Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39
    Tôi dùng Bold 9700 OS 6.0.0.534 ( tự tối ưu ).
    Tôi dùng ít nên thường 3, 4 ngày mới phải sạc
    Mỗi lần sạc từ 10% đến khi full thường phải mất khoảng 3,5h.
    Vậy anh em cho hỏi thế có bình thường không?
    Khi đầy 100% rồi sử dụng trung bình thì thấy sụt pin nhanh
    khi lượng pin xuống gần 1/2 thì bắt đầu thấy sụt ít hơn hẳn'
    Mong anh em cho vài ý kiến về vấn đề trên
    Tôi xin chân thành cảm ơn

Guest
    Sạc thế hơi lâu, của mình sạc 1,5h là đầy. Bạn dùng cab USB hay sạc thế. Cab USB thì lâu đó )

Mình dùng sạc chuan để sạc mà
    Không biết thế nào
    Tối qua sạc đầy 100% lúc 9h30, để qua đêm đến sáng nay 7h30 còn 89%
    Từ sáng tới 5h chiều chỉ gọi điện cũng tương đối còn 81%

Ngoài vấn đề sạc hơi chậm ra, máy bạn dùng thời lượng pin như vậy là hoàn toàn bình thường.
    Tất cả các máy điện thoại ( hầu hết cả các thiết bị chạy Pin sạc ) đều hết 20% đầu rất nhanh. Đặc biệt, ở thời lượng từ 100% xuống 90% rất nhanh. Từ 100% xuống 99% còn nhanh nữa. Có thể máy vừa báo full 100% nhưng bạn chỉ cần mở một chương trình trong vòng 30s là có thể thấy mất 1%. Điều này không quan trọng lắm. Quan trọng là tổng thời gian hoạt động của pin cộng với mức độ hoạt động của máy.
    Theo mình, với smartphone cho thời lượng sử dụng tương đối thỏa mái trong vòng 32 tới 48 tiếng cho một lần sạc đầy là lý tưởng.
    Ngoài lý do hạn chế của việc tìm kiếm vật liệu chế tạo pin có thời lượng sử dụng lâu và tiết kiệm tối đa kích thước ngày nay vẫn chưa có giải pháp tốt hơn. Còn có nguyên nhân đến từ an toàn thiết bị và người sử dụng. Một viên pin cho thời lượng sử dụng lâu hơn gấp 2 hoặc 4 lần ở pin bình thường ở cùng kích thước và vật liệu chế tạo thì khả năng cháy nổ là rất lớn. Điều đó sẽ có hại cho thiết bị và người sử dụng. Vì nó có vòng đời nạp-xả quá ngắn. Chúng ta vẫn thường nghĩa, pin sử dụng lâu thì tiết kiệm được số lần sạc của pin, làm tăng tuổi thọ của pin. Điều đó không đúng. Các loại pin duplicate cùng kích thước nhưng có dung lượng lớn thường có tuổi thọ và số lần sạc thấp hơn pin tiêu chuẩn. Biểu hiện rõ rất là hay chai pin, chết bo mạch điều khiển sạc, báo sai thời lượng pin ( báo pin ảo ).
    Dài dòng một chút, chúc bạn luôn vui và cưng em bb của mình. An tâm sử dụng nhé. Bạn có thể đổi sạc khác hoặc kiểm tra dòng điện tại nơi bạn sạc.

[ Posted by Mobile Device ]

theo chỗ anh Tuấn Hn03 thì sạc tầm 3h-3,5h mới là chuẩn ) kể có nó có báo full sau 2h thì tốt nhất vẫn nên sạc đủ 3h ; ; ;

Chân thành cảm ơn anh em đã cho những ý kiến quý giá để tôi hiểu thêm về BB của mình

hic con 9700 của e cũng phải sạc 5 đến 7 tiếng dùng (tính từ 10%) sạc còn cáp usb thì nhanh hơn ko biết có phải do sạc lởm ko ????

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi pertoper
    Sạc thế hơi lâu, của mình sạc 1,5h là đầy. Bạn dùng cab USB hay sạc thế. Cab USB thì lâu đó )
    Chắc bác xài pin lởm. 9700 nào mà sạc 1.5h là đầy pin hả bác?
    Đa phần BB sạc chuẩn từ 3-3h30 là chuẩn. Nếu xài bằng cáp thì lâu hơn. Có thể lên hơn 4h.

Chuẩn nhất là sạc tắt máy đi cho khỏi chai pin.

con 9700 của em cũng xuống pin nhanh kinh khủng.
    em để qua đêm đến sáng hôm sau là giảm mất 6 7% mà nếu vào mạng hay nghịch thì cứ mấy phút lại bị giảm 1%.
    như vậy có phải con 9700 của em pin quá kém không ạ ?

Trích dẫn Gửi bởi justdoit
    con 9700 của em cũng xuống pin nhanh kinh khủng.
    em để qua đêm đến sáng hôm sau là giảm mất 6 7% mà nếu vào mạng hay nghịch thì cứ mấy phút lại bị giảm 1%.
    như vậy có phải con 9700 của em pin quá kém không ạ ?
    pin bác kém rồi gio bác sạc đầy rồi tháo pin ra gắn vào lại 3 lần nếu mỗi lần sụt dưới 5% thì chúc mừng bác pin vẫn tốt

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 02-08-2015, 04:57 PM
  2. [Review] Thẻ Visa Viettinbank mua ứng dụng trên Blackberry World của Thế giới di động
    Bởi rgsfg trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 14-11-2014, 10:23 PM
  3. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 20-03-2014, 05:57 PM
  4. [Thảo luận] Các bạn có cảm thấy 'nhớ' phím Back (Escape) khi chuyển sang dùng BlackBerry 10?
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 14
    Bài viết cuối: 28-04-2013, 11:32 AM
  5. Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 05-04-2013, 04:07 PM