Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13
    Guest

Không có ảnh (

[ Posted by Mobile Device ]

Chưa gặp lỗi này bao giờ, bạn thử xóa đi cài bản mới nhất xem !

@kun100101 Muốn kết nối với vnbbutil hay các 3rd app hỗ trợ kết nối BB với PC thì bạn hãy thoát hoàn toàn BDM rồi hãy thực hiện việc kết nối giữa vnbbutils với BB (cần thiết thì kill process modul của BDM trong task manager của windows nữa).
    Nếu bạn có 1 chiếc cable tốt và đã kết nối được với BDM thì không có lý gì mà vnbbutils không kết nối được.
    Nếu vẫn không được thì bạn nên chụp lại ảnh màn hình để mọi người cùng xem giúp nhé!

Đã thực hiện tắt BDM, kill process và kết nối VNBB Utils thì vẫn gặp lỗi này 'There are recover the specified amount of flash". Em bực mình search gg cái lỗi đó thì gặp 1 bác bên tinhte cũng gặp lỗi tương tự và là do bb đặt pass, gỡ pass ra lại kết nối bt. Khá ảo! @@
    p/S: Em có đăng ảnh ở đầu topic mà ko ai xem đc sao ạ?

Trích dẫn Gửi bởi kun100101
    Đã thực hiện tắt BDM, kill process và kết nối VNBB Utils thì vẫn gặp lỗi này 'There are recover the specified amount of flash". Em bực mình search gg cái lỗi đó thì gặp 1 bác bên tinhte cũng gặp lỗi tương tự và là do bb đặt pass, gỡ pass ra lại kết nối bt. Khá ảo! @@
    p/S: Em có đăng ảnh ở đầu topic mà ko ai xem đc sao ạ?
    Như trong ảnh bạn đăng thì thấy rằng BB của bạn đã kết nối đuợc với vnbbutil (connected), bạn nên bỏ chế độ nhập password trên BB và kết nối lại thì sẽ được.

Trên win 8 vnbbutils không nhận được BB. Mặc dù đã thử cài lại BDM 4.5 đến BDM 7. Mình thử với BBSAK cũng ko nhận được. Trong khi BDM nhận bt

em dùng win8 vẫn kết nối bình thường mà, đầu tiên là tải BDM 5.0 về cài sau đó kệ xác cái BDM đó, tải tiếp cái vnbbutils về, cài đặt bình thường, lấy cáp căm BB vào máy, chạy vnbbutils vậy là vẫn kết nối bình thường mà

Guest
    Mình thì bị trường hợp như sau:
    - Cài file code cho bb 9900: đã kết nối, load file xong nhưng ko hiện lên icon intall. Hix coi như chẳng làm ăn dc gì. Còn wide và up room thì vẫn bình thường
    - Mình đã thử gỡ bỏ và cài đi cài lại rất nhiều lần vnbbutils nhưng cũng bó tay. Mình đã thử trên win7 32bit + win7 64bit (laptop) đều bị tình trạng như trên

Cho em hỏi tý,máy tính của em cài ko có ổ D mà ổ cài mặc định của vnbbutils lại là ổ D. Vậy e có thể cài vnbbutils đc ko ? Cài vào bằng cách nào ạ ? Tại em có cài và để sang ổ khác nhưng ko đc. Pls help

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Các Chủ đề tương tự

1. Nhờ Prồ vnbb = > game cho bé, khóc quá trời ^^
    Bởi trong diễn đàn Trò chơi - Games trên PlayBook
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 03-06-2014, 09:41 AM
  2. [ Lỗi ] không kết nối đc Vnbb với BB
    Bởi trong diễn đàn 1001 câu hỏi về BlackBerry
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 19-01-2014, 12:51 AM
  3. nhờ anh VNBB giúp đỡ về pm vnBB10
    Bởi nguyenphong78726 trong diễn đàn Hướng dẫn, chia sẻ kinh nghiệm - Hỏi/Đáp
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 04-01-2014, 11:21 PM
  4. VNBB BDM không nhận được BB 9000
    Bởi ncsmot492 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 05-08-2013, 06:58 PM
  5. Hỏi Đáp Vnbb
    Bởi rssfg205 trong diễn đàn BlackBerry Bold
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 30-07-2013, 11:05 PM