Kết quả 1 đến 7 của 7
    Con BB9700 không biết em nó bị lỗi gì mà bộ nhớ máy bị đầy làm không cài đặt thêm ứng dụng được. Các cao nhân xem qua hình và giúp đỡ dùm. Cám ơn trước

Dưới đây là các ứng dụng em đang cài:

Bạn xem lại phần Camera xem cài đặt chế độ lưu trữ vào đâu nhé. Có thể bạn để chế độ lưu khi chụp và quay Video vào bộ nhớ Device nên nó chiếm hết bộ nhớ rồi. Xem thêm phần BBM, eMail download Attachment lưu vào đâu.

Muốn đơn giản hơn, bạn Backup danh bạ, sms và Wipe handheld lại.

Chúc thành công!

Sáng nay sau khi reset lại máy thì phần Khác giảm xuống còn 48.1MB và Rảnh 28.4MB. Như vậy là sao hả bạn, giúp mình với nha.

Nghĩa là bạn để các chương trình chạy ngầm dẫn đến việc chiếm hết bộ nhớ của máy. Việc bạn reset lại máy là đã tắt các chương trình chạy ngầm. Vì vậy sau khi reset thì bộ nhớ đc giải phóng

[ Posted by Mobile Device ]

Nhưng mình coi thì chỉ có 5 phần mềm của máy chạy ngầm thôi: Màn hình chính, BB Massenger, Trình Duyệt, Điện Thoại và Tin Nhắn, mấy cái này thì đâu có tắt được, bác nào biết PM nào tìm và kill các PM chạy ngầm thì cho mình xin cái link luôn nha

Guest
    xóa tất cả các phần mềm ko cần thiết đi. trong phần lưu trữ ứng dụng( theo Tiếng Việt) bạn xem phần mềm nào ăn nhiều Ram nhất. máy mình tuy là 9780 nhưng hay lên youtube xem nên broswer ăn hơn 100 Mb. reset xong là về như cũ ngay thôi

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi inu_yasha88
    Nhưng mình coi thì chỉ có 5 phần mềm của máy chạy ngầm thôi: Màn hình chính, BB Massenger, Trình Duyệt, Điện Thoại và Tin Nhắn, mấy cái này thì đâu có tắt được, bác nào biết PM nào tìm và kill các PM chạy ngầm thì cho mình xin cái link luôn nha
    Kích hoạt ES nhé bạn, search trên Diễn đàn có nhiều bài hướng dẫn, ngoài ra còn nhiều điều thú vị khác trong đó !

Các Chủ đề tương tự

1. cần giúp đỡ setup Aerize Wifix cho bb9700
    Bởi seoshisha trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 01-06-2014, 01:54 PM
  2. Cho mình hỏi tý về BB9700
    Bởi trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 17-04-2014, 09:45 PM
  3. Giúp e kết nối mạng wifi bằng bb9700 với
    Bởi miinphansi trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 6