Kết quả 1 đến 9 của 9
    Như tiêu đề, hôm qua em nghịch dại cài mật khẩu cho cái BB9700. Mà e cài có 3 ký tự là "qwe" thôi. Xong rồi e tắt đi nào ngờ sáng dậy thấy không mở được máy nó đòi mật khẩu. Nhập 3 ký tự trên thì nó báo sai. Tìm hiểu thêm mới biết là BB không cho dùng dưới 4 ký tự làm mật khẩu. Giờ em hoang mang quá . em nhập 5 lần rồi,còn 5 lần nhập nữa thôi.nó mà reset là em chết. Ai có giải pháp gì không ạ.

Mật khẩu của BB dài hơn mà bạn?

Nhập quá 10 lần để wipe máy. Chấp nhận mất dữ liệu.

[ Posted by Mobile Device ]

Cắm vào máy tính thử xem ) tình hình là được thì backup và wipe :-bd

[ Posted by Mobile Device ]

Chịu thôi bạn ơi. Trong máy có mes quan trọng không thể để mất hay sao mà ko dám đem wipe?

Nếu máy được Set IT-Policy thì có thể đặt mật khẩu min là 1 ký tự. Không biết máy của bạn chủ thế nào nữa. Tuy nhiên, nếu bạn khẳng định đặt mật khẩu như nêu trên mà giờ không thể Unlock thì chấp nhận thương đau. Chỉ có cách mất sạch Database thôi BB không thể gỡ bỏ mật khẩu và giữ lại Database được!

Chia buồn với bạn!

Không thể hiểu bằng cách nào Blackberrry vẫn để bạn chủ topic đặt mật khẩu 3 kí tự trong khi nó chỉ cho tối thiểu 4 kí tự nhỉ ? Ai giải thích được vụ này không ?

Mà bạn chủ thử nhớ lại xem lúc đặt mật khẩu có để Tiếng Việt không ? Mình không dùng OS 6 nhưng biết đâu bộ gõ của nó ở chế độ TV cho phép gõ tắt "w" thành "ư" chăng ???

bó tay toàn tập, ko thể hack dc mật khẩu BB

Trích dẫn Gửi bởi tracker
    Không thể hiểu bằng cách nào Blackberrry vẫn để bạn chủ topic đặt mật khẩu 3 kí tự trong khi nó chỉ cho tối thiểu 4 kí tự nhỉ ? Ai giải thích được vụ này không ?

Mà bạn chủ thử nhớ lại xem lúc đặt mật khẩu có để Tiếng Việt không ? Mình không dùng OS 6 nhưng biết đâu bộ gõ của nó ở chế độ TV cho phép gõ tắt "w" thành "ư" chăng ???
    BB OS6 không có chế độ chữ "w" ra chữ "ư". Còn vụ đặt mật khẩu ngắn, thì như @ResearchInMotion (có khi sau 4/2 sẽ đổi lại nick ) giải thích là có set IT-Policy. Có thể máy này chưa xóa IT-Policy.

Các Chủ đề tương tự

1. Hỏi về khả năng học từ của BlackBerry
    Bởi tuvancanho trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 31-08-2015, 01:00 PM
  2. Hỏi cách lấy lại mật khẩu blackberry id
    Bởi tienanhTBa3 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 29-08-2014, 03:51 PM
  3. [Khắc phục] Đã tìm ra cách khắc phục hiện tượng đứt WIFI do truy cập bằng Playbook
    Bởi paradiseLove90 trong diễn đàn Hướng dẫn - Chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp (PB)
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 16-03-2013, 08:25 PM
  4. [video] Blackberry 10 có ở khắp nơi
    Bởi 123daiviet trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 11-10-2012, 11:25 AM
  5. Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 15-08-2011, 09:15 PM