Kết quả 1 đến 5 của 5
    Chào các bác, chúc các bác luôn khỏe mạnh và vui vẻ.

Em dùng 9780, tuần trước vẫn vào app facebook bằng wifi như bình thường, nhưng tự nhiên mấy hôm nay vào báo không có kết nối. Em vào browser hay opera, Uc, appworld bằng wifi thì thấy vẫn ổn cả. Em đã xóa app facebook và cài đặt lại từ appworld nhưng vẫn báo không có kết nối, em cũng hết cách rồi. Mong các bác chẩn đoán bệnh giúp em =((

Trích dẫn Gửi bởi Judge.devils
    Chào các bác, chúc các bác luôn khỏe mạnh và vui vẻ.

Em dùng 9780, tuần trước vẫn vào app facebook bằng wifi như bình thường, nhưng tự nhiên mấy hôm nay vào báo không có kết nối. Em vào browser hay opera, Uc, appworld bằng wifi thì thấy vẫn ổn cả. Em đã xóa app facebook và cài đặt lại từ appworld nhưng vẫn báo không có kết nối, em cũng hết cách rồi. Mong các bác chẩn đoán bệnh giúp em =((
    Đọc nghe có vẻ như bác đã có BIS ?
    Bác cứ đăng nhập, có thể lỗi chút đỉnh xíu thôi, lâu lâu sign out mình cũng hay bị

Trích dẫn Gửi bởi tndoubleh
    Đọc nghe có vẻ như bác đã có BIS ?
    Bác cứ đăng nhập, có thể lỗi chút đỉnh xíu thôi, lâu lâu sign out mình cũng hay bị
    Dạ không, em ko có bis, bis Viettel cả trăm k 1 tháng, với cả ở nhà + trường em có wifi nên em cũng ko cần đến bis lắm, em chỉ dùng 3G thôi. Cái chính là tuần trước vẫn vào đc app facebook = wifi, tuần này tự nhiên không vào được nữa, nghe thằng em bảo là bị xung đột bên thứ 3 gì đấy mà ko biết fix thế nào

Mượn sim ai đó có đăng ký bis để vượt qua màn đăng nhập sau đó dùng wifi bình thường

[ Posted by Mobile Device ]

Do không có nền bis nên vào FB lắm khi gặp hiện tượng như bạn mô tả. Bạn co thể:
    - Reset máy hoặc dùng Anti broken 3rd.
    - Chờ đến 3/9 trải nghiệm bis viettel xem sao: [Rò rỉ] Viettel giới thiệu gói dịch vụ BIS mới tới người dùng BlackBerry với 60k/tháng bắt đầu từ ngày 03/01/2013

[ Posted by Mobile Device ]

Các Chủ đề tương tự

1. Facebook cho BB10 cập nhật trên BB World, tuy nhiên nên cân nhắc trước khi update
    Bởi noithatmienbac trong diễn đàn Phần mềm BlackBerry 10
    Trả lời: 79
    Bài viết cuối: 19-09-2016, 06:33 PM
  2. Giúp Facebook cho Z10 001
    Bởi nguyễn quang trọng trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 20-11-2014, 06:11 PM
  3. con playbook của e tự nhiên ko vào được mạng,các bác giúp em với
    Bởi sinhcafetours trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 30-12-2013, 10:46 PM
  4. bb 9650 verizon tự nhiên bị mất loa ngoài, có ae nào giúp mình với
    Bởi gift4u trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 18-01-2013, 08:12 AM
  5. Xin giúp đỡ Bold 9000 tự nhiên không mở được WIFI??
    Bởi hoaanhban32 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 01-07-2012, 12:14 PM