Kết quả 1 đến 6 của 6
    Đầu tiên mình xin gửi lời chào đầu xuân tới tất cả anh chị em tham gia diễn đàn bbvietnam.com cùng tất cả các bạn yêu thích bb
    Năm mới chúc các bạn dồi dào sức khỏe, an khang thịnh vượng!
    Hihi... tiếp đến mình xin kể khó khăn nhỏ của mình như thế này: Dịp noel năm ngoái mình bị mất em 8700, mình quyết định rước em 9900 at&t cũ mua của 1 thương gia uy tín về làm bạn ạ. Tất cả mọi thứ đều ok, và mình rất yêu thương em nó

wifi rất tuyệt, những mạng wifi của nhà hàng xóm (mình biết pass) dù chỉ 1 vạch vẫn hiện lên khi search và kết nối bình thường, tất nhiên mạng nhà mình lúc nào cũng full vạch sóng .
    Thế nhưng ăn tết xong, chưa hiểu vấn đề là gì nhưng e nó không còn search được mạng nhà mình nữa (Trong khi mạng hàng xóm vẫn vào bình thường, ở công ty cũng vậy). Mình đã thử reset modem, up rom... nhưng đều không được - mình đành ngậm ngùi sài ké wifi anh bạn hàng xóm
    Nhưng 1 ngày đẹp trời (hôm qua) khi đang đi cầu thang, mình search được mạng nhà mình, thử kết nối, được luôn, máy tự động saved lại. Mình vào mục "Saved wi-fi networks" xóa hết những mạng khác đi, quay trở lại search thì k thấy mạng của mình nữa - mình hơi buồn - tắt wifi đi, để đó 1 lúc, lại bật lên, search vẫn không có mạng nhà mình. Mình cứ để đó, thì mạng nhà mình lại tự động vào bình thường (full sóng).
    Việc này cứ diễn ra như vậy, mình k search được mạng nhà mình, nhưng vì đã saved nên để đó 1 lúc từ khi bật wifi (khoảng 5-10ph) thì tự vào bình thường và rất ổn định, k bao giờ bị out ra.
    Thật là kỳ lạ , cám ơn các bạn đã quan tâm và giải đáp thắc mắc giùm mình. Thân ái

Bệnh có vẻ hay ho , bác thử reset factory modem và config lại xem, có khi để ssid ẩn cũng nên

Guest
    Trích dẫn Gửi bởi MrStar1102
    Bệnh có vẻ hay ho , bác thử reset factory modem và config lại xem, có khi để ssid ẩn cũng nên
    không phải ẩn bạn ạ, kỳ lạ ghê, chị gái mình dùng iphone thì search ngon lành nhưng không search được wifi nhà hàng xóm

à, mình đã reset modem và cấu hình lại từ đầu rồi, nhà mình dùng TP-Link

Trích dẫn Gửi bởi boylikegirlz
    à, mình đã reset modem và cấu hình lại từ đầu rồi, nhà mình dùng TP-Link
    Bác để mix b/g xem sao , router Tp link có chút xung đột với BB, khắc phục là chuyển về mix b/g hoặc only g, triệt để hơn là up fw mở

Trích dẫn Gửi bởi MrStar1102
    Bác để mix b/g xem sao , router Tp link có chút xung đột với BB, khắc phục là chuyển về mix b/g hoặc only g, triệt để hơn là up fw mở
    hơ hơ, hình như bác nói đúng, nhưng e mua thêm 1 cái switch wifi khác tự nhiên nó lại ngon

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 59
    Bài viết cuối: 21-07-2015, 07:52 PM
  2. Music Player của Bold 9000 search cả file trong thư mục System/Accessibility
    Bởi tienvietxua1001 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 20-09-2012, 11:45 PM
  3. Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 24-07-2012, 09:12 AM
  4. So sánh hai Model điện thoại BlackBerry 7: Bold 9900 và Bold 9790
    Bởi nguyenbao13 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 22-11-2011, 08:32 PM
  5. Rogers sẽ sớm cho ra mắt Blackberry Bold 9900 white cùng với BlackBerry Bold 9790
    Bởi luudeptrai3789 trong diễn đàn Tin tức BlackBerry
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 08-11-2011, 10:01 PM