chọn trong cam quá cũng không tốt. Mình cũng thích cái này. Nó thể hiện tính chuyên nghiệp của BB. Khi bạn đi chơi thì chả cần im lặng làm gì, nhưng khi cần im lặng thì nó sẽ im lặng cho mình. Thế hay hơn chứ

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi luvxinh
    Nhiều lựa chọn trong cam quá cũng không tốt. Mình cũng thích cái này. Nó thể hiện tính chuyên nghiệp của BB. Khi bạn đi chơi thì chả cần im lặng làm gì, nhưng khi cần im lặng thì nó sẽ im lặng cho mình. Thế hay hơn chứ
    Mình chả thấy chuyên nghiệp tẹo nào. Hđh mới, chưa hoàn thiện thì đúng hơn. Dùng Q10 đúng 1 tháng, chưa như mình kỳ vọng. Quyết tâm đợi ra bản OS 10.5 )

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Lấy lại chức năng Search của OS10.2 trên OS10.3.0.296
    Bởi hangxongxao@yahoo.com trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 21-05-2014, 09:29 PM
  2. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 21-10-2013, 02:44 PM
  3. Ngân hàng trên di động sẽ là kênh thanh toán chủ đạo trong tương lai
    Bởi nguyenhong1007 trong diễn đàn Tin tức công nghệ khác
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 10-06-2013, 05:02 PM
  4. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 23-12-2012, 09:08 AM
  5. Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 30-08-2012, 08:37 AM