Kết quả 1 đến 7 của 7
    Chào các bác. Tình hình e 9780 của e tự nhiên không nhận thẻ nhớ nữa (đã thử lắp thẻ nhớ khác), kết nối BDM lúc nhận lúc ko, ko cài lại dc rom . Không biết đây là lỗi j với cách khắc phục thế nào ạ. Các bác cho ý kiến giúp e với

Ko kết nối được với BDM và ko uprom được thì có 1 trong 2 nguyên nhân: cáp nối usb có vấn đề (cách khắc phục: thay dây mới). Cổng kết nối usb của bb có vấn đề. Nhưng theo bạn nói thì nguyên nhân 1 xảy ra là cao hơn.

Bác thử tháo hẳn pin ra và nhét thẻ nhớ vào lại. Xem tình hình thế nào. Ko thì bạn thử vào option ---> device ---> storage ---> kiểm tra xem đã check vào phần media card support chưa? Nếu chưa thì chọn nó và save lại. Nếu thay thẻ nhớ khác rồi mà vẫn bị + việc kiểm tra trên ok nhưng thẻ nhớ vẫn ko nhận thì có lẽ bạn nên đem ra cửa hàng kiểm tra phần cứng.

[ Posted by Mobile Device ]

Ko bác ơi, e dùng cap đấy kết nối vs e 9700 khác ngon lành mà. Còn kiểm tra thẻ nhớ thế kia đã làm hết rồi mà vẫn chưa nhận ạ. Có thể lỗi j nữa ko ạ, chứ lỗi phần cứng die e, sửa chữa tnao dc ạ(

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hotmuadong
    Ko bác ơi, e dùng cap đấy kết nối vs e 9700 khác ngon lành mà. Còn kiểm tra thẻ nhớ thế kia đã làm hết rồi mà vẫn chưa nhận ạ. Có thể lỗi j nữa ko ạ, chứ lỗi phần cứng die e, sửa chữa tnao dc ạ(
    Thứ nhất là cái tiêu đề. Ko rõ ràng và rất phản cảm. :|
    Thứ hai là nếu bạn có hai máy thì thử format cái thẻ nhớ bằng con BB kia, rồi gắn vào BB của bạn.
    Thứ ba, như @Never_Say_No nói, mình cũng đoán là máy bạn lỡi cable và phần cứng với tỉ lệ cao.

Hix, e đang lo lo, bác thông cảm. E đã làm như bác bảo. TÌnh hình này chắc lỗi phần cứng thật rồi. Sửa phần này khó khăn không bác nhỉ@@

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi hotmuadong
    Hix, e đang lo lo, bác thông cảm. E đã làm như bác bảo. TÌnh hình này chắc lỗi phần cứng thật rồi. Sửa phần này khó khăn không bác nhỉ@@
    Mang ra cho thợ họ dùng cái đồ khò thổi nhẹ 2 phát cho cố định cia khe thẻ nhớ là đc. Cao lắm là 20k. Nhanh thôi.

Mang ra cho thợ họ dùng cái đồ khò thổi nhẹ 2 phát cho cố định cia khe thẻ nhớ là đc. Cao lắm là 20k. Nhanh thôi.

[ Posted by Mobile Device ] [/quote]
    Hix, cảm ơn bác:|

Các Chủ đề tương tự

1. App giúp chuyển đổi nhanh 2g và 3g
    Bởi nguyetkhanh trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 39
    Bài viết cuối: 23-10-2015, 12:02 PM
  2. Q10 của e hao pin rất nhanh giúp e với
    Bởi trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 02-12-2014, 03:10 PM
  3. Giúp đỡ nhanh về file Bar Setings Z30
    Bởi cameranguytrang2 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 18-05-2014, 01:13 PM
  4. (Nhờ giúp đỡ) Nhắn tin nhanh trong OS6
    Bởi hihimaster trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 18-11-2011, 09:42 PM
  5. Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 16-07-2011, 11:10 AM